Main Menu

zx150เสื้อสูบ1878 เปลี่ยนเสื้อสูบเป็น kr1885 ผลออกมา

เริ่มโดย armforspeed, พฤศจิกายน 05, 2012, 10:13:15 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

armforspeed

อ่านมาหลายกระทู้เหลือเกินครับแต่ยังไม่ได้ข้อสรุปที่ชัดเจน ว่าเมื่อzx150 เปลี่ยนใส่ เสื้อของ kr 1885 ผลที่ออกมาเป็นอย่างไร อัตตราเร่ง ต้น-ปลาย เป็นอย่างไร ท่อต้องใส่ท่อใสอะไร
รบกวนเซียนคาวาด้วยครับ
ปล.เคยเห็นมีท่านนึงใส่อยู่แต่ยังไม่ได้คำตอบ
ชีวิตน่ะอะไรที่ทำแล้วมี "ความสุข" ก็ทำไป

ไม่ต้องสนว่าใครจะ "เข้าใจ" หรือ "ไม่เข้าใจ"

เพราะมัน "เป็นไปไม่ได้" ที่จะหวังให้ทุกคนมา "เข้าใจ" เราไปซะหมด ...!!!

++ สนุกกับสิ่งที่เราเป็นและทำก็พอ ++ ^_____^

>> Madcat Madlove / ตุ๊กตาไล่ฝน <<

armforspeed

ชีวิตน่ะอะไรที่ทำแล้วมี "ความสุข" ก็ทำไป

ไม่ต้องสนว่าใครจะ "เข้าใจ" หรือ "ไม่เข้าใจ"

เพราะมัน "เป็นไปไม่ได้" ที่จะหวังให้ทุกคนมา "เข้าใจ" เราไปซะหมด ...!!!

++ สนุกกับสิ่งที่เราเป็นและทำก็พอ ++ ^_____^

>> Madcat Madlove / ตุ๊กตาไล่ฝน <<

ratree

รอฟังคำตอบด้วยจั๊กคนเด้อ                                                                                 

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

eakkachai

จูนไม่นิ่ง แต่วิ่งกระจาย เเดกน้ำมันชิบหาย นี่แหล่ะสไตล์ 2T

ลมโชย...BANG NA

เบอร์บัญชี เดชชัย 1712070950 ทหารไทย
TEL.0865548329

ถ้ารถคุณอยากใหม่...อยากสวย
**คลิ๊กที่ภาพเลยครับ แล้วคุณจะพบกับสิ่งใหม่ๆๆ**

ASENAL

armforspeed

ควีนส์ปาร์ค

มีคนเคยใส่แล้ววิ่งดีคับ ท่อนล่าง zx ท่อนบน 1855 pdk ยกชุด ท่อ pdk
k a w a s a k i

JO WANGPONG

GENIUS

อยากรู้เหมือนกัน

รู้สึกว่าเสื้อของ KR มันจะราคาถูกว่าเสื้อ 1878 ของ ZX นะ

ถ้าใช้กันได้ไม่มีปัญหาเอาเสื้อ KR ใส่น่าจะดีกว่านะ

THANACHOT

อ้างจาก: armforspeed เมื่อ พฤศจิกายน 05, 2012, 10:13:15 หลังเที่ยง
อ่านมาหลายกระทู้เหลือเกินครับแต่ยังไม่ได้ข้อสรุปที่ชัดเจน ว่าเมื่อzx150 เปลี่ยนใส่ เสื้อของ kr 1885 ผลที่ออกมาเป็นอย่างไร อัตตราเร่ง ต้น-ปลาย เป็นอย่างไร ท่อต้องใส่ท่อใสอะไร
ปล.เคยเห็นมีท่านนึงใส่อยู่แต่ยังไม่ได้คำตอบ
ถ้าเอาแบบใส่แล้วใช้งานได้ดีก็ต้องใช้ลูกสูบของ KR ด้วยนะครับแต่จะติดที่ก้านอีกอย่างหนึ่งต้องเปลี่ยนเป็นก้าน KR ไม่งั้นใส่ไม่ได้สลักก้านมันไม่เท่ากัน

