Main Menu

TZM รอบไปไม่ถึง ตันอยู่7500รอบ

เริ่มโดย armsucka, ธันวาคม 23, 2012, 07:21:26 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

armsucka

วันนี้ลองอัดได้150แต่ยังไม่หมดกลัวพังครับเสียงมันดังมาก

*นักการภารโรง*..TZ..

หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

armsucka

วัดรอบยังพอหาได้ไหม แล้วก็อยากทราบราคาอะไหล่ที่จะทำทั้งเครื่องทั้งหมดอยู่ที่ประมาณกี่บาทครับ

Vilator

ผ่าตัดใหญ่ อย่างน้อยก็มี 3-4 พันอยู่แล้วครับ ยืนพื้น
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

*นักการภารโรง*..TZ..

อ้างจาก: Vilator เมื่อ ธันวาคม 26, 2012, 01:55:17 ก่อนเที่ยง
ผ่าตัดใหญ่ อย่างน้อยก็มี 3-4 พันอยู่แล้วครับ ยืนพื้น
ไม่พอครับท่าน  อย่างน้อยหลักหมื่น......10000-
..5555555
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

zxpro

อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ ธันวาคม 26, 2012, 07:30:28 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: Vilator เมื่อ ธันวาคม 26, 2012, 01:55:17 ก่อนเที่ยง
ไม่พอครับท่าน  อย่างน้อยหลักหมื่น......10000-
..5555555
ไช่ครับก้านสองพันปลายลูก-แหวนแท้สองพันกลางแล้วครับแค่นี้ก็ครึ่งหมื่นแล้วลองใช้ก้านยี่ห้อเท็นกิ+ลูกท๊อปโปรพอได้ครับสองอย่างไม่ถึงพันผมยังเคยไส่รถแดร็กก็ได้นานพอควรครับ
ขอให้เล็กสู่สุขคติ.....ชื่อเล็กจะอยู่ในความทรงจำของเราตลอดไป[/color]

zxpro

อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ ธันวาคม 26, 2012, 07:30:28 ก่อนเที่ยง
..5555555
พี่อยู่ปทุมเหรอครับ?ผมปทุมเหมือนกันแต่เรียนป.ก.(ปากเกร็ด)
ขอให้เล็กสู่สุขคติ.....ชื่อเล็กจะอยู่ในความทรงจำของเราตลอดไป[/color]

@@TaJung@@

ผ่าเครื่องถ้าเอาแท้ยกตัวก็เกือบหมื่นล่ะครับ
ก้าน 2500
ลูก 1700
ลูกปินเครื่อง 7 ตับ 800-900
ซีลเครื่องแท้ ราวๆ 1000
แกนปั๊มน้ำ 250

ยังไม่รวมค่าแรง ค่าจิปาถะอื่นๆอีก  ต้องเตรียมไว้สักหมื่นล่ะครับ  แต่ถ้าเอาแท้บ้างเทียมบ้าง ก็ราคาถูกลงไปอีกเยอะ
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

armsucka

ผมจะเตรียมไว้สัก 15000 จะพอไหมครับ ตอนนี้ล้อหลังเหมือนจะลูกปืนหลวมทำยังไงดีครับ

Vilator

ก็เปลี่ยนลูกปืนครับ  เลือกแบที่มีฝาปิดกันฝุ่น  ไม่แพงอย่างที่คิด  ครับ
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

armsucka

ผมไม่แน่ใจว่ามันเป็นที่ลูกปืนหรือที่แม็กครับ ล้อมันโยกได้เลยไม่กล้าเข้าโค้งแรงๆ   โช้คtzm ปกติมันนิ่มไหมของผมรู้สึกมันนิ่มจัง

@@TaJung@@

ลูกปืนล้อจับเปลี่ยนใหม่หมดไปเลย 5 ตับ ราคาลูกปืน nsk 500 นิดๆ
ถ้ายกล้อหลังลอยได้โยกสวิงอามดูว่ามันกระดิกได้มั๊ย  ถ้าได้เปลี่ยนบูชสวิงอามด้วยอีกตัว...

รถผมเปลี่ยนหมดแล้วนิ่มๆหนึบๆ
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

armsucka

ได้ข่าวว่าบูทสวิงอาร์มถอดยากใช้ไหมครับ ลอง ขยับแล้วสงสัยต้องเปลี่ยน เหนื่อยใจ

Vilator

รักที่จะใช้  ก็ต้องจ่าย  และถ้าอยากได้หรือถนัดฟิลลิ่งในการขี่แบบไหนก้อลองปรับเซทดู  สุดท้ายจะได้รถที่เป็นไปตามที่เราต้องการครับ  ถ้าอยากเดิมๆถามตาจุงนั่นแหละมาถูกทางแระ ถ้าแปลงร่างเยอะมันจะบานทุ่งครับผม

armsucka

คือผมอยากทำด้วยตัวเองครับไม่อยากพึ่งร้านแล้วหาช่างดีๆยากเหลือเกินสมัยโดนกินตังเป็นหมื่นกับค่าเครื่องแต่ได้ซากกลับมาเหนื่อยใจ
ทำเองคงจะดีกว่า

Vilator

งั้นจะซ่อมก็คงต้องลองรื้อเองละครับ  ส่วนรายละเอียดก็ลองถามๆพี่เค้าดูครับเพราะพวกพี่ๆเค้าเจ็บมาเยอะ  ฮ่าๆๆๆๆ

@@TaJung@@

หัดทำเองเวลารื้อก็จำไว้ด้วยว่าอะไรอยู่ตรงไหน  ในนี้ที่ทำๆกันเองเพราะมีพื้นฐานกันมาบ้างแล้วทั้งนั้น
แล้วก็เครื่องมือก็ต้องมีครบๆและเป็นของอย่างดีด้วย  ประแจห่วยๆอย่าเอามาใช้หัวน๊อตจะบรรลัยเอา

armsucka

อุปกรณ์พื้นฐานควรมีอะไรบ้าง แล้วซื้อญี่ห้อไหนดีครับบอกราคาด้วยก็ดีขอบคุณมากครับ

Vilator

ต้องลองค้นดูรูปเก่าๆ  ที่ลุงแดงและตาจุงเค้าแสดงอภินิหาร  ผ่าเครื่องโชว์ครับ555555 อ้อมีมีดหมอด้วยนะ  จากสุรินทร์