Main Menu

ขอระบาย+ปรึกษาหน่อยครับ....ผมควรลาออกได้ยัง?

เริ่มโดย dinovanz..., พฤศจิกายน 11, 2012, 04:22:32 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

loveaia999

ถ้ามีเวลาก็ลองหางานเสริมทำครับ จะทำให้มีรายได้เพิ่มขึ้นถ้าไม่ไหวจริงๆก็บอกเถ้าแก่ตรงๆครับผมว่าเขาเข้าใจครับ
คนเราสามารถสร้างและกำหนดเส้นทางชีวิตของตัวเองได้
------------------------------------------

กรุณาส่งตามที่อยู่นี้

147/19 ม.5 ต.ปากเกร็ด อ.ปากเกร็ด จ.นนทบุรี 11120

เบอร์โทร 081-6337550 ถ้าขับรถอยู่รึติดงานโทรกลับทุกสายครับ

SIRI

;Dขอแจมประสบการณ์ด้วยคน ผมว่ายังไม่ควรออกตอนนี้ ตรุษจีนยังมีความหวังได้อีก3เดือน ถือว่าดีมากๆครับ อดทนเอาครับ
ที่ทำงานสุดท้ายที่ผมทำงานประจำ ทำมา15ปี ปีแรกๆได้โบนัสบ้าง เดื่อน-ครึ่งเดือน 10กว่าปีหลังมาไม่ให้เลย ทั้งที่มีกำไรมากขึ้นทุกปี (ทำไมผมรู้ ก็ผมทำรายงานให้ทุกเดือน ต้นทุนผมก็รู้หมด)
แถมระยะหลังยังผมมีปัญหากับผุ้บังคับบัญชาอีก  :-* ผมก็อดทนเอาครับ แล้วก็หาอะไรที่ชอบมาทำเล่นๆดู ปัจจุบันผมลาออกจากที่ทำงานมาทำงาน
ส่วนตัวได้2ปีแล้วครับ อาจไม่ได้เงินเท่าเดิมแต่มีความสุขกว่ามาก ผมมีลูกคนเดียว แฟนทำงานบริษัท เราไม่เดือดร้อนเรื่องเงิน ผมจึงทำตามใจตัวเองได้ และรอเวลาเมื่อพร้อมถึงลาออก  :o :o :o
และขอให้ผ่านช่วงเวลานี้ไปให้ใด้ครับ ขอเป็นกำลังใจอีกคนครับ

KenJi

+1 เป็นกำลังใจให้ครับผม สู้ๆนะครับอย่าท้อถอย อิอิ...

:D :D :D

125cc.Only

การเปลี่ยนแปลงอาจทำให้ลำบาก
บางครั้ง
ความลำบากมันทำให้เกิดความเปลี่ยนแปลง

มีอย่างเดียวที่จะอยู่รอดได้ คือ การปรับเปลี่ยน   เพื่อรองรับกับสถานการณ์

สู้นะครับ