Main Menu

ยกทัพบุกหงสา ภาค 2 โหด มัน ฮา ยิ่งกว่าเดิม มีคลิปด้วย

เริ่มโดย black850, พฤศจิกายน 10, 2012, 09:44:16 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tee zx150

ลูกค้าเข้าร้านคับ...ขอต่อเลยจ๊ะ
                                          นี้คับตัวต้นเหตุ

พักคลายเส้นกันสักหน่อย ก่อนจะยิงยาวคับ ทริปนี้ผมกับท่านชาติ วิ่งกันที่ 110-120 ยามเช้า แต่ช่วงสาย ตาจะหลับแดดออก ต้องขยับความเร็วสักหน่อย ยืนพื้นที่150-160คับ อย่างนี้ค่อยมันส์หน่อย 55555555555

และแล้วพวกเราก็มาถึงตัวสุโขทัย โดยม่ท่านเสือตามมารับที่หลังคับ
                   เจอท่านเสือตัวจริงหล่อกว่าในรูปตั้งเยอะ ยอสักหน่อยคับ เลยได้กินข้าวฟรีเลยอิอิ

ท่านชาติ มีเปิ้ลด้วยล๊ะ

ทานยังไม่หนำใจ เลยไปบุกถ้ำเสือกันต่อ  กล่องท่านเสือใจดี และน่ารักมากคับ จัดอาหารมาคอยตอนรับ เมนู เล่นกลืนน้ำลายเอ๊ก ๆเลยคับ

อีกสักพักใหญ่ พี่ต้อง กับท่านโจ ก็มาสมทบ เล่นควบ นินจามาเลย แรงน่าดูจริงๆ

และตกเย็นมากันเยอะมากเลยไม่รู้ใครเป็นใคร เพระผมมันน้องใหม่ คับ  5555555555 รถสวยๆกันทั้งนั้นเลย แอบอิจฉาในใจ  แล้วตูจะตามเขาทันไหมเนี๊ย! ดูแล้วมีแต่รถ แรงๆ แต่งกันเต็มๆเลย อ๊ะ
  ตกเย็น ท่านเสือ พาเข้าที่พักกัน คับ หรู ดูดีมาก แถมราคาถูกอีกตั้งหาก เยี่ยมเลยอิอิ
        ขอถ่ายรูปเป็นหลักฐานกันสัก  หน่อย

และเราก็เริ่มออกจาก โรงแรม เพื่อที่จะมาร่วมพลเพื่อจะขึ้นแม่สอด ที่ปั๊มน้ำมัน
                   กล่องท่านปธ.วัต สุพรรณคับ  สุดยอดสาวเหล็กเลยสำหรับทริปนี้คับ

รวมพลกันแล้ว ท่านเสือ ก็พาไปชมเมืองสุโขทัย เมืองโบราณ
              ทุกคนเดินชมความงามของปราสาท ยกเว้นท่านปีเตอร์ คนเดียว อิอิ สังเกตุที่หน้านะคับ กำลังอยู่ในอารมส์ ปวดอึ คับ 55555555

ทางเข้าชมเมือง
       สาวท่านนี้ยังโสดนะคับ สนใจติดต่อได้เลย สุดยอดแน่ๆ
                 คนผมยาวงามมากยังโสดเหมือนกัน  หลังจากที่ได้สนทนา น่ารักอ๊ะๆ

JO WANGPONG

eakkachai

เดี๋ยวช่วงบ่ายๆผมจะลงรูปจากกล้องผมบ้างคับ..........ไม่ซื้อการ์ดรีดเดอร์มาแล้ว

จูนไม่นิ่ง แต่วิ่งกระจาย เเดกน้ำมันชิบหาย นี่แหล่ะสไตล์ 2T

ชาติ มารชมพู

0818136966 ชาติ มารชมพู
Chatchay
ธนาคาร ไทยพาณิชย์ สาขาวิภาวดีรังสิต(หมู่บ้านธนินทร)
เลขบัญชี ออมทรัพย์ 110-226933-6

eakkachai

ทุกข์ใดเล่า จะเท่ากับ..ปวดขี้..5555555555555555555

จูนไม่นิ่ง แต่วิ่งกระจาย เเดกน้ำมันชิบหาย นี่แหล่ะสไตล์ 2T

chang-ab

งานนี้พี่ต้องขี้โกงสุดๆอ่ะ เพราะนินจาไม่มีออโตลูปให้ดมควัน ::) :-*
ทีมงาน"ช่างแอบ" วิ่งทุกครั้งพังทุกเกียร์

