Main Menu

เครื่องเล่น mp3 ในรถยนมีเสียงรบกวนทำไงดี

เริ่มโดย DekSin, ธันวาคม 17, 2012, 08:24:16 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

DekSin

ตัวเล่น mp3 เสียกับช่องเสียบกลมๆ ในรถยนต์ แล้วก็เสียบพ่วงกับมือถือ เวลาเปิดเพลงจะมีเสียงวิ้งๆ ออกมากับเสียงเพลงถ้าเปิดดังมากก็มีเสียงวิ้งๆออกมามาก ต้องทำยังไงดีคับ พอดีเคยมีคนบอกแต่จำไม่ได้แล้ว ไม่กี่ร้อย ไครรู้แนะนำผมหน่อย   

ขอบคุณคับ

รับปักคอม เสื้อโปโล เสื้อยืด เสื้อนักเรียน ปักข้อความหรือโลโก้ต่างๆ ตามใ

aht

มันหวีด เวลาเราเร่งเครื่องหรือเปล่าครับ  ถ้าใช่ มันน่าจะมาจากไดชาร์จ

aoaaued

อาการแบบนั้นเกิดได้หลายสาเหตุ ลองสอบถามเทคนิคการแก้ไขจากร้านทำเครื่องเสียรถยนต์ดูครับเขามีความชำนาญด้านนั้นอยู่ เผื่อจะเจอคนใจดีแนะนำให้ครับ

DekSin

อ้างจาก: aht เมื่อ ธันวาคม 17, 2012, 09:43:45 ก่อนเที่ยง
มันหวีด เวลาเราเร่งเครื่องหรือเปล่าครับ  ถ้าใช่ มันน่าจะมาจากไดชาร์จ
จากเสียงวิทยุคับ

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ ธันวาคม 17, 2012, 03:15:24 หลังเที่ยง
อาการแบบนั้นเกิดได้หลายสาเหตุ ลองสอบถามเทคนิคการแก้ไขจากร้านทำเครื่องเสียรถยนต์ดูครับเขามีความชำนาญด้านนั้นอยู่ เผื่อจะเจอคนใจดีแนะนำให้ครับ

ขอบคุณคับ

รับปักคอม เสื้อโปโล เสื้อยืด เสื้อนักเรียน ปักข้อความหรือโลโก้ต่างๆ ตามใ

aht

อ้างจาก: DekSin เมื่อ ธันวาคม 17, 2012, 09:13:42 หลังเที่ยง
อ้างจาก: aht เมื่อ ธันวาคม 17, 2012, 09:43:45 ก่อนเที่ยง
จากเสียงวิทยุคับ

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ ธันวาคม 17, 2012, 03:15:24 หลังเที่ยง

ขอบคุณคับ
ที่ผมบอกว่าหวีด จากไดชาร์จ ไม่ได้หมายถึงเสียงของไดชาร์จครับ  ผมหมายถึงสัญญาณมันมากวนกันครับ  ทางแก่ต้องหาตัวกรองสัญญาณมาต่อคร่อม หรือไม่ก็ซื้อเครื่องเล่นใหม่ครับ

DekSin

เดช..ไอ้เสื้อทอง

เสียง เครื่องยนต์ มันกวน..ยิ่งรถเครื่องเบนซิน มีหัวเทียน  ยิ่งมาก

ซื้อโช้ค (ขดลวดอเล็กทรอนิกส์ ไม่ใช่โช้คกันกระแทกนะ) กันเสียงรบกวน มาใช้ ดิครับ

" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

DekSin

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ ธันวาคม 18, 2012, 11:23:06 หลังเที่ยง
เสียง เครื่องยนต์ มันกวน..ยิ่งรถเครื่องเบนซิน มีหัวเทียน  ยิ่งมาก

ซื้อโช้ค (ขดลวดอเล็กทรอนิกส์ ไม่ใช่โช้คกันกระแทกนะ) กันเสียงรบกวน มาใช้ ดิครับ

ซื้อที่ไหนแล้วใช้ยังไงคับ

ma-deaw

อ้างจาก: DekSin เมื่อ ธันวาคม 21, 2012, 07:57:07 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ ธันวาคม 18, 2012, 11:23:06 หลังเที่ยง

บ้านหม้อ ครับ เยอะแยะ

Man nsr

อ้างจาก: ma-deaw เมื่อ ธันวาคม 21, 2012, 11:25:22 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: DekSin เมื่อ ธันวาคม 21, 2012, 07:57:07 ก่อนเที่ยง

บ้านหม้อ ครับ เยอะแยะ

ผมก้อซื้อมาใช้แล้วครับ

ศิวนคร

เสียงวีด มาจากการที่สายดิน(สายGround) ลงดินไม่ดี ลองเปลี่ยนจุดลงดินใหม่ครับ ส่วนใหญ่จะไม่ลงดินที่ขายึดเบาะเค้าจะลงดินที่คอนโซนแถวเกียร์ครับ..

DekSin

dr.be

อ้างจาก: ศิวนคร เมื่อ ธันวาคม 25, 2012, 09:09:15 หลังเที่ยง
เสียงวีด มาจากการที่สายดิน(สายGround) ลงดินไม่ดี ลองเปลี่ยนจุดลงดินใหม่ครับ ส่วนใหญ่จะไม่ลงดินที่ขายึดเบาะเค้าจะลงดินที่คอนโซนแถวเกียร์ครับ..

ตามนั้นเลย

[0832240004 บี]
68 สีลม4 แขวง สุริยวงศ์
เขต บางรัก กรุงเทพ 10500