Main Menu

# # เหล่าบรรดาลูกรักของผม # #

เริ่มโดย Bazooka, ตุลาคม 21, 2012, 05:42:35 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Nainoy

มาสวัสดีตอนเช้าครับลุงอ๊อด กำลังปั้นงานหาเงินค้าสินสอดชายใหญ่อยู่ครับฮาาาาาาา

iicezkub19

เลขบัญชี 5360507802
นายสหรัฐ ธุระพันธ์ กรุงไทย
082-6975956

Bazooka

อ้างจาก: iicezkub19 เมื่อ ตุลาคม 24, 2012, 10:40:22 ก่อนเที่ยง
ดัน ๆ   มีตังจังเลย   ลุงคนนี้  ^^
..หุ หุ..ไม่มีหลอกครับตังค์อะ..ไอซ์..
..แต่ลุงชอบต่อรถโมเดลตั้งแต่เด็กๆ..ตอนนี้ก็เลยเอาตัวจริงขนาดจริงมาต่อเล่น..ต่อเสร็จนั่งชมแถมขี่เล่นได้อีก..พอสมใจอยากก็ปล่อยออกแล้วจับตัวอื่นมาต่อใหม่..หนุกๆตาประสาคนแก่..อิ อิ..

Bazooka

อ้างจาก: Nainoy เมื่อ ตุลาคม 24, 2012, 07:37:39 ก่อนเที่ยง
มาสวัสดีตอนเช้าครับลุงอ๊อด กำลังปั้นงานหาเงินค้าสินสอดชายใหญ่อยู่ครับฮาาาาาาา

..นายน้อย..ณ.เวลานี้..ชายใหญ่เหลือถ้วนๆละเด้อ..แต่ลุงถอดไมล์ดิจิตอลออกใส่ไมล์เดิมให้..

Nainoy

เงินพอเมื่่อไรชายใหญ่ย่งอยู่ผมสอยทั้งเมลนอลและดิจิตรอนครับลุงอ๊อด ลุงอ๊อดสะบายดีครับ >:(

zeedzadcom

Bazooka

อ้างจาก: zeedzadcom เมื่อ ตุลาคม 24, 2012, 06:10:39 หลังเที่ยง
นี้คลังรถหลือเปล่าคร๊าบ

..รวบรวมใว้ดูเล่นเวลาคิดถึงเค้าเฉยๆครับ..เพราะตอนนี้บางคันก็ไปอยู่กับผู้ดูแลคนใหม่แล้วครับ..

Nainoy

:'(อยากไปเชียงใหม่ครับแต่ยงไม่ว่างเลยครับลุงอ๊อด

Bazooka

อ้างจาก: zeedzadcom เมื่อ ตุลาคม 24, 2012, 06:10:39 หลังเที่ยง
นี้คลังรถหลือเปล่าคร๊าบ
..ท่าน..zeedzadcom..กล่องข้อความท่านเต็มนะครับ..ตอบท่านทาง PM ไม่ได้..ผมตอบท่านในกระทู้นี้ละกาน..ไม่รู้จะกลับเข้ามาดูรึเปล่า..
..รถในลายเซ็นเป็น เซอร์ฯ ถูกต้องแล้วครับป๋ม..ขอบคุณที่ชอบ..ครัฟ..
..ขายึดป้ายทะเบียนชายเล็ก..เป็นขาป้ายแต่งทั่วไปนี่แหละครับ..ร้านขายอะไหล่แต่งทั่วๆไปน่าจะมีขาย..อันละร้อยกว่าหรือสองร้อยนี่แหละจำบ่อได้ละ..สำหรับชายเล็กตอนนี้ผมปล่อยให้น้องๆในกลุ่มรับไปดูแลแล้วครับ..

Bazooka

อ้างจาก: Nainoy เมื่อ ตุลาคม 25, 2012, 08:08:59 ก่อนเที่ยง
:'(อยากไปเชียงใหม่ครับแต่ยงไม่ว่างเลยครับลุงอ๊อด
..จะมาเมื่อไหร่บอกเด้อนายน้อย..จะให้ลองปราบพยศ ชายใหญ่ ดูหน่อย..อิ อิ..

Bazooka

..โห ปีกว่าไม่ได้เข้ามา วันนี้มาดูเหมือนระลึกความหลังเลย..
..มะมาต่อกันดีกว่า หลังจากได้ หนูนิล มาแล้วว่าจะไม่ปั้นต่อ..ตั้งชื่อมันว่า"แมงป่อง"..
..เอาเจ้าแมงป่องมาไม่ถึงปี..เค้าหยุดผลิตซะงั้น..แมงป่อง เลยกลายเป็น ลีมิเต็ด อีดิชั่น เฉยเลย..หุ หุ..
..โมโหจนอยากขายทิ้ง แต่ก็เสียดาย เลยจับแต่งมันซะให้เข็ด..อิ อิ..
..จับแต่งเป็น ดีสหน้าคู่..อาร์มหลังจับอาร์มเนียมยัด..เปลี่ยนล้อหน้า+หลัง..