JO WANGPONG

option09

555+++  ขี้ตลอดๆๆๆ    ทุกทริป  เพราะกินนม ตอนเช้าๆๆ  ผิดเวลาเนี่ย  >:(   >:(   >:(
   ตอนนี้  ช่างยา R1กำลังไป  ชลบุรี   คงไปรับรถ ท่านเอกสุพรรณมาพิโลก ลื้อรอได้เลยนะครับ  3ทุ่มอาจถึง   กลับจากชลบุรี  เเวะหาท่านเอก.......  ถึงสิงห์เเล้วตอนนี้......

eakkachai

อ้างจาก: option09 เมื่อ พฤศจิกายน 14, 2012, 03:13:01 หลังเที่ยง
555+++  ขี้ตลอดๆๆๆ    ทุกทริป  เพราะกินนม ตอนเช้าๆๆ  ผิดเวลาเนี่ย  >:(   >:(   >:(
   ตอนนี้  ช่างยา R1กำลังไป  ชลบุรี   คงไปรับรถ ท่านเอกสุพรรณมาพิโลก ลื้อรอได้เลยนะครับ  3ทุ่มอาจถึง   กลับจากชลบุรี  เเวะหาท่านเอก.......  ถึงสิงห์เเล้วตอนนี้......
คับพี่..นัดกันไว้แล้ว

tee zx150

มาชมกันต่อเลยคับ.......พี่ๆเพื่อนๆ                มาดูมุมหล่อๆ..ของแต่ละท่าน หล่อแบบไม่เกรงใจใคร ฮ่า ฮา  

หล่อกันคนล๊ะเล็กล๊ะน้อย  พอหอมปากหอมคอ  เท่าที่ผมรู้สึกได้..นะคับ ผมว่า ผมหล่อกว่าทุกท่านแน่นอน อิอิ  (ไม่มีใครชม..ชมตัวเองดีกว่า) 55555555555                                  เห็นท่านชาติบอกว่า..นี้คือต้นมะม่วง ตกใจเลย //อะไรจะใหญ่ขนาดนี้ว๊ะ..แถมอายุตั้ง500ปี  นี้แค่ขนาดต้น และถ้าลูกของมันจะขนาดไหน ล๊ะคับๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  

ใครล๊ะเนี๊ยขี้เก๊กจัง  อิอิ
   หลังจากชมความงามของปราสาทเมืองสุโขทัยแล้ว  พวกเราก็มาแวะ  เติมน้ำมันและเตรียมความพร้อมกัน ก่อนที่จะขึ้นแม่สอด และจะมีกลุ่มของท่านตวง ท่านแบ็ลค และท่าน...มารอรับที่จุดชมวิว ระหว่างทางขึ้นแม่สอดคับ  ไม่รู้ผมบอกถูกรึเปล่า  ถูกมั้ง ผิดมั้ง  ได้อารมส์ดี 555555555

รูปใครหว่า...ดูกี่ที ก็ดูดี อิอิ  กว่าจะได้หล่อ หมดค่าอุปกรณ์แต่งหล่อไปเยอะนะคับ  จริงไหม!คับ พี่ต้อง  "หล่อไว้ก่อนพ่อสอนไว้" เอี๊ยกๆ

