Main Menu

ลูกสูบทะลุรึเปล่าคับ

เริ่มโดย chaiyut405, ธันวาคม 02, 2012, 10:38:49 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

chaiyut405

คือขับมาประมาน100+ แล้วรถวูบล้อตาย

พอเข้าข้างทาง ลองกดคันสตาร์ดดู  มันลงง่ายมากแบบว่า ไม่มีกำลังอัดเลย

อาการนี้ลูกทะลุไช่มั้ยคับ

รถ โนวาแดช ลูกเดิม พึ่งเปลี่ยน จากท่อรีดข้าง เป็นท่อลอดท้องมาคับ   :) :)

Hunterzero

ถ้าทะลุจะไม่ล็อคครับ น่าจะสาหัสกว่านั้นเช่นลูกแตกแหวนหัก 

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

chaiyut405

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ ธันวาคม 02, 2012, 11:07:32 หลังเที่ยง
ถ้าทะลุจะไม่ล็อคครับ น่าจะสาหัสกว่านั้นเช่นลูกแตกแหวนหัก 
แล้วมันจะมีพวกเศษ ที่แตกหักออกมารึป่าวคับ 

แล้วถ้ามันมี มันจะไปอยู่แถวไหน แล้วเอาออกยังไง คับ

Hunterzero

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

puttasak

ถอดดูก่อนครับ แล้วจะได้รู้ว่าจะทำยังไงต่อ

IIDN_Inw

อุ๊ยๆๆๆๆ สงสัยผมคงต้องค่อยๆไปแล่วละ  ;) แรงจัง ใส่ท่อแล้วลืมจูนหรือป่าวครับท่าน  :-[
[/url]นาย อนุวัฒน์  ธีระวุฒธิ  83/1 ม.3 ต.เชิงเนิน อ.เมือง จ.ระยอง  21000  (วัฒน์) โทร. 086-0730674

aoaaued

ZAAKA

แหวนหักจ้อยยยยยย
บิดแช่นานไปโพดดดดดดดดดด :-* ;)

iicezkub19

เลขบัญชี 5360507802
นายสหรัฐ ธุระพันธ์ กรุงไทย
082-6975956

DEDOR

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

chaiyut405

เปลี่ยนท่อลอด แล้วลืมจูน ใจร้อนไปหน่อย

ไม่เป็นไรคับ จะได้อัพเป็นลูกวี ซักที รอให้มันพังมานานแล้ว อิอิ

ืnick_ben

บอกได้คำเดียวครับ ละเอียดต้องรื้อดูครับ เอาใจช่วยครับขอให้อย่าเป็นเยอะ

chaiyut405

อ้างจาก: ืnick_ben เมื่อ ธันวาคม 03, 2012, 06:35:22 หลังเที่ยง
บอกได้คำเดียวครับ ละเอียดต้องรื้อดูครับ เอาใจช่วยครับขอให้อย่าเป็นเยอะ
ขอบคุณคับ  ไม่อยากเป็นเหมือนตอนซื้อรถมา ขับได้ไม่กี่วัน ลูกปืนก้านแตกกระจาย  เซ็งมากกก

kaopodmsk

ASENAL

แกะดูแล้วถ่ายรูป

มาเป็น..แนวทาง

น่าจะดีนะ

KenJi

จากอาการที่เล่ามาน่าจะลูกสูบติดครับ เพราะผมก็เคยเป็นอาการเดียวกับที่คุณเล่ามาเลย รถดับ ล้อล็อค พอจอดสตาร์ท กระทืบคันสตาร์ททีลงไปง่ายๆ เลย โดยที่ไม่ต้องออกแรงเยอะก็สุดแล้วแถมเครื่องไม่ติดด้วย

แต่ถ้าเป็นอาการลูกสูบทะลุ ล้อไม่น่าจะล็อคครับแต่กำลังอัดจะลดลงไปมากเลยทีเดียว

สาเหตุก็น่าจะประมาณนี้อะน้า...

เกิดจากการการชิงจุดระเบิดก่อน ทำให้อุณหภูมิขึ้นสูงอย่างรวดเร็ว ทำให้ผิวโลหะละลาย
สาเหตุคือ ระบบไฟ ที่ตั้งไฟแก่ไป หรือใช้หัวเทียน ผิดเบอร์ รวมทั้งส่วนผสมน้ำมันที่บางไป