armforspeed

อ้างจาก: THANACHOT เมื่อ พฤศจิกายน 07, 2012, 07:51:46 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: armforspeed เมื่อ พฤศจิกายน 05, 2012, 10:13:15 หลังเที่ยง
ถ้าเอาแบบใส่แล้วใช้งานได้ดีก็ต้องใช้ลูกสูบของ KR ด้วยนะครับแต่จะติดที่ก้านอีกอย่างหนึ่งต้องเปลี่ยนเป็นก้าน KR ไม่งั้นใส่ไม่ได้สลักก้านมันไม่เท่ากัน
ขอบคุณนะครับ
อยากถามต่อว่า ใช้งานได้ดีเนี่ยอย่างไรหรอครับ อัตตราเร่ง ตีนปลาย หรือว่าได้ทั้งสองอย่าง
แล้วหากเอาก้านสูบ kr มาใส่zx ได้หรือไม่

Franesae

ถ้าท่านจะเอาก้านสูบ KR มาใส่ต้องเปลี่ยนลูกสูบเป็น Kr ด้วยครับ เพราะว่า สลักลูกสูบไม่เท่ากันครับ ZX 16 mm.   KR 15mm.
นาย เทพรัตน์   จันทะโส
ธนาคารกสิกรไทย สาขา หนองฉาง จ.อุทัยธานี
เลขที่บัญชี  216-2-35949-8
โทร 086-8182530   087-7476595

napo05261

ข้อมูลที่ใช้อยู่.....

ล่างzx  บนkr  

หมายถึง
1.บน= ก้าน,ลูก,เสื้อ,ฝา เป็นของ kr(เสื่อสีทอง)
2.คาร์บู ของ ser / ใส่คาร์บูของZX  จะไม่ดีเท่าไหร่ ปรับยาก ปลายอั้น
3.ท่อ สูตร(ผมซื้อ ในw.)
ไมล์เบิกใหม่(ตัวเก่ายังใช้ได้ แต่ผมอยากเริมต้นจาก 00000 กม.)
ความเร็วที่ได้ 180 ตามไมล์ ยังไม่หมด      (ผมไม่ได้ขี่เอง แค่ 120+ หัวใจไปอยู่ตาตุ่มแล้ว)
*** ที่กล้าเพราะ เครื่อง ลูกปืนทุกตัวใหม่หมด
รถ2t รุ่น 150 มีv. แรงทุกตัวครับถ้าเครื่องสมบูรณ์
*** ข้อเสีย เสียงท่อดังมาก***
ขอให้มี ความสุขกับการแต่งรถครับ

:'(

armforspeed

อ้างจาก: napo05261 เมื่อ พฤศจิกายน 08, 2012, 02:16:39 หลังเที่ยง
ข้อมูลที่ใช้อยู่.....

ล่างzx  บนkr 

หมายถึง
1.บน= ก้าน,ลูก,เสื้อ,ฝา เป็นของ kr(เสื่อสีทอง)
2.คาร์บู ของ ser / ใส่คาร์บูของZX  จะไม่ดีเท่าไหร่ ปรับยาก ปลายอั้น
3.ท่อ สูตร(ผมซื้อ ในw.)
ไมล์เบิกใหม่(ตัวเก่ายังใช้ได้ แต่ผมอยากเริมต้นจาก 00000 กม.)
ความเร็วที่ได้ 180 ตามไมล์ ยังไม่หมด      (ผมไม่ได้ขี่เอง แค่ 120+ หัวใจไปอยู่ตาตุ่มแล้ว)
*** ที่กล้าเพราะ เครื่อง ลูกปืนทุกตัวใหม่หมด
รถ2t รุ่น 150 มีv. แรงทุกตัวครับถ้าเครื่องสมบูรณ์
*** ข้อเสีย เสียงท่อดังมาก***
ขอให้มี ความสุขกับการแต่งรถครับ