พวกเราขึ้นแม่สอดยังไม่ถึงครึ่งทาง  รถแรงR1ท่านยา สูบติด ซะแล้ว ต้องทริปนี้ให้ท่านยาเลย  ขี่คันไหน พังคันนั้น อิอิ เลยโดนพักพวกประนามเลย ฮ่า ฮ่า  นับประสาอะไร ขี่ควาย ควายยังตาย R1ขี่ต่อไม่ได้ เลยต้อง ถีบไปคับ

ในที่สุดก็มาถึงจุดนัดพบคับ ทางกลุ่มแม่สอดมารอรับ จน หลับไปหลายตลบแล้วคับ  ผมได้เจอท่านแบ็ลค ชายหมุ่มร่างท่วมๆ หน้าตาหล่อ น้อยกว่าผมนิดเดียว..ยืนยิ้มด้วยอารมส์ดีๆคับ และก็เจอท่านตวงเป็นครั้งแรกด้วย  ผมดูหน้าตาแล้วคล้ายหมุ่มเกาเหลา เฮ้ย!พูดผิดคับ  คล้ายหมุ่มเกาหลีต่างหาก..แต่ดูความหล่อแล้วกินผมไม่ลงหรอกท่านตวง แค่สูสีต่างหาก  อิอิ

ท่านโจไม่ธรรมดานะคับ...เรื่องภาษา สุดยอดเลย ยืนคุยกับฝรั่งจ้อเลย!  คุยกันรู้เรื่องด้วยซิ !  พอผมเข้าไปใกล้ๆ ฝะฝ่าฝรั่งพูดไทยได้คับ พี่น้อง
               มุมสะบายๆของท่านชาติ                                              ขอผมสักภาพน๊ะคับ  เท่านี้ก่อนนะคับ ขายของก่อน ลงรูปซะมึนเลยเรา เดี๋ยวไปหาชาดำเย็นให้หายมึนๆ งงๆ ก่อนน๊ะจ๊ะ เดี๋ยวมาลงต่อจ้า.............

sodaban

ทริปนี้มีโหรหลวงฝน เอากระดานชนวน มาผูกดวงคำนวณฤกษ์ผานาที ก่อนเดินทางขึ้นโจมตีพม่ารามัญ ด้วย.....

"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
http://image.ohozaa.com/main/http://apps.dlt.go.th/carpending/

eakkachai

มาดูกล้องผมบ้างนะคับ แบบเป็นช่วงๆแล้วกันนะคับ รูปเยอะพอสมควร....ก่อนออกเดินทางไม่ได้ถ่าย มาถ่ายอีกทีตอนแวะกินข้าวเช้าที่นครสวรรค์ ... เอ่อตอนขี่มาถึงบางปะหันรถผมเสือกสายคันเร่งค้าง ดีนะพกเครื่องมือมาด้วยนั่งซ่มกันเกือบครึ่งชั่วโมง

แล้วก็มาถึงพิษณุโลก แวะกินกาแฟรอเจ้าถิ่นมารับ

สุพรรณบุก......

รอได้สักพักท่านเตอร์ก็มา

ตามมาด้วยท่านยา

และออกเดินทางมาถึงรัง Kank-R-Ray ต้องขอขอบคุณพี่ทุกคนด้วยให้การต้อนรับดีมากคับ ซึ้งใจจริงๆ

จากนั้นเจ้าถิ่นก็พาไปไหว้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ของเมืองเพื่อเอาฤกษ์เอาชัยก่อนออกไปทำศึก เริ่มจากศาลหลักเมือง

