Main Menu

พี่ๆชาว 2 จังหวะมีใครใส่คอนเวิสบางครับเข้ามาจอยกัน

เริ่มโดย bodin, พฤศจิกายน 10, 2012, 10:08:38 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

toei_tain

ใส่มา 10 กว่าปีแระ....ชอบ :D
แต่ตอนนี้ไม่ทนเหมือนก่อนแต่ก็ยังใช้อยู่
นี่ก็เพิ่งถอยมาอีกคู่แล้วคู่เก่ามันซีด
รุ่นนี้เมื่อก่อนเป็นหนังแต่ไปกะน้ำแล้ว รุ่นใหม่เป็นผ้าแต่ก็โออยู่

อันนี้คู่ที่ใส่อยู่ปัจจุบัน

เอส ณ.โซนรั่ว

DEDOR

อ้างจาก: toei_tain เมื่อ พฤศจิกายน 10, 2012, 01:15:05 หลังเที่ยง
ใส่มา 10 กว่าปีแระ....ชอบ :D
แต่ตอนนี้ไม่ทนเหมือนก่อนแต่ก็ยังใช้อยู่
นี่ก็เพิ่งถอยมาอีกคู่แล้วคู่เก่ามันซีด
รุ่นนี้เมื่อก่อนเป็นหนังแต่ไปกะน้ำแล้ว รุ่นใหม่เป็นผ้าแต่ก็โออยู่

อันนี้คู่ที่ใส่อยู่ปัจจุบัน

สีสวย  ถูกใจวัยสะรุ่นมากเลยครับ  ราคาคู่ละเท่าไหร่น้อ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

pu a.t.e.44

กาฝาก

มีคู่นึง แต่ไม่ค่อยได้ใส่ เพราะมันหนักกัวเลอะด้วย

ส่วนมากใส่ไทเกอร์สีดำครับ

kaithongg

ไม่ เก่า นะ55

กร๊ากกกกก

chaiyut405

มีอยู่คู่นึง เป็นหุ้มข้อ แต่มันมีลิ้น2ชั้น

ไม่รู้เขาเรียกว่ารุ่นอะไร

:D :D

bbgun

เคยใส่jackครับแต่ตอนนี้ไม่มีแล้วลูกหมากัดยับไปแล้ว

ลมโชย...BANG NA

อ้างจาก: เอส ณ.โซนรั่ว เมื่อ พฤศจิกายน 10, 2012, 01:39:22 หลังเที่ยง
ใส่ตั้งแต่สมัยเรียน ทุกวันนี้ก็ใส่อยู่

สมัยโลกดนตรี ถ้าไม่ได้ใส่ล่ะก้อ อิอิอิอิอิ
เบอร์บัญชี เดชชัย 1712070950 ทหารไทย
TEL.0865548329

ถ้ารถคุณอยากใหม่...อยากสวย
**คลิ๊กที่ภาพเลยครับ แล้วคุณจะพบกับสิ่งใหม่ๆๆ**

ลมโชย...BANG NA

มีพี่คนนึงในเว็ปนี้นอกจากสะสมรถสวยๆๆอะไหล่หายากๆๆ นอกจากนั้น เขายัง สะสม คอนเวิดด์ รุ่นสะสมด้วย อิอิอิ
เบอร์บัญชี เดชชัย 1712070950 ทหารไทย
TEL.0865548329

ถ้ารถคุณอยากใหม่...อยากสวย
**คลิ๊กที่ภาพเลยครับ แล้วคุณจะพบกับสิ่งใหม่ๆๆ**

bodin

eakkachai

ผมก็คนหนึ่งที่ใส่มาตั้งแต่สมัยเรียน(10กว่าปีแล้ว)...ตอนนี้ก็ยังใส่อยู่ ตอนนี้มีอยู่2คู่ หนังกลับสีน้ำตาล และหุ้มข้อผ้าสีดำ 

