Main Menu

หม้อน้ำรั่วซ่อมได้ไหมครับ

เริ่มโดย kai..ls, พฤศจิกายน 07, 2012, 11:40:30 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

kai..ls

พอดีตอนนี้หม้อน้ำรั่วนะครับ ผมไปถามดูของใหม่ราคาแพงมาก มือสองยังหาไม่ได้ครับ เลยอยากรู้ว่าจะซ่อมได้ไหมครับ

chaiyut405

kai..ls

ร้านที่ซ่อมหม้อน้ำรถยนต์ได้ไหมครับ

<< ZenSoNic >>

อ้างจาก: chaiyut405 เมื่อ พฤศจิกายน 07, 2012, 11:46:35 ก่อนเที่ยง
ไปร้านซ่อมหม้อน้ำเลยคับ
ตามนั้นครับบ

ล้าง ผ่า ซ่อม  ถ้าไม่ต้งเปลี่ยนแผงรังผึ้ง ไม่เกิน 200.-

kai..ls

แล้วถ้าตั้งรังผึ้งใหม่ประมาณเท่าไหร่ครับผม ของแอลเอสนะครับ ขอบคุณครับผม

<< ZenSoNic >>

อ้างจาก: kai..ls เมื่อ พฤศจิกายน 07, 2012, 11:52:04 ก่อนเที่ยง
แล้วถ้าตั้งรังผึ้งใหม่ประมาณเท่าไหร่ครับผม ของแอลเอสนะครับ ขอบคุณครับผม

ก้ต้องมี 1000.- + โดยประมาณครับบบ

ทั้งนี้ทั้งนั้นคือ ร้านหม้อน้ำ โดยส่วนใหญ่จะเป็นร้านทำหม้อน้ำรถยนต์ครับบ

มักจะไม่มีแผงรังผึ้งของมอเตอร์ไซค์ (ซึ่งมีหลายไซด์หลายขนาดมากๆ) จึงไม่นิบมนำมาสต๊อกไว้ครับบ

พูดง่ายๆคือ ทำน่ะทำได้  แต่ไม่ค่อยอยากทำ  จึงมักจะแนะนำไห้ไปซื้อใหม่ ถ้ามันไม่สามารถซ่อมได้หรือเสียหายหนักๆครับผม

iloveconcord

ถ้ามันพุมากผมว่ากัดฟันเปลี่ยนใหม่จะดีก่าน่ะ หรือหามือ2สภาพดีๆหน่อย ???
แอบแซงเพราะแรงน้อย

kai..ls

เนี่ยหละครับปัญหา เพราะตอนนี่้ยังหาของมือสองไม่ได้ ยังไงแนะนำด้วยนะครับผม

เอส ณ.โซนรั่ว

ผ่าแยง เชื่อมรอยรั่ว แล้วเจ้าของกะทู้ อยู่แถวไหนครับ ผมรู้จักร้าน แค่ 2 ที่ ดอนเมือง และ เสนานิคม

bonus23

ถ้าแถวปากเกร็ดนนทบุรี ก็ ร้าน ปากเกร็ดการช่าง ซอยแบงค์กรุงเทพ เลยสนามบอลหญ้าเทียม แฮตทริก มาหน่อยครับ ผ่าแยง 150 บาท

kai..ls

โหไกลเลยครับผม ผมอยู่ที่อุดรนะครับผม

งั้นคงต้องหาในอุดร แล้วและครับ หากพอซ่อมได้

ถึงหาซื้อมือสองมา ก็คงต้องเอามาผ่าแยงอยู่ดี ไม่รู้ของมือสองจะมีอายุการใช้งานมาแล้วเท่าไร อาจจะมีปัญหาหม้อน้ำตันเดิมอยู่ก่อนแล้ว

Low_Hp

LS เก่า ๆ วงศ์สว่าง
http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=71954.0
นาย สมเกียรติ แหวนแก้ว 673 ถนน วงศ์สว่าง เขตบางซื่อ กทม. 10800  # อ๊อด 086-500-1996

kai..ls

ขอบคุณครับ อ้อแล้ววิธีดูว่าหม้อน้ำตันเนี่ยดูไงครับ แนะนำหน่อยครับผม

Valen

พี่ เอส ณ.โซนรั่ว ครับขอ พิกัด ร้านแถวดอนเมือง ด้วยครับ จะเอาหม้อน้ำใบเก่า ไปซ่อม ครับผม
ไปไหนก็ไป ถ้ามี 2 ล้อคู่ใจไปด้วย

อ้างจาก: Valen เมื่อ พฤศจิกายน 07, 2012, 04:24:49 หลังเที่ยง
พี่ เอส ณ.โซนรั่ว ครับขอ พิกัด ร้านแถวดอนเมือง ด้วยครับ จะเอาหม้อน้ำใบเก่า ไปซ่อม ครับผม

ซอย ข้างสำนักงานเขตดอนเมือง (ซอยเชิดวุฒิกาศ) หรือเปล่าจำไม่ได้

ให้วิ่งตรงเข้าไปจะเจอสะพานข้ามคลอง และวิ่งตรงไปอย่างเดียว พอเลยปั้ม ปตท ด้านขวา มือ
จะเจอ 4 แยก ให้เลี้ยวขวา และเลี้ยวซ้าย (บังคับวันเวย์) และก็เลี้ยวขวาอีกที่ และก็วิ่งตรงไปอีกประมาณ 200-300 เมตร อาจจะมากกว่านี้
ให้มองทางด้านขวามือไว้ครับ จะเป็นร้านห้องแถวชั้นเดียว ติดๆกันมีหลายร้านที่รับทำอย่างอื่นด้วย ร้านที่ว่าจะเป็นร้านซ่อมหม้อน้ำรถยนต์ แต่รับทำหม้อน้ำมอเตอร์ไซค์ด้วยครับ

D-500

ซ่อมได้คับถ้าไม่ผุราคาไม่น่าเกิน200บาท

ซื้อ-ขายแลกเปลี่ยนรถยนต์เดิมๆ รถแรง รถยุโรบวางเครื่องแต่งซิ่ง
                     T.081-6666643
นาย ศุภชัย มีแสงนิล กสิกรไทย สาขาถนนโรจนะ 4522116144

kai..ls

GOLF rr ขาว

ร้านซ่อมหม้อน้ำรถยนต์ทำได้ทุกร้านครับ แถวบ้านผมผ่าล้าง+ซ่อมรั่ว400-แต่เปลี่ยนรังผึ้งใหม่800-เอง ผมเปลี่ยนหลายลูกแล้ว

อยู่อ่อนนุช46 ตรงข้ามห้างซีคอนครับ Tel.086-3534413
เลขที่บัญชี 232-4-41061-8 ครรชิต สวัสดิ์ศรี
บัญชีออมทรัพย์ ธนาคารกรุงเทพ สาขาซีคอนสแควร์

http://www.pantipmarket.com/mall/nutmotoparts/