Main Menu

มันคือ"ระบบคลัทช์" หรือปล่าวครับ (ดูรูปประกอบ)

เริ่มโดย Phoenix, ธันวาคม 20, 2012, 02:53:56 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Phoenix

ขออนุญาตเจ้าของรรูป(รถ) ด้วยนะครับ

สายที่อยู่ตรงแคร้งข้างครัทช์ ในรูปที่วงไว้ มันมีหน้าที่อะไรหรือครับ

8)

ma-deaw

Phoenix

อ้างจาก: ma-deaw เมื่อ ธันวาคม 21, 2012, 12:31:41 ก่อนเที่ยง
ครัชน้ำมันของ ร้าน wcgy จ.สุพรรณ ครับพี่

มันทำงานยังไงอ่ะครับ

รบกวนช่วยอธิบายได้ไหมครับ
ผมอยากรู้อยากลองอ่ะครับ

:o

ma-deaw

มันทำงานเหมือนลูกสูบเบรค ครับพี่ เมื่อเรา บีบ ปั้มครัชตัวบนแล้ว น้ำมันครัชก็จะไปดัน ลูกสูบที่อยู่ในฝาครัช ให้กดชามครัชให้ แผ่นครัชจากกัน ก็เหมือนเรากด คันเกียร์ นั่นแหละครับ แค่เราเปลื่ยนจาก การกด มาเป็น การ บีบ ครับผมราคา อยู่ที่ 850 บาท+ค่าส่ง 100 ครับผม ผมเคยถามมาแล้ว เราสามารถทำได้ 2 ระบบ ทำเป็นครัชจริง คือการปล่อยครัช รถ กระตุกดับ และ ครัชเทียม ปล่อยครัชไม่ดับ ครับผม ความเห็นส่วนตัว ผมไม่แนะนำครับ  ถ้าจะทำจริงหา พวกปั้มครัช ของ พวก บิ๊กไบค์มาใส่ดีกว่าครับ (ผมไม่ได้มีส่วนได้ ส่วนเสียกับร้านนี้ ครับ) ข้อมูลเพิ่มเติม ลองเซริ์จ หาใน ยูทูป ชื่อ ครัช wcgy ดูครับ vdo เยอะครับ

Phoenix

อ้างจาก: ma-deaw เมื่อ ธันวาคม 21, 2012, 11:15:39 ก่อนเที่ยง
มันทำงานเหมือนลูกสูบเบรค ครับพี่ เมื่อเรา บีบ ปั้มครัชตัวบนแล้ว น้ำมันครัชก็จะไปดัน ลูกสูบที่อยู่ในฝาครัช ให้กดชามครัชให้ แผ่นครัชจากกัน ก็เหมือนเรากด คันเกียร์ นั่นแหละครับ แค่เราเปลื่ยนจาก การกด มาเป็น การ บีบ ครับผมราคา อยู่ที่ 850 บาท+ค่าส่ง 100 ครับผม ผมเคยถามมาแล้ว เราสามารถทำได้ 2 ระบบ ทำเป็นครัชจริง คือการปล่อยครัช รถ กระตุกดับ และ ครัชเทียม ปล่อยครัชไม่ดับ ครับผม ความเห็นส่วนตัว ผมไม่แนะนำครับ  ถ้าจะทำจริงหา พวกปั้มครัช ของ พวก บิ๊กไบค์มาใส่ดีกว่าครับ (ผมไม่ได้มีส่วนได้ ส่วนเสียกับร้านนี้ ครับ) ข้อมูลเพิ่มเติม ลองเซริ์จ หาใน ยูทูป ชื่อ ครัช wcgy ดูครับ vdo เยอะครับ

ขอบคุณมากเลยครับพี่
พอได้ข้อมูลบางส่วน ก็ไปหาดูมาแล้วครับ

+1 ให้ครับ

:D

saravut

ทำไมไปต่อเข้าตัวตั้งครัช
หาครัชแท้มาใส่ดีกว่าครับ

1ae

ของเดิมน่ะดีอยู่แล้ว ใส่แล้วจะเสียดายตังทีหลัง
ผิดตรงไหนขออภัย เตือนกันได้เจ้าข้า กิตติชัย บุญนาค  ธ.ไทยพานิช  ฟิวเจอร์พาคร์รังสิต     383-277-061-7  เบอร์โทร 081 8340676

lichen

เ อ า ม า ย ั่ ว เ ชี ย งใหม่ 086-6706320

arungrueang

มันคือคลัชน้ำมันใช้ปั้มเบรคบนแต่จะใช้มาดันคลัชแทนข้างล่างเป็นชุดเตะคลัชเอาง่ายกำเบรคละปั้มคลัชจะไปดันชุดลูกปืนกดคลัทแทนชุดกดคลัทเดิม
อย่าเยอะ

HS7QBT

HS7CXL Service Centre.
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000
Tel : (66) 08 6516 5729