Main Menu

GTO ตรงคันสตาร์ทหักจากด้านในครับ

เริ่มโดย moooving, ธันวาคม 03, 2012, 10:45:09 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

moooving

ตอนเช้าผมสตาร์ทกระทืบแบบปกติสักพักมีเสียงดัง..แก็กที่แถวแกนคันสตาร์ท แล้วก็หลวมไปเลยกดลงก็เด้งขึ้นแบบเบา ๆ ครับ ผมเอาไปที่ร้านเค้าบอกว่าต้องผ่าเครื่องเอาออกมาทำ ราคาจบที่ประมาณ 1,600 บาท คือ ผมสงสัยว่าแพงไหมครับ และไอที่เสียนั่นคือตัวอะไรเหรอครับ ต้องเปลี่ยนหรือเอาออกมาซ่อมได้อ่ะครับ (กลัวโดนย้อมแมว ) ขอบคุณมากครับ

@@TaJung@@

จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

GTO-M4.Sk

เห็นด้วยครับ

ผ่าออกมาดูก่อน เฉพาะฝั่งครัชนั่นแหล่ะ.... ประเก็นชุดนึง ราคามันไม่กี่บาทเอง
ถ้าไม่เห็นส่วนที่เสีย ค่อยว่ากันอีกทีครับ

แต่สำหรับผม ส่วนตัวคิดว่า 1600 นั้น ถือว่าราคาเอาเรื่องเหมือนกัน สำหรับส่วนของแกนสตาร์ท + ค่าแรง
+ตังอีกไม่เท่าไหร่ ได้เครื่อง GTO มาไว้สำรองเป็นอะไหล่ทั้งลูกเลยครับ

แตกต่าง แต่ไม่แตกแยก !!

moooving

ตกแล้วโดนไป 1700 ครับ เค้าเปลี่ยนให้หมดเลยครับ พวกลูกปืนด้านในทั้งหมด ประเก็นชุดใหญ่ แล้วเค้าบอกว่า แหวนเจียร หรืออะไรสักอย่างของผมหายครับ เค้าก็หามาใส่ให้ไม่ได้คิดเงิน พวกอะไหล่เก่าเค้าก็คืนมาครับ พวกลูกปืน สงสัยโดนเชือดแล้วมั้งครับ  ;)