:'(

ขอบคุณนะครับชัดเจนดีครับชอบ
แต่รถผม ล้อหน้า ยาง 200-17 ล้อหลัง 70/80-17
เสตอร์ 14-36
เครื่องเดิมทุกอย่าง คาร์บูก็เดิม (ไม่แน่ใจโดนคว้านนมหนูป่าว)
ถอดกรองอากาษ
ท่อในเว็บนี้ครับ ไมล์เดิม ชัดเต็มเหนี่ยว เกียร์6 ลากเกือบโล ทางลงเนิน หมอบเต็มที่ ทางโล่ง(มั้ง) วิ่งได้ 210 กว่าๆ  กิโลเมตร/ชั่งโมงนะครับ
น้ำมันE20
ปล.เลขขึ้นเยอะสงสัยยางหน้าเล็กรึป่าว หรือว่า เสตอร์หลังเล็ก
หลังจากนั้นพารถไปหาช่าง ช่างบอกว่า สูกสูบใหม้
นี่แหละครับสาเหตุที่ตั้งกระทู้ ลังเล 1878 กับ 1885 ครับ

ของพระคุณทุกความเห็นนะครับ สนุกจริงๆเลยครับได้พูดคุยกัน

napo05261

ต่ออีกนิด... อีกนานกว่าจะได้มา w.
............
โซ่-สเตอร์ = 428และข้อจากสมาชิกผู้ขายท่านนั้นว่า ขอให้เท่ากับ st.
ทุกอย่าง คง st. ให้มากที่สุด
...........
ทีเปลี่ยน
เสื้อขัดลื่น
ท่อสูตร
คาร์บู ของ KR + ser

*** รันอิน 900 ก.ม***
เปลี่ยน เปลียน นมค.
ผสม 2t ลงถัง ลิตรละ 1-2 ฝา (เหนียวไว้ดีกว่าครับ สำหรับผู้ชอบความเร็ว+เครื่องยังฟิตอยู่มาก)

งบ...zx ท่อนบน kr คันนี้ หมดไปเท่ากับ ซื้อ HONDA W. 125 1 คัน (ความสุขทางใจเล็กๆ ครับ) 
แล้วก็ ซัดเลย... อยู่ที่ใจครับ (ระวังเรื่องกฎจราจร+กฏหมาย ด้วยครับ)

โชดดีทุกท่านครับ

???

maokigkog

ผมว่าไมล์ติดรถzxมันอ่อนนะคับ ขึ้นไวมากขนาดรถผมยางหน้า90

MAO MAO BIKECLUB.E-CHIANGMAI.COM
              KIGKOG CLUB CHIANGMAI

kaithongg

ไม่ เก่า นะ55

กร๊ากกกกก

armforspeed

ผมก็ว่ามันอ่อนนะ สงสัยต้องลองวัด กับ GPS ในมือถือ แต่ถือมือไปบิด 140+ คงไม่ไหว 555+

GENIUS

ผมก็มี ZX 150 นะไม่รู้รถมันแรงจัดหรือว่าไมล์มันอ่อนมากกันแน่

แต่บิดคันเร่งลากรอบแค่ไม่นานเข็มไมล์มันพุ่งไปที่ 140km/h เลยครับ

แต่ผมกลับรู้สึกว่ามันยังไม่เห็นจะเร็วอะไรเท่าไหร่เลยครับ

แต่ส่วนตัวผมชอบนะไมล์อ่อนๆ เวลาเห็นตัวเลขแล้วมันรู้สึกดีครับ

และจะได้ทำให้เราไม่ต้องขี่เร็วมากเกินไปด้วยครับ

( พอได้ 100 นึงก็พอแร่ะ )

ไว้มีเงินเหลือกว่านี้ก็อยากบิวท์ขึ้นมาใหม่ทั้งภายนอกและเครื่องยนต์เลยครับ

อยากเปลี่ยนเสื้อสูบและลูกสูบใหม่เหมือนกันครับ