Main Menu

TZM รอบไปไม่ถึง ตันอยู่7500รอบ

เริ่มโดย armsucka, ธันวาคม 23, 2012, 07:21:26 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

armsucka

วาวล์ปกติไม่มีปัญหาอะไร เร่งธรรมดายังไงก็ไม่ถึง 10000 ตันที่ 7500 ความเร็วที่ 140

Hunterzero

วาล์วปกติ ? อาการเหมือนวาล์วไม่เปิดชัดๆไม่งั้นก็ท่อตัน

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

armsucka

ผมลองดูวาวแล้วปกติดีครับทำงานปกติ รอบถึง 6500 ก็เปิดสุดครับ

armsucka

ท่อตันนี้เป็นยังไงครับ มันตันที่ 7500 ผมเลยแปลกใจแต่วาวล์ไม่มีปัญหา100%

Hunterzero

อ้อ ขอโทษครับ6500 พึ่งเริ่มเปิดครับ ไปสุดที่8พัน

armsucka

มันไปสุดที่รู้มาร์คใช่ไหมครับ แต่วาวมันก็ไม่มีปัญหาจริงๆ ผมสงสัยเรื่องท่ออยู่ครับว่าเป็นแบบไหนปลายท่อของผมมันแปลกๆ

Hunterzero

รูมารค์ตัวไหนครับหน้าหรือหลังTZMมี2รูนะครับ อิอิ

Hunterzero

เร่งธรรมดาตัวเปล่าก็ไม่พ้น7500 ช่ายปะครับ   งั้นก็ลองไปเคาะท่อดูถ้าเสียงก้องๆใส ก็ไม่น่าใช้ท่อตัน หรือไม่ก้ถอดไปเผาเพื่อเก็บงานก็ได้
ถ้าเสียงออกทึบๆ เขม่าที่ท่ออาจจะเยอะ

armsucka

เร่งธรรมดาไม่เกิน 7500ร้อยครับ   ท่อซื้อใหม่ได้ไหมครับราคาเท่าไรครับแนะนำทีครับ

@@TaJung@@

จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

*นักการภารโรง*..TZ..

หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

armsucka

พัลเซอร์คืออะไรครับ ขดลวดที่จานไฟใช่ไหม    ใส่วาวผิดด้านมีด้วยรึ

*นักการภารโรง*..TZ..

อ้างจาก: armsucka เมื่อ ธันวาคม 24, 2012, 10:05:57 ก่อนเที่ยง
พัลเซอร์คืออะไรครับ ขดลวดที่จานไฟใช่ไหม    ใส่วาวผิดด้านมีด้วยรึ
กำ....น้องมัด มาอธิบายให้ท่าน armsucka หน่อยนะจ๊ะ...
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

Hunterzero

จุดตัดแถบแม่เหล็กครับ  อันสีดำๆ อยู่แถวจานไฟนั้นแหละ

armsucka

Vilator

วาล์วไม่เสียแต่เปิดไม่สุด หรือว่ารั่วหว่า  งง  เข้ามาดูดความรู้
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

@@TaJung@@

ส่งร้านทำง่ายดี  ไล่เองพาลจะลามทุ่ง
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

armsucka

มันไม่ถึง มันจะสุดได้ไงครับ มันสุดที่8000ใช่ไหม ของผม 7500

@@TaJung@@

รอบ 7000 วาล์วมันก็เปิดสุดแล้ว  รอบตันเร่งไม่ขึ้นปัญหามันเป็นได้หลายแบบ

วาล์วขาดคาจังหวะปิด รอบก็เร่งไม่ขึ้น
พัลเซอร์เสื่องก็เร่งไม่ขึ้น
ท่อตันก็เร่งไม่ขึ้น

ท่านต้องไล่ให้ครบ  สภาพรถทำไรมาบ้าง ยังเดิมๆ  หรือว่าฟิตเครื่องมาใหม่  เสื้อตีปลอกมาหรือยัง

ยิ่งถ้าเสื้อปลอก แล้วปลอกเบียดวาล์ว  หรือวาล์วใช้ของเทียม วาล์วเบ่งติดตายเวลาร้อน รถมันก็วิ่งตันๆเหมือนเดิม

รถสมาชิกในกลุ่มก็เป็นอยู่  ผมเองแบ่งวาล์วแท้ๆให้ไปเปลี่ยนเอาของเทียมออกไปแล้ว รอดูผลอยู่เหมือนกัน

ปัญหาของรถแต่ละคันถ้าจะไล่กันมันต้องมีรายละเอียดว่ารถทำอะไรมาบ้าง  ข้อมูลต้องบอกมาให้ละเอียด  เพราะข้อมูลไม่มีให้ อยู่ๆมาถามกว้างๆ  ช่างคนไหนเขาก็นั่งทางในวิเคราะห์ปัญหาไม่ได้หรอกครับ

สรุปเอาง่ายๆถ้าอยากทำเองก็ต้องรื้อวาล์วมาดูก่อนเป็นอันดับแรก  แต่ถ้ารื้อไม่เป็นก็ต้องพึ่งช่างล่ะครับ  แต่ก่อนทำต้องดูด้วยว่าช่างมือเก๋าเปล่าด้วย