Main Menu

หม้อพักปลายnsr ตากลม นี่มันถอดออกมายัดใยแก้วไม่ได้เหรอครับ

เริ่มโดย thanh, พฤศจิกายน 09, 2012, 01:16:30 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

thanh

ไม่เห็นมันมีรู มีน๊อต อะไรให้ ถอด แกะออกมาได้เลยครับ  หรือต้องเปลี่ยนอย่างเดียวครับ เอาไปเผามาเสียงมันแบบว่า  เกรงใจชาวบ้าน นิดนึง

Tong_2T_150

มันไม่มีให้ยัดใยแก้วครับ โรงงานเขาเน้นการใช้งานยาวนาน อายุยืนเป็นหมื่นปี เพราะขืนโรงงานดีไซน์มาเป็นยัดใยแก้วในปลายท่อ คงไม่ทันข้ามเดือนคงมานั่งยัดใยแก้วกันใหม่

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

icHi

เป็นระบบไส้ย้อนแบบท่านโต้งว่าครับ

อายุการใช้งานไม่จำกัดถ้าไม่ตันไปซะก่อน

ทำความสะอาด ก็พาไปวิ่งยาวๆ ให้ร้อนบ้าง หรือย่างไฟแต่จะเปลี่ยนสีได้นะ

DEDOR

ถ้าจะยัดใยแก้ว  ต้องทะลวงใส้ในออกให้เกลี้ยงก่อนนะครับ  อิอิ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

thanh

ขอบคุณครับ คือเอาไปเผาเขม่า มาพวกล้วงซะเกลี้ยงเลย  ทีนี้ก็โล่งดี แต่วิ่งทีนี่ แหมมันเร้าใจไปหน่อย เกรงใจชาวบ้านน่ะครับ รถใช้งานทุกวัน
เพื่อนๆ พอมีวิธี ทำให้เงียบๆ ลงหน่อยบ้างไหมครับ ไอ้ครั้นจะซื้อใหม่ทั้งลูกก้อ ราวๆ สี่พันได้มั้ง  ไม่แพงครับ แต่ไม่มีตังค์ ฮ่าๆๆๆๆ

Tong_2T_150

อ้างจาก: thanh เมื่อ พฤศจิกายน 09, 2012, 05:06:57 หลังเที่ยง
ขอบคุณครับ คือเอาไปเผาเขม่า มาพวกล้วงซะเกลี้ยงเลย  ทีนี้ก็โล่งดี แต่วิ่งทีนี่ แหมมันเร้าใจไปหน่อย เกรงใจชาวบ้านน่ะครับ รถใช้งานทุกวัน
เพื่อนๆ พอมีวิธี ทำให้เงียบๆ ลงหน่อยบ้างไหมครับ ไอ้ครั้นจะซื้อใหม่ทั้งลูกก้อ ราวๆ สี่พันได้มั้ง  ไม่แพงครับ แต่ไม่มีตังค์ ฮ่าๆๆๆๆ
....ถ้ายัดใยแก้วมันก็ใช้งานได้ไม่นานครับ เกรงว่าจะเบื่อขี้เกียจยัดใยแก้วซะก่อน เดี๋ยวก็เสียงแตกอีกแระ
มือ2ไม่กี่ร้อย(200-400) แต่มันยากตรงที่หาของมากกว่า  ราคาปลายRRเบิกใหม่แค่ปลายอย่างเดียว ตอนนี้งบ1,000นึงมีทอนครับ...ลงทุนระยะยาว...คุ้มกว่ากันเป็นใหนๆ

thanh

ขอบคุณมากครับ แล้วถามอีกนิดนึง ผมเอาท่อไปเผาล้วงทั้งใบ แล้วถ้าเปลี่ยนแต่ หม้อพักปลายที่เป็นโครเมี่ยมน่ะครับมันจะเบาขึ้นมั๊ยครับ
หรือ ต้องเปลี่ยนทั้งใบ แบบ ตั้งแต่ที่ออกจากพอร์ททั้งใบด้วยหม้อพักด้วยครับ ผมไปดูราคามาทั้งลูก ตั้งสี่พันกว่าแน่ะ ถ้าเปลี่ยนปลายอย่างเดียวแล้วเบาขึ้นสักสามสี่สิบเปอร์เซ็นต์ก็ดีครับ  ขอบคุณมากครับ

bestcom

อ้างจาก: thanh เมื่อ พฤศจิกายน 12, 2012, 03:24:53 หลังเที่ยง
ขอบคุณมากครับ แล้วถามอีกนิดนึง ผมเอาท่อไปเผาล้วงทั้งใบ แล้วถ้าเปลี่ยนแต่ หม้อพักปลายที่เป็นโครเมี่ยมน่ะครับมันจะเบาขึ้นมั๊ยครับ
หรือ ต้องเปลี่ยนทั้งใบ แบบ ตั้งแต่ที่ออกจากพอร์ททั้งใบด้วยหม้อพักด้วยครับ ผมไปดูราคามาทั้งลูก ตั้งสี่พันกว่าแน่ะ ถ้าเปลี่ยนปลายอย่างเดียวแล้วเบาขึ้นสักสามสี่สิบเปอร์เซ็นต์ก็ดีครับ  ขอบคุณมากครับ

ท่อเบิกศูนย์ แพงจนเปลี่ยไม่ลงครับ

Tong_2T_150

เขาเรียก"ปลายท่อ"นี่แหละครับเข้าใจง่ายดี ไม่ใช่หม้อพักปลาย เดี๋ยวงงไปกันใหญ่
เบาใหม? ไม่หนีจากของเดิมครับ(ถ้าของเดิมเป็นท่อแท้สแตนดาร์ดเหมือนกัน) อยากให้เบาก็ท่อตี(ท่อสูตร)อันนี้เบาชัวร์ อาจจะเบามากกว่า30%ของท่อเดิมด้วยซ้ำ แต่ดีใหม? จะเป็นอีกเรื่องหนึ่ง
RRW_ProArmผมยังเปลี่ยนจากท่อตี กลับมาใส่ท่อเดิม(เหมาะกับการขี่ไปซื้อกับ-ซื้อแกงมากกว่า) แค่เอาปลายสูตรมาใส่กับท่อเดิม อาจจะเบากว่าปลายเดิม3-4โล แต่ต้องขยันเปลี่ยนใยแก้วหน่อย