จูนไม่นิ่ง แต่วิ่งกระจาย เเดกน้ำมันชิบหาย นี่แหล่ะสไตล์ 2T

KenJi

riroyrong

รถแรงอยู่อู่ รถหรูอยู่DSI

chmphon

ของผมไม่ทราบรุ่นครับสีขาวหุ้มข้อป้ายหนังติดตะตุ่มด้านในลายหมากรุก ใส่มา8ปีแล้วครับ

eakkachai

อ้างจาก: riroyrong เมื่อ พฤศจิกายน 23, 2012, 09:50:25 หลังเที่ยง
พี่ๆ มีวิธีดูมั้ยคับว่าของแท้เค้าดูตรงใหน
เข้าไปซื้อที่ Shop ของมัน แท้ทุกคู่คับ

จูนไม่นิ่ง แต่วิ่งกระจาย เเดกน้ำมันชิบหาย นี่แหล่ะสไตล์ 2T

FON-KANG-R-RAY-

/ฝน พิษณุโลก

eakkachai

bodin

อ้างจาก: riroyrong เมื่อ พฤศจิกายน 23, 2012, 09:50:25 หลังเที่ยง
พี่ๆ มีวิธีดูมั้ยคับว่าของแท้เค้าดูตรงใหน

ตามนี้คับ

ของแท้ : โลโก้มีความชัดเจนเป็นรูปดาวและมีลายเซ็น Chuck Taylor อยู่บนโลโก้ด้วย
ของปลอม : โลโก้ดูมัวๆดูน่าเกรียดดูยังไงก็ไม่ใช่แน่นอน และเปลี่ยนแปลงคำบางคำของชื่อสินค้าด้วย

ของแท้ : ป้ายสลิปจะปักด้วยฝีเข็มแบบถี่ โลโก้นูนดูชัดเจน เมื่อสัมผัสจะลื่นๆ
ของปลอม : ลักษณะการปักจะเป็นแบบตารางดอทดังภาพ ดูไม่ชัดเจน สัมผัสแล้วจะสากมือ

ของแท้ : ขีดรอบเล็กจะมีความชัดเจน เก็บงานได้เนี๊ยบเข้ากับทรงรองเม้าที่เห็นได้ชัดเจน
ของปลอม : จากภาพของปลอมจะผิดรูปบิดเบี้ยวไม่ได้ทรง และหัวจะป่องกว่าของจริง

ของแท้ : แท็กกระดาษมีความน่าเชื่อถือ มีรูปภาพพิมพ์และคุณสมบัติต่างๆอย่างชัดเจน
ของปลอม : แท็กของปลอมจะมีข้อมูลที่ไม่เคลีย เป็นเพียงกระดาษด้อยคุณภาพแผ่นบางๆ ที่ไม่มีข้อมูลการรับประกัน หรือเอกสารการผลิตที่สำคัญอื่นๆ เมื่อนำมาจุ่มน้ำสีจะตกด้วยครับ

นอกจากนี้ยังมีข้อแตกต่างจากภาพที่เห็นด้านล่าง อาจช่วยให้คุณรู้ถึงจุดที่แตกต่างได้มากทีเดียว

จากภาพจะมีความแตกต่างกันที่ขอบยางและป้ายที่ชัดเจนถึง 3 จุด ที่สำคัญเวลารองเท้านำมา หัก, บิด เวลาเดินหรือทำกิจกรรมต่างๆ ยางจะไม่ปริออกจากตัวขอบผ้าครับ

โลโก้พิมพ์ลายชัดเจนไม่จืดหรือไม่แตกตัวเมื่อโดนการเสียดสี

ของแท้จะมีปุ่มยางส่วนเกินเล็กๆที่เกิดจาก บล็อกแม่พิมพ์ ผลิตรองเท้า Converse ที่มีมาแต่ช้านาน และยางที่พื้นของแท้จะมีความยืดหยุ่นสูงใช้เล็บจิกจะคืนรูปได้รวดเร็ว ส่วนของปลอมจะเป็นยางคุณภาพต่ำลักษณะแข็งเหมือนพลาสติกลื่นไถลได้ง่าย

กระดาษห่อรองเท้าจะแตกต่างอย่างเห็นไชดเจน