Main Menu

nova dash vs spark135i

เริ่มโดย chokmotor, พฤศจิกายน 03, 2012, 01:30:15 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

chokmotor

เรื่องมีอยู่ว่า ผมขับเเดชไปเจอspark 135 i  จอดคู่ไฟเเดงกับผมพอดี  น้องนั้นก๊หันมาเเล้วยิ้มให้ผม เเบบกวนๆจัง  พอไฟเขียวปุ๊ป น้องเค้าบิดเเบบกระจายจะหงายหลังเลยครับ  เอาหละ ผมก๊เลยให้น้องเค้าออกตัวไปก่อน เพราะผมไม่ออกเเบบเต็มๆครับ เดี่ยวมันจะไม่ลุ้น อิ อิ ผมก๊ขับไล่อยู่ข้างหลังเรื่อยๆ จนน้องเค้านำผมไปสักประมาน 5 ช่วงรถ  ความเร็มรถผมประมาน 120 ครับ น้องเค้าก๊หันมามองกระจกมองหลังเเบบกวนๆเหมือนเดิม ผมว่าถ้าเเบบนี้น้องเค้าคงจะอยากลองของซะเเล้ว   เอาหละที่นี่ผมก็บิดจนหมดปอกเลย จนความเร็วอยู่ที่145    เเล้วระยะทางที่ วิ่ง ก๊ประ มาน 10 โล ทางตรงยาวเลยนะครับ   ผมก๊ค่อยขึ้น จนไปจ่อตูดspark   เเล้วเเซง เเบบนิ่มๆ  จนเเซงได้ ที่ละนิดๆ เเบบไม่ฟิ้วนะครับ  เเล้วผมก๊เริ่มเเซง ยืดๆยาวๆๆ จนน้องเค้าไล่ไม่ทัน       เเต่ก๊ทำผมเหนื่อยเหมือนกันน่ะครับ  จิงๆถ้าผมออกเต็มตั้งเเต่เเรก spark คงได้ดมควัน ออโตลูปจางๆ เเน่ๆครับ     ฮ่าๆๆๆ ตอนเเรกในใจผมคิดว่าไล่ไม่ทันซะเเล้ว  คงจะได้เสียชาติเกิด 2 จังหวะเเน่ๆเลย     รถผมเเดชลูก vr  ขัดลื่นๆนิด เปลี่ยนใส่กล่องเเดช5เกียร์ เสตอร 14-34   ส่วน spark ลงขอบยางเล็กที่เห็นนะครับ น่าจะมีครัชมือด้วย     เเต่ spark กีไม่ธรรมดา ที่เคยเจอมาครับ เเต่ผมก๊เเซงได้ อิ อิ  :D :D :D :D
ชีวิตก็เหมือนวิชาเล่มหนา ยังต้องเรียนรู้อะไรอีกเยอะ

ฮัลโหล 085-4742137

ma-deaw

เยี่ยม ครับ อย่าน้อยหน้า 4t

JO WANGPONG

chokmotor

อยากทราบจิง spark 135 i มันวิ่งอยู่ประมานเท่าไหร่ มีคนบอกว่ามันวิ่งได้ 150 จิงป่าวครับ
ชีวิตก็เหมือนวิชาเล่มหนา ยังต้องเรียนรู้อะไรอีกเยอะ

Hunterzero

แดชลูกVR วิ่งหืดขึ้นคอกับสปาก- -

อ้างจาก: chokmotor เมื่อ พฤศจิกายน 03, 2012, 07:22:12 หลังเที่ยง
อยากทราบจิง spark 135 i มันวิ่งอยู่ประมานเท่าไหร่ มีคนบอกว่ามันวิ่งได้ 150 จิงป่าวครับ
เคยนั่งดูพี่ขับสตาด้า ตาม สปากตัวคาบูนะ สุดเค้าประมาณ140ไมล์สตาด้า   แต่ถ้าในไมล์เองคแถงๆ155 ขึ้นถึง160
ตัวหัวฉีดก็น่าจะได้150อ่า

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

shadow

แรงอย่างเดียวไม่ได้นะ ต้องใจถึงด้วย(ที่มากวนพลังDASH 55555)

ยกสูงแล้วเด้อออ

chokmotor

อ้างจาก: shadow เมื่อ พฤศจิกายน 03, 2012, 08:22:14 หลังเที่ยง
แรงอย่างเดียวไม่ได้นะ ต้องใจถึงด้วย(ที่มากวนพลังDASH 55555)

