Main Menu

สอบถาม SERรุ่นปี1995 ใส่ปะกับZXแล้วสตาร์ทไม่ติด มีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้าง

เริ่มโดย pubangkapi, ธันวาคม 10, 2012, 10:40:19 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

pubangkapi

ด้วยความต้องการจะเปลี่ยนสายคันเร่งให้กับ SERรุ่นปี1995 ssเล็ก
เพราะสายเร่งหายาก เลยมีความคิดจะเปลี่ยนปะกับให้ใช้ได้กับรุ่นใหม่ๆไปเลยให้สิ้นเรื่องสิ้นราว
เลยสั่งปะกับZXมาใส่ครับ ฝั่งซ้ายก็ใส่ได้แต่ขาดตรงไฟผ่าหมากเท่านั้นที่ไม่ได้ต่อ
ฝั่งขวาก็ใส่ประกับเรียบร้อยพร้อมใส่สายเร่งรุ่นใหม่แบบทดรอบ ดีใจพอสตาร์ทปุ๊บไม่ติดแฮ่ะ :)อ้าวกำแล้วไง
ผมก็เลยนำปะกับของSER SE มาลอง ผลปรากฎว่าก็ไม่ติดเหมือนกัน สงสัยสายหรือสวิทอะไรซักอย่างแน่ๆ
พอมาดูตรงช่วงแฮนด์ก็ดันมีช่องว่างอีก ทำให้คิดว่าเราต้องซื้อแฮนด์รุ่นใหม่มาอีกมั๊ยเนี่ย  :-*
พยายามขยับปะกับให้ชิดแล้วแต่ก็ไม่ได้เพราะมันจะมีร่องตุ่มที่ล็อกกับปะกับอีก :-*
นั่งพยายามก็ไม่เป็นผล หรือจะใส่ไปแบบเดิมดี คิดได้ดังนี้ก็เลยมาถามเพื่อนๆก่อนว่าเคยเจอหรือไม่ เป็นข้อๆดังนี้ครับ

1.ปะกับZXนำมาใส่ser ss 95 ทำยังไงถึงจะติดใช้ได้ แปลงตรงไหน แก้ไขอย่างไร
2.ใครรับทำบ้างอาการแบบนี้ บอกมาเลยผมจะจ้างทำ
3.แฮนด์ที่มีช่องว่างแแบบนั้น เกิดจากปะกับหรือเพราะแฮนด์
4.ใครทราบบ้างว่าท่านไหนขายสายเร่งรุ่นนี้บ้างแท้ใหม่ (เอาเดิมๆก็ได้ว่ะเรา) :P
จบ
ขอบคุณทุกท่านที่มีน้ำใจล่วงหน้าที่ช่วยตอบครับ

http://www.pubangkapi.com แหล่ง ซื้อ-ขาย เสื้อผ้าทหาร อาร์ม และอุปกรณ์ทหารต่างๆ แห่งเดียวในไทย ขอเชิญทุกท่านมาร่วมกันเป็นส่วนหนึ่งด้วยกันครับ 081-7725722

kapooklookzaa

เคยเจอครับ เซอร์ผมรุ่น ๑๙๙๔ กล่องใหญ่ ประกอบเสร็จ สตาร์ทไม่ติดอ้าว...เป็นไรเนี่ยก่อนถอดเปลี่ยนก็ยังดีอยู่ยังติดเครื่องได้

ลองเปิดอ๊อฟ-รันไปที่ ON ไม่ติด แต่พอเปิดไปที่ OFF ติดเครื่องได้ซะงั้น เค้าบอกว่าว่าต้องสลับสายไฟใหม่ แต่ผมไม่เป็นเรื่องระบบไฟเลยไม่อยากทำ ใช้ไปแบบนั้นแหละ วิธีทำลองโทรไปคุยกับพี่เบิร์ด ดอนเมืองดูครับ พี่เค้าอธิบายได้ครับ

แต่ของผมเปลี่ยนใช้ของเซอร์ เอสอีครับ ไม่รู้สาเหตุจะเหมือนกันไหม
ค้าขายใครๆก็หวังกำไร อยากได้ถูก ทำเองเลย ซื้อมาก็แพงกว่าช่างแน่นอน

poi4

ไอ้ที่เกิดช่วงว่างก็ถอยมันออกมาก็ได้นี่ครับ ถ้าปุ่มล็อกแฮนที่ปะกันไม่มีรูลงก็ใช้สว่านเจาะเพิ่มเอาครับส่วนที่สตาร์ทไม่ติดดูที่สีสายไฟว่ามันตรงกันกับปล๊กของเดิมไหมครับถ้าไม่ตรงก็ต้ดต่อหรือสลับขั้วไฟเอาก็ได้ครับ

RCS_MAN.PEA

ปุ่ม OFF - RUN ลองกดปุ่ม OFF ดูคับ รถผมก็กลับกัน OFF สตาร์ทติดขี่ได้ ส่วน ON เงียบกริ๊บเลย ลองดูครับ

เดช..ไอ้เสื้อทอง

R1 เก๊  ของผม  ก็ เซอร์กล่องใหญ่ นะ 

เปลี่ยน ประกับเหมือน  จขกท.เหมือนกัน  แต่ไม่เจอปัญหา อะไร นิ

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

ASENAL

เข้ามาดู

ซื้อของ SST มายังไม่ได้ใส่เลย

ของเดิมยังลื่น ปรื้ด อยู่