Main Menu

ล้อแอลเอส

เริ่มโดย bam_p.v.v.15, พฤศจิกายน 03, 2012, 06:47:29 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

bam_p.v.v.15

ล้อเดิม 6 ก้าน ใส่ยางใหญ่สุดได้เท่าไร จะทำ แนว  บิ๊กไบต์ อิอิ

Rimkrog23

ใส่เลยครับ สวยแน่นอนรอชม

อยากใส่ ซักจนาดนี้จะได้ใหมมมม

nonamedog

ล้อหน้ามันจะติด บังโคลน น่ะ ต้องเปลี่ยน นิดหน่อย

รถซื้อแกง จะให้แรงได้ ไง

อ้างจาก: nonamedog เมื่อ พฤศจิกายน 06, 2012, 03:57:10 หลังเที่ยง
ล้อหน้ามันจะติด บังโคลน น่ะ ต้องเปลี่ยน นิดหน่อย

และถ้าใส่ล้อหลัง จะ เป็นอะไรใหมมม ครับบ  ผมไม่เคยใส่ยาง แบบนี้ มันจะเกาะถนน ใหม

และ โช้ค แอลเดิม กับโช้ค CB อันใหนสูงกว่ากันน

nai.b

ของผม  ล้อหน้า 1.85 คับ ยางเบอร์ 90/80  (ติดบังโคลนคับ ต้องแปลงบังโคลน แต่ห้ามถอดเหล็กค้ำโช้คออกนะคับ)
ล้อหลัง 2.15 ยางเบอร์ 110/70 คับ  อาจจะดูกลมไปนิด แต่ก็พอได้คับ ถ้าใหญ่กว่านี้ กลมแน่นอน
ขนาดความกว้างของล้อที่ใช้อยู่  เ่ท่ากับล้อเดิมของ  ls พอดีคับ  ลองดูคับ

ปล. ใส่ยางชุดนี้แล้ว ไมล์จะแข็งขึ้นคับ  และอาจจะวิ่งไม่ออก เพราะมันหนักกว่าเดิม  ต้องใส่สเตอร์หลังใหญ่ขึ้นคับ