Main Menu

อยากรู้วิธีจูนคาบู GTO ครับ (มือใหม่)

เริ่มโดย Chaod, ธันวาคม 01, 2012, 06:08:39 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Chaod

ก่อนหน้านี้รถเบาดับให้ช่างจูนให้ก็ดีอยู่วันเดียวแล้วก็กลับมาเป็นเหมือนเดิม วันนี้เลยลองเปิดเครื่องมาลองจูน(+ล้างคาบู)เองปรากฏว่าเบาไม่ดับแล้ว

แต่ขี่นานๆแล้วเร่งไม่ขึ้นเครื่องสะดุดดับกลางอากาศเลยครับ เจอยามแถวนั้นแกบอกว่าน้ำมันไม่ลงให้ลองดึงโช๊คสตาร์ทใหม่ก็พอไปได้ครับ

แต่กลายเป็นว่ามีเสียงดัง จิ๊ดๆอิ๊ดๆ ตอนขี่อ่ะครับ เลยไม่รู้ว่าทำอะไรถูกผิดไปรึเปล่า :P

เลยอยากทราบว่าการจูนคาบูฯ GTO เนี่ย ต้องทำอะไรตรงไหนบ้าง แล้วมันจะส่งผลยังไงบ้างครับ มีภาพประกอบด้วยยิ่งเป็นพระคุณเลยครับ

ผมเพิ่งหัดจริงๆ ยังไม่ค่อยมีความรู้ อย่าเพิ่งรำคาญผมนะคร้าฟฟฟ :-X

spc

ลองทำดูนะครับ

เปิดครอบออก  ตั้งเร่ง เบา อยู่บนฝาคาร์บู มีแกนยันไว้ หมุนตั้งได้ครับ  ใส่ไม่ดีเกรงว่าลูกเร่งจะไม่ลอย
สกูรอากาศ ตั้งตามปกติครับ  เปิดฝาก็เห็นครับ ลองล้างดู แล้วใส่กลับไปเหมือนเดิม ตัวขันรัด ยางด้านในถ้าเก่ามาก
ซื้อที่ร้านอะไหล่ได้เลย ใส่ตัวตั้งเร่งให้ดี  ตั้งเร่งเดินเบาให้ได้ก่อน แล้วค่อยจูน ผมว่าไม่น่ามีปัญหานะครับ

รอท่านอื่นแนะนำอีกหลายๆวิธีครับ เพราะรถมีหลายอาการที่รวนเช่นกันครับ
-081-6491149 แอร์ -- 7910148755 กรุงไหย

-ซ่อม-ซื้อ-ขาย-อะไหล่-มอร์ไซค์- <ONAIR SERVICE>

...