..ท่อเค้าออกข้างดีๆ..ก็เอามาออกตูดซะ..

..ณ.เวลานี้เจ้า"แมงป่อง" ของผมก็เป็นแบบนี้..

Bazooka

..พอได้กลับมาเริ่มแต่รถอีกรอบ ก็คันไม่หยุด..ดันอยากได้ Mini GP ขึ้นมา..
..ก็เลยมาลงตัวที่ Sonic 125 ..จัดมา..แต่ทำไปทำมา มันมาเป็น Mini Naked..ชื่อมัน เจ้า"แมงหวี่"..

Bazooka

..จะหยุดหยังไงก็หยุดบ่อได้..หุ หุ..
..เจ้า"แมงเวา" ก็ตามมาอีกตัว..

Bazooka

..ระหว่างทำเจ้า"แมงเวา" ก็มาคิดได้ว่า สองจังหวะของเราไม่เหลือซักคันละหนิ..เผื่อออกทริปกับน้องๆสองจังหวะ..จะเอารถใหนไปวิ่งกะเค้าหละ..
..สายตาเริ่มควานหา สองจังหวะระดับ 150 ซักคัน..แล้วก็ได้เจ้าตัวนี้มาจนได้..

..กะจะทำเป็นแบบนี้ แถมจะเสร็จอยู่แล้ว ยังไม่ทันได้ตั้งชื่อน้องๆในกลุ่มอยากได้เลยปล่อยให้น้องๆไป..

Bazooka

..รมณ์ค้างแต่งเจ้า RRW ยังไม่เสร็จใจอ่อนให้น้องๆไปดูแลต่อ..เลยยังต้องเซาะหา สองจังหวะต่อไป..
..ระหว่างเซาะหาสองจังหวะอยู่นั้น..เจ้า"แมงปอ" ก็มาหล่นบนหลังคาบ้านซะงั้น..เลยจับมาเลี้ยงใว้ดูเล่น..

saravut

สวยสุดๆ ทุกคันเลย
ขอสมัครเป็นแฟนคลับหน่อยครับ
ชอบมาก

saran

นาย ศรัณย์ ใบบัว ( บอย )
086-1653306

Chef Gai

เจษฎณรงค์ ทักษาปกรณ์  709-2-48031-8 กสิกรไทย
082-5679851-025836587
53/1279 ซ.มิตรประชา  ถ.ติวานนท์ ต. บ้านใหม่ อ. ปากเกร็ด จ. นนทบุรี 11120

Bazooka

..ข้ามคืนเลยกว่าจะได้มาต่อ แมงอีกตัวที่เข้ามาในครอบครอง..
..ขอบคุณทุกๆท่านที่แวะเข้ามาอ่านมาชม..

..แต่งรถเสร็จแล้วมีคนเข้ามาชมเข้ามาชอบ ถึงแม้จะไม่ค่อยได้ขี่ คนทำก็สุขใจละครับ..ขอบคุณทุกๆท่านที่แวะเข้ามาชม..

..มะมาต่อกัน เพราะยังไม่หมด..สองจังหวะยังไม่มี..แต่แอบเล็งๆใว้อยู่คันหนึ่ง..
..ถ้าไม่ใช่เนื้อคู่กันก็ว่าจะหาคันอื่นมาทำแบบนี้..คำโบราณที่ว่า"เนื้อคู่กันยังไงก็ไม่แคล้วกัน" ยังใช้ได้กับทุกสิ่งทุกอย่าง..เจ้าของเค้าไปได้ ดูคาติ มาก็เลยใจอ่อนยกคันนี้ให้ผมดูแล..

..ผมให้ชื่อมันว่า เจ้า"แมงสาบ" ???  ???

Bazooka

..พอได้มาก็มองหาของแต่ที่ขาดหาย..ฟลุ๊คไปเจอเอาเจ้านี่ อิ อิ..รีบคว้าหมับเลย..หุ หุ..

..ณ.เวลานี้เจ้า "แมงสาบ"..อยู่ในสภาพนี้ รอประกอบแฟริ่ง คิดว่าวันอาทิตย์นี้คงได้เอาออกวิ่งทดสอบ ถ้าไม่งอแงก็จะเก็บสีให้เค้าอีกรอบ.. ;D ;D