Main Menu

อยากเป็น cdi

เริ่มโดย pizaa1112, ธันวาคม 09, 2012, 01:30:36 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

pizaa1112

เพื่อนผมฝากถามมาเปลี่ยนผ้าทองขาวเป็น cdi ยากไหม ราคาเท่าไหร่ รบกวนกูรูช่วยหาคำตอบให้ทีเคยได้ยินมาแต่ไม่เคยทำ

ma-deaw

ยากครับ ต้องถามก่อนว่า จะใส่ cdi ของรุ่นอะไร มาใส่รุ่นอะไร แล้วต้อง ทำการหาจุดระเบิดใหม่ ยุ่งยากครับ แต่ช่างเก่งๆ ก็ทำได้ครับ ยิ่งเป็น ช่างรุ่น เก่าๆ จะเก่งมาก ครับ ผมเจอมาหลายคนเเล้ว เมื่อก่อน ผมเคยทำ cb 100 ใส่กล่อง แดช  กว่าจะเสร็จ เกือบเดือนครับ 555++ ลองทำเองดูก็ได้ครับ จะได้รู้

natchapon

เปลี่ยนเครื่องคับจบเลย 555

DOHC

รถรุ่นอะไรคับ ไปร้านอะไหล่ มีชุดซีดีไอสำเร็จรูปขายคับ  พวก wing jx gl  c700 พอมีของ คับของ เล็กซีดีไอ ใช้ได้ดีคับ