Main Menu

TZM เจ้าตัวปัญหา "ไม่จบไม่สิ้น "

เริ่มโดย okepot, ตุลาคม 17, 2012, 06:43:45 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

zazabee

3ใบเถา

okepot

สำเร็จเสร็จเรียบร้อยแล้วคับ :D  เมื่อวานไปรับรถมาจาก ช่างกิ๊กเรียบร้อยแล้ว หลังจากได้รถมาก็ทดลองขับกลับ ลาดพร้าวดู ยังไม่กล้าบิดเต็มที เพราะช่างบอกว่าให้รอ RUN IN ก่อนเพราะลูกฟิตมาก จากที่ลองขับกลับมา :oผมรู้สึกว่าไม่ผิดหวังเลยที่เอารถมาทำกับช่างกิ๊กแห่งบางน้ำเปรียว ??? :'( ถึง ระยะทางจะไกลไปหน่อยสำหรับผม แต่นั้นไม่ได้ทำให้ผมท้อแท้เลย เพราะกำลังใจจากสมาชิกทุกๆท่าน ที่ทำให้ผมสามารถ ทำเจ้าตัวปัญหานี้จนเสร็จสิ้นซะที..ขอบคุณทุกๆท่านมากๆคับ สำหรับกำลังใจ และ ความช่วยเหลือต่างๆที่มีให้ ...ขอบคุณมากๆคับ... (ขอขอบคุณเป็นพิเศษสำหรับช่างกิ๊ก แห่งบางน้ำเปรียว สุดยอดช่างอินดี้ ขอบคุณคับ)

sampun

yooth mtx

ทำรถก็งี้ล่ะครับ  เวลารถเสีย เซ้ง เบื่อ เครียด  ท้อ

แตถ้าเวลาแก้หาย จะรู้สึก ดี และมีความสุขมากครับ

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ

ช่างกิ๊ก

อ้างจาก: okepot เมื่อ พฤศจิกายน 08, 2012, 09:52:56 ก่อนเที่ยง
  สำเร็จเสร็จเรียบร้อยแล้วคับ :D  เมื่อวานไปรับรถมาจาก ช่างกิ๊กเรียบร้อยแล้ว หลังจากได้รถมาก็ทดลองขับกลับ ลาดพร้าวดู ยังไม่กล้าบิดเต็มที เพราะช่างบอกว่าให้รอ RUN IN ก่อนเพราะลูกฟิตมาก จากที่ลองขับกลับมา :oผมรู้สึกว่าไม่ผิดหวังเลยที่เอารถมาทำกับช่างกิ๊กแห่งบางน้ำเปรียว ??? :'( ถึง ระยะทางจะไกลไปหน่อยสำหรับผม แต่นั้นไม่ได้ทำให้ผมท้อแท้เลย เพราะกำลังใจจากสมาชิกทุกๆท่าน ที่ทำให้ผมสามารถ ทำเจ้าตัวปัญหานี้จนเสร็จสิ้นซะที..ขอบคุณทุกๆท่านมากๆคับ สำหรับกำลังใจ และ ความช่วยเหลือต่างๆที่มีให้ ...ขอบคุณมากๆคับ... (ขอขอบคุณเป็นพิเศษสำหรับช่างกิ๊ก แห่งบางน้ำเปรียว สุดยอดช่างอินดี้ ขอบคุณคับ)
ครับผม  ถ้าหากมี ปัญหาอะไรก็ แจ้งมานะครับ  เดี๋ยวจะแก้ไขให้ครับ
ร้านช่างกิ๊ก รับซ่อมกันสะบัดkr ตีปลอก2จังหวะ  ตกแต่ง โมดิฟาย และอุปกรณ์สำหรับรถแข่ง  https://web.facebook.com/Naychangkiksservice

BigChang

แนะนำให้ไปทำท่อใหม่นะครับระวัง ท่อที่ท่านไปตีหลบสวิงอาร์มมาจะสร้างปัญหาให้กับท่านในอนาคตนะครับ แล้วจะหาว่า ดี้ช้าง ไม่เตือนนะครับ 5555
ถึงมึงจะคิดว่ากูมานเลวกูก็อยู่ของกูได้กับเพื่อนด้วยใจล้วนๆโดยที่ไม่ต้องมีคนดีอย่างพวกมึง พวกกูอยู่กันได้ด้วยใจไม่ใช่ตอแหลใส่กันไปวันๆ เบื่อจริงๆเลยพวกชอบแทงข้างหลังเพื่อน

*นักการภารโรง*..TZ..

อ้างจาก: ช่างกิ๊ก เมื่อ พฤศจิกายน 09, 2012, 08:39:26 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: okepot เมื่อ พฤศจิกายน 08, 2012, 09:52:56 ก่อนเที่ยง
ครับผม  ถ้าหากมี ปัญหาอะไรก็ แจ้งมานะครับ  เดี๋ยวจะแก้ไขให้ครับ
ผมมีตัณหาได้ป่าวช่างกิ๊ก..555555
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

Mtz

อ้างจาก: BigChang เมื่อ พฤศจิกายน 09, 2012, 01:25:36 หลังเที่ยง
แนะนำให้ไปทำท่อใหม่นะครับระวัง ท่อที่ท่านไปตีหลบสวิงอาร์มมาจะสร้างปัญหาให้กับท่านในอนาคตนะครับ แล้วจะหาว่า ดี้ช้าง ไม่เตือนนะครับ 5555

หรอจ๊ะต๊ะเอง ทำท่อให้เค๊าใบนึงจิ อิอิอิ 

@@TaJung@@

อ้างจาก: Mtz เมื่อ พฤศจิกายน 10, 2012, 05:09:03 หลังเที่ยง
อ้างจาก: BigChang เมื่อ พฤศจิกายน 09, 2012, 01:25:36 หลังเที่ยง

หรอจ๊ะต๊ะเอง ทำท่อให้เค๊าใบนึงจิ อิอิอิ 
เขารับทำ(ให้)ท้องด้วยป่าว....
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

*นักการภารโรง*..TZ..

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ พฤศจิกายน 10, 2012, 05:11:27 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Mtz เมื่อ พฤศจิกายน 10, 2012, 05:09:03 หลังเที่ยง

555555+ >:( >:( >:(
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

Vilator

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ พฤศจิกายน 10, 2012, 05:11:27 หลังเที่ยง

แล้วอย่าร้องนะ
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง