Main Menu

เค้าว่ากันว่า suzuki สปริ้นเตอร์ สมัยก่อนแต่งดีๆ วิ่งเอาเรื่องเลยเหมือนกัน จิงหรอคับ' !!!

เริ่มโดย pond smile-s, ธันวาคม 06, 2012, 09:34:16 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

pond smile-s

เห็นพ่อผมบอก สมัยก่อนที่เค้าเล่นมอไซค์ เค้าบอกตัว สปริ้นเตอร์ทำดีๆ ก้อแรงเอาเรื่องเหมือนกัน และสมัยก่อนถ้าแข่งมอไซค์'ก้อต้องนอนขี่อย่างเดียวใช่ปะครับ พี่ๆคนไหนที่เคยทำ ลองมาเล่าประสบการณืให้ฟังหน่อยครับ อยากรู้ๆๆ เสื้อนอนตัวนี้มันจะวิ่งแค่ไหน  :-[

puttasak

วิ่งซิครับ ตามยุคครับ ช่วงนั้นคงเป็นยุคทองของ สปริ้นเตอร์ ผมคนหนึ่งแหละที่ได้เล่นรุ่นนี้ นอนขี่มันเท่ครับแต่ถ้าไม่ชำนาญล้มเอาง่ายๆนะครับ ฮ้า ฮ้า

nonamedog

วิ่งในแบบ ของมันล่ะครับ เกิน100ไมล์ติดรถ จะมีอาการชกมวยนิดหน่อย  จนกระทั่ง โนวา มาเกิดล่ะครับ มันก็เรื่ม ร่วงโรยลงไป

รถซื้อแกง จะให้แรงได้ ไง

เดช..ไอ้เสื้อทอง

สุด ๆ  เลย ล่ะ น้องเอ้ย ....

สมัย น้า ...เป็น วัยรุ่น   ใคร ขับ สปรินเตอร์ ใส่ท่อ ซุปเปอร์ไบค์  หรือ ชาญสปีด  ทรงฐานเจดีย์  แม่ม เท่ห์ระเบิด

ใส่เยลทำผมตั้งแบบ  บิลลี่ โอแกน ..บิดแม่ม ทั้งวัน  หมวกกันน็อกไม่ต้องใส่ ...เบนซิน ลิตร ละ 7 บาท

สปรินเตอร์  มันมาเสื่อมลง ตอน ยุคปี 2532  เพราะ ฮอนด้า เข็น  โนว่า  ออกมา ข่ม โดยเฉพาะนั่นแหละ  ฮะ

เพราะแม้ สปรินเตอร์ จะออกตัว 110 ออกมา ทีหลัง  แต่รูปทรงก็ยัง หัวโต ตัวลีบ ตูดเชย ๆ อยู่เหมือนเดิม  สู้โนว่า บ่ได้เลย

แต่ ต่อมา อีกเพียงปีเดียว   ซูซูกิ  ก็แก้ลำ ด้วยการ งัดเอา หมัดเด็ด เข็นเอา  จ่าฝูงหมาป่า   อากีร่า  ..5เกียร์  โมโนโช้ค มาสู้ และทำยอดขายถล่มทลายไปเหมือนกัน

อากีร่า  กระเทย 5 เกียร์ ไม่มีคลัทช์ตัวแรก  เป้นรถ ซูซูกิ ที่ขายดี มาก ๆ ในเชียงใหม่  

.

" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

iloveconcord

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ ธันวาคม 07, 2012, 11:25:32 ก่อนเที่ยง
สุด ๆ  เลย ล่ะ น้องเอ้ย ....

สมัย น้า ...เป็น วัยรุ่น   ใคร ขับ สปรินเตอร์ ใส่ท่อ ซุปเปอร์ไบค์  หรือ ชาญสปีด  ทรงฐานเจดีย์  แม่ม เท่ห์ระเบิด

ใส่เยลทำผมตั้งแบบ  บิลลี่ โอแกน ..บิดแม่ม ทั้งวัน  หมวกกันน็อกไม่ต้องใส่ ...เบนซิน ลิตร ละ 7 บาท

สปรินเตอร์  มันมาเสื่อมลง ตอน ยุคปี 2532  เพราะ ฮอนด้า เข็น  โนว่า  ออกมา ข่ม โดยเฉพาะนั่นแหละ  ฮะ

เพราะแม้ สปรินเตอร์ จะออกตัว 110 ออกมา ทีหลัง  แต่รูปทรงก็ยัง หัวโต ตัวลีบ ตูดเชย ๆ อยู่เหมือนเดิม  สู้โนว่า บ่ได้เลย

แต่ ต่อมา อีกเพียงปีเดียว   ซูซูกิ  ก็แก้ลำ ด้วยการ งัดเอา หมัดเด็ด เข็นเอา  จ่าฝูงหมาป่า   อากีร่า  ..5เกียร์  โมโนโช้ค มาสู้ และทำยอดขายถล่มทลายไปเหมือนกัน

อากีร่า  กระเทย 5 เกียร์ ไม่มีคลัทช์ตัวแรก  เป้นรถ ซูซูกิ ที่ขายดี มาก ๆ ในเชียงใหม่ 

.