สงสัยน้องเค้า คงจะไม่รู้จัก nova dash ซะเเล้ว เลยต้องจัดให้ซะหน่อย   เเต่ สปาคร มันกีเเรงอยู่นะ  เเดชผมวิ่ง 145เกือบๆ 150 ตามเข็มไมค์ ผมต้องมอบเกือบนิดน่ะครับ กว่าจะไล่ถึงตูดได้ ผมว่าสปาครคันดังกล่าวน่าจะวิ่งถึง เกือบ160  เเสดงว่าไมค์เเดชมันเเข็งสมชื่อจิงๆ

shadow

chaiyut405

เคยลองเหมือนกันคับ รถผมเดิมเลย สปาร์คได้แค่ตามดมควันคับ อิอิ

supachok

2tไม่เคยครับเคยเอาโซนิคน้องไปซื้ออะไหล่ครับ(ลูกcb)ครับผมปล่อยให้ห่างซัก3คันรถครับสรุปโดนสปาร์คครับ5555++++++สงใสโซจะเน่า

shadow

น้องข้างบ้านผมก็มีนะแต่เป็นสปาร์คตัวผู้หญิงอะมันเอาไปทำไรไม่รู้ก็แรงดีนะ เคยไล่ๆกันดูทางรถสวนไล่ทันอะมันต้นไวดีจัง

chokmotor

ผมว่าถ้าเเดช เครื่องไม่สมบุณร์ ได้มีลุ้นๆครับ อาจจะโดนสปารค์135กินครับ  ผมกว่าจะได้ขึ้นตีคู่ได้ เเละเเซงได้ ต้องไต่ไปทีละนิดๆ     เเต่ที่รู้มันก๊เเรงกว่าพวก โซนิค เเน่ๆครับ   สปาร์ค ตัวนี้มัน 5 เกียร์ด้วยหรือป่าวครับ ไม่เเน่ใจ

Hunterzero

4นะ เค้าชักยาวไง เราไปรอให้รอบเค้าขึ้นก็ที่เนี้ยยาวแล้ว ถ้าไปกดแต่แรงก็ทิ้งหายเหมือนกัน

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

shadow

ยามาฮ่าส่วนมากจะชักยาว ชักสั้นไม่มัน

A-SERPICO....จุ๊บๆ...

รักนะจุ๊บๆ

DirectX

armforspeed

ผมมี spark 135i ครับ ตัวแรกเลย ไม่มีครัชมือ 4เกียร์ ซื้อมาใหม่ๆ บิดหมดหมอบๆไมล์ขึ้น 160 แต่แบบยาวๆเลย โลกกว่าเกือบ2โลได้ แต่เผมว่าไมล์ spark อ่อนมากนะ
นั่งขี่ 140 ไม่เห็นตามรถเลนขวา บนสายเอเซียทันสักคันเลย
ชีวิตน่ะอะไรที่ทำแล้วมี "ความสุข" ก็ทำไป

ไม่ต้องสนว่าใครจะ "เข้าใจ" หรือ "ไม่เข้าใจ"

เพราะมัน "เป็นไปไม่ได้" ที่จะหวังให้ทุกคนมา "เข้าใจ" เราไปซะหมด ...!!!

++ สนุกกับสิ่งที่เราเป็นและทำก็พอ ++ ^_____^

>> Madcat Madlove / ตุ๊กตาไล่ฝน <<

lettuce

อ้างจาก: armforspeed เมื่อ พฤศจิกายน 03, 2012, 11:10:33 หลังเที่ยง
ผมมี spark 135i ครับ ตัวแรกเลย ไม่มีครัชมือ 4เกียร์ ซื้อมาใหม่ๆ บิดหมดหมอบๆไมล์ขึ้น 160 แต่แบบยาวๆเลย โลกกว่าเกือบ2โลได้ แต่เผมว่าไมล์ spark อ่อนมากนะ
นั่งขี่ 140 ไม่เห็นตามรถเลนขวา บนสายเอเซียทันสักคันเลย

เร็วขนาดนี้  CBR 150 หนีไม่ออกแน่
แจ็คครับ  086-068-0527   ธ.กรุงไทย เลขที่บัญชี  4240-33 4241 นายสุนทยา  สีหา  42  ม.3 ต.คลองนา อ.เมือง จ.ฉะเชิงเทรา 24000

shadow

ถ้าเป็นrxzหรอ ผมว่ารถผมชนะอะ(rxz) จริงอยู่ถ้าออกตัวเราสู้ไม่ได้ ยาวๆอะไม่แน่ มีลุ้นๆ

55555

armforspeed

อ้างจาก: lettuce เมื่อ พฤศจิกายน 03, 2012, 11:16:27 หลังเที่ยง
อ้างจาก: armforspeed เมื่อ พฤศจิกายน 03, 2012, 11:10:33 หลังเที่ยง

เร็วขนาดนี้  CBR 150 หนีไม่ออกแน่
ไมล์มันอ่อนมากครับ
ชีวิตน่ะอะไรที่ทำแล้วมี "ความสุข" ก็ทำไป

ไม่ต้องสนว่าใครจะ "เข้าใจ" หรือ "ไม่เข้าใจ"

เพราะมัน "เป็นไปไม่ได้" ที่จะหวังให้ทุกคนมา "เข้าใจ" เราไปซะหมด ...!!!

++ สนุกกับสิ่งที่เราเป็นและทำก็พอ ++ ^_____^

>> Madcat Madlove / ตุ๊กตาไล่ฝน <<