Main Menu

ขอคำแนะนำครับว่าด้วยเรื่องคอยหัวเทียน

เริ่มโดย phichai, พฤศจิกายน 05, 2012, 02:21:57 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

phichai

:)คือตอนนี้นะครับรถผมคอยหัวเทียนเสีย  RC 100 ผมเองกะไม่มั่นใจว่ามันร้อยหรือแปดสิบครับแต่ในเล่มมันเขียน  99cc 

แบตที่ใส่อยู่เป็นแบต  6V  ครับ

เรื่องของเรื่องครับคือผม  อยากได้ของแท้แต่ทันไม่ผลิตละครับจะเอามือสองกะกลัวไม่นาน    คือผมอยากรู้ว่ามันพอที่จะหรือของรถรุ่นอื่นหรือยี่ห้ออื่นมาใส่แทนได้ไหมครับละมันต้องดัดแปลงยังไง   คือผมไม่มั่นใจครับเพราะว่าตอนไปถามช่างๆบอกน่าจะได้น่าจะพอมี  แต่พอไปถามคนอื่นเค้าบอกว่า ของบางรุ่นมันมีสายเดียวหรือยังไงนี้ละครับเลยงง  น่าจะเป็นเคอามั้งครับที่เค้าว่ามันมีสายเดียวกลัวซื้อมาใส่ไม่ได้อะครับอีกคนกะว่าจานไฟมันออกแบบมาไม่เหมือนเลยทำให้สับสนไปกันใหญ่

ผมเลยคิดว่าลองมาขอคำชี้แนะจากท่านผู้รู้ช่วยแนะนำที่ครับน่าจะช่วยให้ผมตัดสินใจง่ายขึ้นครับ  เท่าที่ดูรถผมน่าจะไม่มีกล่องไฟอะครับ  มันมีแต่ตัวสี่เหลี่ยมเล็กๆ เล็กกว่ากล่องไม้ขีด  ตัวนั้นน่าจะเป็นตัวเปลี่ยนไฟสลับเป็นไฟตรงเข้าขั่วแบต และกะมีแต่คอยหัวเทียนละครับ  ได้โปรดแนะนำทีครับ

chaiyut405

ลองไปถามร้านอะใหล่ก่อนซิครับ ง่าย และชัดเจนดี

phichai

ร้านอะไหล่มันกะจะขายถ้าเดียวอะครับถามมันกะไม่ค่อยรู้เรื่องในดอนเมืองมีร้านหลักสามร้านเองครับมีที่ไหนแนะนำร้านที่ขายด้วยละก็รู้เรื่องพวกนี้ด้วยแนะนำทีครับ  อะมีอยู่ร้านนึงชื่อร้านตี๋อะไหล่ร้านนี้ชองเอาของไม่ค่อยดีมาขายมีคนที่เค้าซื้อของจนสนิทกันเจ้าของร้านบ่นว่าของคาวาซากิทนคนไม่ค่อยมาซื้อเปลี่ยนหรือถ้าเป็นพวกลูกปืนถ้าของฮอนด้าพังบ่อยๆคนก็จะมาหาเบอแทนของพวกคาวาแล้วพอคนซื้อไปใช้แล้วไม่ค่อยพังเจ้าของร้านมันกะขายไม่ได้มันเลยไม่สั่งของแท้คาวาอีกเลยมันเป็นซะอย่างเนี้ย ชุดซ่อมคาบูที่ผมไปดูนะอีกร้านนึงของแท้เก้าไปร้านตาตี๋ของแท้ไม่มีมีแต่เทียมแปดสิบบาทเวงนี้แค่จะไปหาเบอนมหนูเพื่อเอามาเพิ่มใช้อียี่สิบนะครับนมหนูอย่างเดียวไม่มีขายมันจะยกชุดถ้าเดียวร้านที่สามของแพงครับของอย่างสั่งได้แต่ไท่เคยได้ตามสั่งเลยดีมะละสั่งของไว้ละมันบอกอีกสองสามวันของมาพอถึงเวลาไปถามมันกะอ้างว่าคนส่งของส่งไม่เคยครบสักอย่างสักไปเป็นร้อยมันไม่เคยเอามาครบสักที เซง ผมว่าจะลองไปดูสะพานควายจะได้เรื่องไหมเนี้ยนั้นก็มีหลายร้านแต่เคยไปทีนึงไปหาก็อกน้ำมัน  อาซีไม่มีแท้แต่ตอนนั้นไปเข้าแค่ร้านเดียวครับหาที่จอดรถยากไปต่อทะเบียนพอดีเลยแวะไป  เฮ้อ

chaiyut405

งั้นลองไปตามที่ท่านว่าก่อนก็ได้คับ ไม่งั้นรอพี่พี่ในเว็ป มาแนะนำอีกรอบก็ได้คับ

เอาใจช่วยคับ

Franesae

นาย เทพรัตน์   จันทะโส
ธนาคารกสิกรไทย สาขา หนองฉาง จ.อุทัยธานี
เลขที่บัญชี  216-2-35949-8
โทร 086-8182530   087-7476595

keeauto

เห็นหาของแท้ ตกลงจะอนุรักษ์แบบเดิมตลอดคันหรือแค่ใช้งานไม่ทราบว่าเคยเข้าเวบนี้รึเปล่า ลองเวบบอร์ดถามเขาดูราคาก่อนที่นี่หาแท้มาขายแต่ราคาน่าดูชมhttp://www.****/index.php?Content=product&id_run=110

phichai

กดไม่ขึ้นอ่า   ทัั้งอนุรักษ์ละใช้งานเพราะเวลารถเวฟผมมีปัญหาเวลารถไหลหมายถึงเวลาที่คนกลับเข้าบ้านกันมากๆวิ่งไม่หยุดสี่ถึงห้าชั่วโมงถ้าเวฟมีปัญหาเวลานั้นผมจะเอาเข้ามาจอดทิ้งที่แล้วเอาอาซีออกทันทีไม่เสียเวลามานั่งซ่อมครับเอาไว้ตีสองตีสามค่อยมาดูครับว่าอะไรเสียละซ่อมตอนนั้นเพราะถ้ามัวไปนั่งดูตอนรถไหลกว่าจะแล้ววันนั้นกะคงวิ่งไม่ได้ตังหรือได้น้อยอะไรประมาณนั้นครับส่วนถ้าปกติก็จะเอาอาซีออกไปวิ่งช่วงตีสองตีสามแทนครับหกโมงเย็นถึงตีหนึ่ง  ตีสี่ถึงหกโมงครึ่งเวฟครับ  ตีหนึ่งถึงตีสองกินข้าวอิอิ