Main Menu

RC100 สตาทแล้วเครื่องเร่งกว่าปกติ

เริ่มโดย phichai, ธันวาคม 21, 2012, 10:29:37 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

phichai

อาการมีดังนี้ครับ      สตาทตอนเช้าหรือจอดทิ้งไว้นานๆแล้วไปสตาทเครื่องจะเร่งกว่าปกติสักพักถึงจะเบาลงจนเป็นปกติครับ  พอมันปกติแล้วขี่ไปตลาดซื้อของจนเสร็จละสตาทอีกทีกะไม่เร่งละครับ  มันจะเร่งแต่ตอนเช้ากะตอนที่จอดไว้นานๆ

มีวิธีแก้ไขอย่างไรช่วยทีครับ  

ray

ก็ลองเอากรองน้ำมันออกแล้วเทสดูถ้าหายก็เป็นที่กรอง แต่โดยปกติน้ำมันลงไม่ทันก็แค่ดับไม่มีเร่งค้างนะ
ผมก็ใส่เพิ่มเหมือนกัน ไม่เห็นมีอะไรเลยครับไม่แตกต่างกันเลย ลองทำดูก่อนไม่หายเดี๋ยวแก้กันใหม่ครับ รถอะไรบอกด้วย

ASENAL

phichai

RC100ครับ

สตาทตอนเช้าหรือจอดทิ้งไว้นานๆแล้วไปสตาทเครื่องจะเร่งกว่าปกติสักพักถึงจะเบาลงจนเป็นปกติครับ  พอมันปกติแล้วขี่ไปตลาดซื้อของจนเสร็จละสตาทอีกทีกะไม่เร่งละครับ  มันจะเร่งแต่ตอนเช้ากะตอนที่จอดไว้นานๆ

มีวิธีแก้ไขอย่างไรช่วยทีครับ 

ตอนนี้ใช้E20อยู่ 

k.jew

โทร0839251297

phichai

จบละครับพอจะรู้ละทำไม  น่าจะเป็นที่นมหนูเดินเบาใหญ่ไปมั้งครับของเดิม17.5  แต่ที่ใส่ไป22.5

น้ำมันมากไปมั้งครับ หัวเทียนแฉะเลย  พอใส่ใส่17.5เข้าไปหายเลย  แต่ไปปรับอากาศเข้าให้น้อยแทนแทบจะปิดอากาศเลยทีเดียว

ท่านใดมีนมหนูเดินเบาRC100สัก18.5หรือ19.5บ้างครับ   หรือแนะนำร้านที่มีของพวกนี้ขายเพราะทั้งดอนเมืองไม่มีเลยครับ

ขอแบบกรุงเทพ ปทุมธานีอะไรประมาณนี้อะครับ ข้าพจะไปตามล่าหามาให้ได้ครับอีกนิดครับ แถวรังสิตเหมือนมีคนเคยบอกครับ

แต่ขอรายละเอียดนิดนึงครับว่า ชื่อร้านอะไรอยู่ประมาณไหนครับ  จะขอบพระคุณอย่างสูง

และต้องขออภัยที่ตั้งซ้ำกระทู้ไปซ้ำกันกับในหมวดอื่นนะครับเหตุเพราะเผื่อบางท่านที่รู้อาจจะดูเป็นบางหมวดอะครับเลยถามเผื่อๆไป

เผื่อจะมีท่านใดให้ข้อมูลได้บ้าง นิครับ  ขอบคุณที่เข้ามาล็อคไว้แต่ไม่ได้  ให้ความกระจ่างุงิอิอิ

manote

ผมก็เป็นเหมือนกัน sprinter 110 สตาร์ทครั้งแรกรอบเร่ง(เหมือนรถยนต์เลย) สักแป๊บก็หายเดินเบาเป็นปกติ ผมว่าแบบนี้ก็ดีนะครับ ไม่ต้องดึงโช้ค

phichai

รอท่านผู้ที่พอจะรู้ว่าที่ไหนมีนมหนูRC100นมหนูเดินเบาเบอร์18.5  19.5  มีขายที่ไหนบ้างมาแนะนำทีครับ