Main Menu

ตอนนี้เจ้าปัมเบรคล่างหน้าวีอาร์มือสองหายากเข้าขั้นวิกฤติ

เริ่มโดย keeauto, พฤศจิกายน 26, 2012, 08:27:24 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

keeauto

วันอาทิตย์ไปตลาดพูนทรัพย์ร้านอะไหล่เก่าร้านใหญ่ยังไม่มี เดินๆหาทั่วพูนทรัพย์แล้วก็ไม่มี พอขี่ออกมาจะมีร้านที่แยกออกมาอยู่ข้างทางเจอตัวเดียวราคาแพงสุดๆ900บาทของเก่านะ เจ้าของบอกหายากมาก ไม่ไหวเดินออกมาเลย  ขี่มาหาต่อที่ร้านใหญ่ตรงแยกแฟลตปลาทองหาอยู่นานเดินออกมาบอกไม่มีอีก  ส่วนของพวกคาวามีเป็นเข่งครับ
   ใครที่ดัดแปลงแล้วมีแนวทางแปลงยังไงช่วยบอกที   

Mtz

ทำไมถึงหามVRละครับ ไม่หาปั๊มรุ่นอื่นมาใส่ และปั๊มVRในเวปเราเวลารถระเบิด แทบไม่มีค่าเลยครับ ขายกันเต็มที่ก็300 ลองเอาปั๊มTZMไปใส่ดูไหมละครับ อิอิ เบรคหนึบกว่ากันเยอ

keeauto

คือมันก็ของtzล่ะครับ ตอนนี้ในเวบก็ไม่มีใครขายครับถ้าขายก็ยกทั้งชุดหน้าหมดเลย แต่ตอนนี้ผมกลั้นใจซื้อของใหม่กับคนขายในเวบไปแล้ว อยากมารายงานว่าของมือสองในตลาดของเก่ามันน้อยลงไปแล้วเท่านั้น

shadow

เคยไปอีกที่นึง แถวสายไหม จำชื่อตลาดไม่ได้แต่ทรัพย์เหมือนกัน  ไปเจอปั๊มเบรก บน ล่าง พร้อมสายของtzr (น่าจะอันเดียวกับvr เพราะขนาดโช้คยังเท่ากัน) ขายผม900 มือสองสภาพลูกสูบล่างตาย กรรม- -

ยกสูงแล้วเด้อออ

ironkong

ลองหาตามร้านขายของเก่าครับ ต้องอาศัยเวลานั่งคุ้ยทั้งวัน แฮ่ๆ
"BN002"

art_racing

อ้างจาก: shadow เมื่อ พฤศจิกายน 27, 2012, 02:44:10 ก่อนเที่ยง
เคยไปอีกที่นึง แถวสายไหม จำชื่อตลาดไม่ได้แต่ทรัพย์เหมือนกัน  ไปเจอปั๊มเบรก บน ล่าง พร้อมสายของtzr (น่าจะอันเดียวกับvr เพราะขนาดโช้คยังเท่ากัน) ขายผม900 มือสองสภาพลูกสูบล่างตาย กรรม- -
ตลาดทรัพเจริญ หรือป่าวคับพี่

@@TaJung@@

แถวนั้นหายาก  ก็ซื้อในเว๊บ หรือ พ่อค้าในเว๊บจะง่ายกว่าเยอะ  ไม่ก็รื้อของเก่าซ่อมเอาง่ายกว่า  ไม่ต้องลุ้นสภาพกับของมือ 2 ด้วย

อย่างผมจับปั๊มหามือ 2  TZM มา 5 ตัว ปั๊มตายทุกตัว  เพราะของมันกองไว้ เลือกของสภาพใสๆมาลอง มันก็รั่ว สุดท้ายต้องซ่อมอยู่ดี...
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

tzr133

ผมไม่เข้า ร้านอะไหล่ นานแล้วครับ พวกนี้ ฟันเราอย่างเดียว อย่าไปเชื่อมันมาก

328 080808 4
นายอานนท์ ไชยนอก ธนาคารกรุงเทพ สาขาแม่สอด ออมทรัพย์
0884246578

เดช..ไอ้เสื้อทอง

พอดี  ได้จังหวะ  มี ของแท้ ใหม่   ราคาหลักร้อย แล้ว  ผมว่า ในเรื่องของการใช้งานระยะยาว น่าจะแน่นอนกว่านะครับ

เฉพาะ ผ้าเบรค แท้ของมัน น่าจะเกือบ 400 บาท แล้ว

มุมมองส่วนตัว  ผมว่าปั้มเบรค ตระกูล ยามาฮ่า นี่ คุณภาพ สูง มากทีเดียว  

สูบโตสูบเดียว  กด จึ้ก...เดียว ติดหนึบตลอด เอาอยู่ แม้กระทั่งความเร็วสูง

ของ N-PRO นี่  ลูกสูบคู่ ได้ความนิ่มนวลในการเบรค ก็จริง  แต่มัน นิ่มนวลจนเอาไม่อยู่ อ่ะดิ

ในความเร็ว สูง ๆ ต้อง กด หลาย จึ้ก หน่อย  

นี่ครับ  ซื้อมาให้ท่านแล้ว ....ถ่ายรูป บนโต๊ะทำงานของผมเอง

.

ชุดซ่อม ปั้มคาลิปเปอร์หน้า  TZM    ...โอริง 4 ตัว  ราคา  ประมาณ  500  บาท

ผมเคยแจ้งลูกค้าไป ทางโทรศัพท์  ....

แก บอก ครับ ๆ  แล้ว รีบวางสาย ทันที 

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

tzr133

400 คุ้ม มากครับ ผ้าเบรคก็เท่าไร แล้ว ท่านเอ้ย

328 080808 4
นายอานนท์ ไชยนอก ธนาคารกรุงเทพ สาขาแม่สอด ออมทรัพย์
0884246578

shadow

อ้างจาก: art_racing เมื่อ พฤศจิกายน 27, 2012, 08:26:03 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: shadow เมื่อ พฤศจิกายน 27, 2012, 02:44:10 ก่อนเที่ยง
ตลาดทรัพเจริญ หรือป่าวคับพี่

ใช่ๆๆ เคยไปถามร้านฝั่งซ้าย เจ๊ผู้หญิงอะ^^ 900   ผมต่อเหลือ 500แถมแฮนด์TZM คู่นึง 

ปั้มเบรกล่างได้สภาพลูกสูบล่างตาย สนิมจับเชียว

ยกสูงแล้วเด้อออ

GOLF rr ขาว

หายากจริงครับ เพราะขนาดผมถอดมายังชั่งกิโลขายเลยครับ 90%ปั้มตาย ตายแบบงัดไม่ออกจากเบ้าเลยด้วย :P :P :P

อยู่อ่อนนุช46 ตรงข้ามห้างซีคอนครับ Tel.086-3534413
เลขที่บัญชี 232-4-41061-8 ครรชิต สวัสดิ์ศรี
บัญชีออมทรัพย์ ธนาคารกรุงเทพ สาขาซีคอนสแควร์

http://www.pantipmarket.com/mall/nutmotoparts/