เหมือนเราจะไปเป็น ก ข ค เค้านะ

และมาต่อที่องค์สมเด็จพระนเรศวร

และมาปิดท้ายที่หลวงพ่อพระพุทธชินราช สวยงามมากคับ

จากนั้นมากินก๋วยเตี๋ยวห้อยแข้งห้อยขา

ลูกสาวพี่เตอร์น่ารักเหมือนแม่มาก.....อิอิอิอิ

eakkachai

มาชมกันต่อคับ.....จากนั้นก็รวมพลกันที่ร้านพี่ยา เนื่องจากจะไปต่อที่สุโขทัย

มาถึงสุโขทัยแล้วคับ เตรียมเอาของไปเก็บที่โรงแรมเพื่อไปต่อที่รังของพี่เสือ

แล้วก็มาถึงบ้านพี่เสือ เตรียมการต้อนรับเป็นอย่างดี ต้องขอขอบคุณมากๆเลย

tee zx150

มาแว้ว....
                 และแล้วพวกคณะเรา ก็มาไหว้ที่ศาลพะวอเพื่อความเป็นสิริมงคล และขอให้ท่านคุ้มครองให้แคล้วคลาด  ปลอดภัยตลอดจนกว่าจะจบทริปนี้คับ  :'( :'( :'(
                     จอดรถอย่างเป็นระเบียบคับ มีแต่คนมองกันทั้งนั้น อิอิ มอไซด์อะไรกันว๊ะ เสียงโครตดังเลย  แถมมากันที ควัน ออกท่อด้วย เหมือนหมอกยามเช้าเลย  5555555555555นี้แหละ ที่เขาเรียก 2Tคับ  จำกันไว้อิอิ ถ้าที่ไหนยุงชุม เรียกพวกเราได้เลยน๊ะคับ (บริการไล่ยุงฟรีจ้า!)

หลังจากไหว้ศาลแล้ว จึงเริ่มเดินทางกันต่อ เลยคับ  วิ่งกันสักพักใหญ่เราก็มาจอดรอกัน  ก่อนหน้านั้นก็มีรถเสียไปอีก1คันแต่ผมจำไม่ได้คับแถมลืมถ่ายรูปอีกต่างหาก ระหว่างจอดรอ คันที่มาข้างหลัง ผมก็แงะไปเจอรถ nsrสีส้ม คันนี้สวยมาก ผมชอบคับ(ขอน้องเขา..  น้องเขาก็ไม่ให้ อิอิ) น้ำมันไหลออกจาก คาร์บู อย่างกับน้ำก๊อกแน๊ะ!  เลยจอดซ่อมกัน ประจวบกับผมได้พกเครืองมือไปด้วย ท่านชาติเลยขันอาสาซ่อมจนเสร็จ และพร้อมเดินทางต่อ // ทริปนี้ขอบอกมีทุกรสชาติจริงๆ

งวงนอนแล้วคับ พี่น้อง มึนๆๆๆ ตาลายเลย 555555555555555555

tee zx150

เดี๋ยวของผมกับท่านเอก ผลัดสลับกันชมแล้วกันนะคับ 55555555555555555

eakkachai

รุ่งเช้าวันที่ 10 ออกเดินทางจากสุโขทัยเพื่อมุ่งหน้าสู่แม่สอด

ก่อนออกสุโขทัยแวะชมวัดศรีชุม ตอนเดินเข้าไปขนลุกซู่เลยคับ ของจริงดูสวยงามมากคับ เคยเห็นแต่ในทีวี

มาแวะอีกทีที่ปั้ม ปตท.ตาก

แล้วก็มาจุดนัดพบที่เจ้าถิ่นมารอต้อนรับสู่ทางขึ้นแม่สอด ที่ปั้มบางจาก

พอขึ้นมาได้ครึ่งทางแวะจุดชมวิวก่อน

Moto GP + รถพี่หลิวเต๋อหัว ปะทะ ฮาเลย์เดวิดสัน

มาแวะอีกทีศาลเจ้าพ่อพะวอ มาถึงทีแรกตกใจจะบีบแตรกันทำไมว่ะ พออยู่ซักพักก็เข้าใจ...อ่อ มันเป็นอย่างนี้นี้เอง

JO WANGPONG

eakkachai

JO WANGPONG

eakkachai

พอขึ้นมาถึงแม่สอดก็ได้เวลาอาหารกลางวันพอดี ซึ่งเจ้าถิ่นเตรียมร้านไว้รอแล้วคับ อร่อยมากๆๆ