สมัยก่อนไฟแดงทุกไฟแดงต้องมีสปริ้นเตอร์ ฮิตมากๆ
แอบแซงเพราะแรงน้อย

ASENAL

เรื่องประวัติ..ตาโจตอบไปแล้ว

เอารูปนอนขี่ไปดูดีกว่า..แต่เป็น รอยัลคริสตัน vs Nova Tena

ขอบคุณทุกๆความคิดเห็นครับ อยากเห็นภาพนอนขี่ หลายๆภาพจังเลยครับ ใครมีเอามาให้ชมหน่อยครับ

kaopodmsk

Konrakroad

นั่งขี่ดีๆมันก็ดีอยู่แล้วจะอยากนอนขี่ไปทำไมละหนอ ถ้านอนขี่อาจจะไม่ได้กลับมานั่งขี่อีกก็เป็นได้นะอาจจะได้นอนยาวเลย

โทร 0815153375

นาย ฉลาด  พรมบุบผา 233 หมู่ 8 บ้านโนนฤาษี ต.กุดบง อ.โพนพิสัย จ.หนองคาย 43120

กรุงไทย สาขาโพนพิสัย  เลขบัญชี 980-4-70967-8

http://mx7.com/main/

Sakuramoshi

ของพ่อผมสปริ้นเตอร์ตัวที่2 ผมขับมาตั้งแต่ ป 4  กดได้ 120 ก็แจ่มแล้วครับ (มันสั่นมาก)

Porl ZuZaa!!

อ้างจาก: pond smile-s เมื่อ ธันวาคม 07, 2012, 06:28:51 หลังเที่ยง
ขอบคุณทุกๆความคิดเห็นครับ อยากเห็นภาพนอนขี่ หลายๆภาพจังเลยครับ ใครมีเอามาให้ชมหน่อยครับ
มันได้อาร์มมากเลยยิ่งตอนโบกขาขึ้นลงเหมือนรถวิ่งขึ้นอีก.  ตอนนี้นั่งคิด ไม่ได้ช่วยอะไรเลย

ปาณิสรา.  อุตสาหะ.  478-2-40036-9  กสิกรไทย สาขาย่อย  ลาดหลุมแก้ว 089-8885143

เด็กวัยรุ่นสมัยนี้ ไม่ค่อยกล้าทำ(ใจไม่ถึง555') เหมือนผมๆก้อไม่กล้าทำ

ASENAL

กาฝาก

คือไอ่ที่นอน ไม่ใช่แค่นอนบนทางเรียบเฉย ๆ ด้วยนะครับ

มีการนอนดูดตูด แล้วนอนโบกบังไลน์กันด้วย ยิ่งในยุคที่ เคอาร์เพิ่งออกมาหวดกะทีแซด ที่ใต้สะพานแขวน (ถ.พระราม 3) ยุคนั้นไม่มีถนน นราธิวาศ

โบกบังไลน์ + โบกมุดช่องกันทั้งนั้นด้วย

อ้างจาก: กาฝาก เมื่อ ธันวาคม 10, 2012, 12:27:59 หลังเที่ยง
คือไอ่ที่นอน ไม่ใช่แค่นอนบนทางเรียบเฉย ๆ ด้วยนะครับ

มีการนอนดูดตูด แล้วนอนโบกบังไลน์กันด้วย ยิ่งในยุคที่ เคอาร์เพิ่งออกมาหวดกะทีแซด ที่ใต้สะพานแขวน (ถ.พระราม 3) ยุคนั้นไม่มีถนน นราธิวาศ

โบกบังไลน์ + โบกมุดช่องกันทั้งนั้นด้วย

บังไลน์ คืออะไรหรอคับ ไม่รู้จิงๆ

NovaScraper

อ้างจาก: NovaScraper เมื่อ ธันวาคม 12, 2012, 11:59:52 หลังเที่ยง
ที่บ้านผมมีคันนึง เครื่องหลวมหมดแล้ว

ผมว่า ตัวนี้นะ น่าจะวิ่งพอๆกับ RC100

nattapon