Main Menu

สงสัยเรื่องปลายท่อ บีท คับ

เริ่มโดย nai.b, ธันวาคม 03, 2012, 12:59:17 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nai.b

พอดีน็อตยึดปลายท่อ บีท ของผม มันขาดไปตัวนึง  แถมเสียงมันก็ดัง  อยากให้มันเงียบลงและอยากเปลี่ยนปลายใหม่  แต่ไม่แน่ใจ เลยขอถามพี่ ๆ หน่อยคับ

1. ปลายบีท  ที่ผมจำได้ มันจะมี 3 รุ่น  รุ่นแรก-ไส้ตรง ปลายเล็ก(ของผมรุ่นนี้คับ)    รุ่นสอง (ดิสก์เบรคหลัง)  - ไส้ย้อน ปลายเล็ก    รุ่นสาม  (รุ่นที่มีแคทไลติก) - ปลายใหญ่ ไส้ย้อน    ปลายท่อ 3 รุ่นนี้ มันใส่ด้วยกันได้หมดไหมคับ

2. แบบไหนเงียบสุดคับ

รบกวนขอข้อมูลหน่อยคับ

puttasak

ไม่แน่ใจว่าใส่กันได้หมดไหม แต่ในความคิดผมมองผ่านๆนะใส่กันได้ครับ และบรีสตัวที่3ท่อเงียบสุดครับ

ZAAKA

ใส่กันได้แดชแอลบีท
แอลผมยังใส่ปลายท่อแดชตูดแหลมเรย
ซื้อเมื่อสิบปีก่อนถูกกว่ากันตั้ง300
แอล600 ;) >:(
ชอบมับเงียบดี
ขี่เร็วๆก้อบ่ดังมากคัฟ
ตอนนิใส่ท่อผ่าปลายรุ่นแรกเเสียงหมือนยัดแป้บเรย ;) :-*
:-[

manu16

แป้นฐานเท่ากันเอาปลายLS รุ่นแรกมาใส่สิฮะ ชุบทั้งอันสวยแน่
ถุงมือProBikerราคาพิเศษ 250฿ สีแดง/สีน้ำเงิน sizeXL/XXL ช้าหมดจะอดเท่ห์
มีโคมไฟหน้า TZM/Speed Mx/Serpico/KR/GTO-M4/Crystal/Royal/LS2000/Dash97-LS
ชุดไฟท้าย LS/NOVA/TENA/ZX150/Royal/Speed Mx/Crystal/NSRR-SP/TZM-TZRR-VRR
ไฟเลี้ยวเดิม NOVA-RS/GTO-M4/AKIRA/หลังTZRR-VRR-RXZM
บังโคลนท้ายติดป้าย

ASENAL

ปลายตัวแรก เล็ก มาคู่คาร์บู 26

เสียงดัง + วิ่งสุดครับ