Main Menu

Dash เสียงเครื่องดังที่ชาม

เริ่มโดย NATH, ธันวาคม 14, 2012, 08:08:49 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

NATH

อ้างจาก: dektep เมื่อ ธันวาคม 21, 2012, 01:25:26 หลังเที่ยง
อ้างจาก: pu a.t.e.44 เมื่อ ธันวาคม 21, 2012, 11:32:21 ก่อนเที่ยง
แดชผมก็เป็นครับ ดังฝั่งคลัช พอบีบคลัชไมีมีเสียงพอปล่อยมีเสียง...สรุปมันคือเสียงอะไรครับ แก้ยังไงหาย.....??
อาการกำครัชแล้วเงียบหรือเบาลง อาจเกิดช่องล๊อกแผ่นครัชหลวมหรือสึกหรอมาก หรือแกนแผ่นครัชสึกร่วมด้วยครับ(หมายถึงแกนรอบๆแผ่นครัชที่ใส่ในร่องชามครัช)แก้ให้หายขาดก็ต้องเปลี่ยนชามครัชใหม่และแผ่นครัชใหมครับ
อันนี้แถมครับ ถ้ากำครัชแล้วเสียงดัง อาจเป็นที่ลูกปืนกดครัชหลวมมากหรือแตกแล้วครับ ในรถแข่งที่ใช้สปริงโมแข็งๆจะเป็นบ่อยครับ  ทำรถไม่ใช่เรื่องยาก ถ้าเราเข้าใจมัน แต่ผมก็ไม่ค่อยเข้าใจหรอกครับ555+
ผมก็เอาชามของท่านเชษมาใส่นะสภาพอย่างดีพร้อมเปลี่ยนแผ่นคลัชใหม่แล้วมันยังไม่หาย งง มาก ถ้าข้อเหวี่ยงเบี่ยวมันจะมีเสียงแบบนี้ไมครับ
กำคลัชจะเบาลงปล่อยคลัชจะดังขึ้น

ZAAKA

นั่นเด้้้้้
ผมว่ามันบ่ได้เปนที่แผ่นครัตอันเดียววววววววหลายสาเหตุได้
ขี่ไปก่อนละกันปีไหม่แระ
หลังปีไหม่จาลองสู้กันอิกที :-* ;)

NATH

อ้างจาก: ZAAKA เมื่อ ธันวาคม 22, 2012, 10:36:57 หลังเที่ยง
นั่นเด้้้้้
ผมว่ามันบ่ได้เปนที่แผ่นครัตอันเดียววววววววหลายสาเหตุได้
ขี่ไปก่อนละกันปีไหม่แระ
หลังปีไหม่จาลองสู้กันอิกที :-* ;)

พักไว้ก่อนปีใหม่ว่ากันอีกที ครับ แต่ระวังจะไม่รอดปีใหม่เด้อ ตายเยอะทุกปี

NATH

ดันๆ มารอผู้รู้ตามเคย
*สวัสดีปีใหม่ ครับ*

on_chin

nnnz001

ทำใจ นะ ครับ รถ แดช ตำนาน 2จังหวะ ซ่อม ที นิ โครต เเพง เลย :P

JO WANGPONG

on_chin

หัวอกเดียวกันครับ ตามมาตั้งแต่ปีที่แล้ว อยากรู้เหมือนกันนนนนนนน

ZAAKA

เกบตังซื้อชุดสีแอลสองชุดละ
รอไปก่อนค่อยทำ ;) :-*

NATH

อ้างจาก: ZAAKA เมื่อ มกราคม 08, 2013, 02:02:51 หลังเที่ยง
เกบตังซื้อชุดสีแอลสองชุดละ
รอไปก่อนค่อยทำ ;) :-*

[/quot]
เดียวรอชมครับคุณ ZAAKA
ตอนนี้ผมเปลี่ยนลูกปืนปลายก้านแล้ว ตามคุณเชษแนะนำมา
แต่ก็ยังไม่หาย

NATH

ตอนนี้ผมถ่ายคลิปอีกอันไว้จะมาลงวันหลังนะครับ

dektep

อ้างจาก: NATH เมื่อ มกราคม 21, 2013, 06:34:28 หลังเที่ยง
ตอนนี้ผมถ่ายคลิปอีกอันไว้จะมาลงวันหลังนะครับ
รอชมคลิปครับ
เชษฐ์ ป่าโมก T.087-087-7898 ซื่อตรง จริงใจ ส่งของไว ไม่รีรอ"ลงแล้วแดชบ้านๆ กับเวลา7.4วิ" http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=38080.0
"อะไหร่แต่งแรงแดช-แอลเพียบ คลิ้กเลย"https://m.facebook.com/profile.php?id=15682060114401

ZAAKA

มารอซมๆ
ยังบ่ว่างไปถอดซากแดชเลย
พึ่งปั่นรถกลับมาจากหนองคาย
ต้องเจอด่านแน่ๆเสียไปสองร้อยค่าไม่มีใบต่อภาษี ;)
กลัวว่าฝาสูบน้ำจารั่วน้ำเข้าหัวเทียนขี่มะได้อิกอิก
บิด70-80พอระยะทาง120โล
เติมสามร้อยเตมถังยังมี91ให้เติมกันอยุ่

NATH

เพิ่มคลิปแล้วนะครับไปดูกันได้หน้าแรกเลยคับ

NATH

อ้างจาก: ZAAKA เมื่อ มกราคม 22, 2013, 12:13:50 หลังเที่ยง
มารอซมๆ
ยังบ่ว่างไปถอดซากแดชเลย
พึ่งปั่นรถกลับมาจากหนองคาย
ต้องเจอด่านแน่ๆเสียไปสองร้อยค่าไม่มีใบต่อภาษี ;)
กลัวว่าฝาสูบน้ำจารั่วน้ำเข้าหัวเทียนขี่มะได้อิกอิก
บิด70-80พอระยะทาง120โล
เติมสามร้อยเตมถังยังมี91ให้เติมกันอยุ่

ขออนุโมทนาบุญครับ
เรื่องรถว่างเมื่อไหร่ค่อยทำก็ได้ครับ

nnnz001

NATH

อ้างจาก: nnnz001 เมื่อ มกราคม 26, 2013, 08:54:55 หลังเที่ยง
พี่ ผ่า เครื่อง เท่าไร หรอ ครับ ?
อ้างจาก: nnnz001 เมื่อ มกราคม 26, 2013, 08:54:55 หลังเที่ยง
พี่ ผ่า เครื่อง เท่าไร หรอ ครับ ?
ผมผ่าหลายครั้งน่าจะประมาณ 6000 - 7000 ครับ
มันแล้วแต่อะไหล่ด้วยครับ
ปล.ผมเพิ่มคลืปที่ 2 แล้วนะครับ อยู่หน้าแรก

IIDN_Inw

[/url]นาย อนุวัฒน์  ธีระวุฒธิ  83/1 ม.3 ต.เชิงเนิน อ.เมือง จ.ระยอง  21000  (วัฒน์) โทร. 086-0730674

NovaScraper

เ็ป็นเหมือนกันครับ โนวา

คัรซเพิ่งไปย้ำมาใหม่ๆด้วย

ทีแรก ไม่มีเสียง พอซัดนานๆก็เริ่มมีเสียง

ไม่ข้อเหวีย่ง ก็ไปอัดมาใหม่ แหวนก็เปลี่ยนใหม่

(ดังตอนเดินเบา พอกำครัซ แล้วเงียบกริบ)