Main Menu

ท่านใดใช้ suzuki swift บ้างครับ

เริ่มโดย doohan, ตุลาคม 14, 2012, 09:50:30 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

doohan

อ้างจาก: DEDOR เมื่อ ตุลาคม 17, 2012, 07:25:25 หลังเที่ยง
ป๊าดโ?้  พ่อใหญ่  สิออกรถใหม่  บ้อ  นังนำแนเด้อ

ว่าแต่ เสี่ยด้อ จะช่วยซัก 4 ซ้า 5หมื่นบ้างใหมนิ  เดี๋ยวให้ขับไปสวนยางด้วย

125cc.Only

ปกติผมซื้อรถ ผมคิดก่อนว่าจะซื้อไปทำอะไร แล้วหารถใกล้เคียงกับความต้องการที่สุด
ผมจะไม่เลือกรถก่อนแล้วหาความต้องการให้เหมาะกะรถทีหลัง
และที่สำคัญเป็นกฏเหล็กคือ ผมซื้อรถมาใช้ และผมจะไม่ยอมให้รถมาใช้เราเด็ดขาด 
ผมคิดได้แค่นี้

โดยส่วนตัว ถ้า eco car ผมเลือก อัลเมล่า เพราะผมไม่ชอบรถ ประเภทโฉมรถแนวแมงกุดจี่ (เรียกตามคนแก่แถวบ้าน)

DEDOR

อ้างจาก: doohan เมื่อ ตุลาคม 17, 2012, 07:44:33 หลังเที่ยง
อ้างจาก: DEDOR เมื่อ ตุลาคม 17, 2012, 07:25:25 หลังเที่ยง
ป๊าดโ?้  พ่อใหญ่  สิออกรถใหม่  บ้อ  นังนำแนเด้อ

ว่าแต่ เสี่ยด้อ จะช่วยซัก 4 ซ้า 5หมื่นบ้างใหมนิ  เดี๋ยวให้ขับไปสวนยางด้วย

เข้าท่าแฮะ  งั้นมาเอาเลยครับ 4 ซ้า 5 บาท  พอมีอยู่เหมือนกันครับ 555++
ปล. ถ้าเงินเยอะเหมือนเสี่ย  ผมจะไปเอา  ดีกะแม๊ค  วีครอส 4x4 3.0 เลยคับ   555++

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

THANACHOT

ผมแนะนำ 2 รุ่นนี้เครื่อง3สูบแต่แรงคุ้มกับเงินที่จ่ายไปเลยครับ
nissan march (ถ้าชอบคับเล็กขับง่ายแต่พับเบาะใส่ของใหญ่ได้)
almera(ถ้าชอบคันใหญ่)

GENIUS

Almera คันของผมหลายคนชอบนึกว่าผมซื้อมาแพง

แต่พอบอกราคาไปส่วนใหญ่จะพูดเหมือนกันหมดว่าทำไมราคาถูกจัง

อาจเป็นเพราะขนาดตัวมันค่อนข้างใหญ่และดูเผินๆ มันมาแนวๆ Teana อ่ะครับ

ผมคิดไม่ผิดที่เลือกคันนี้เพราะพอนั่งกันหลายคน

พื้นที่ภายในห้องโดยสารมันมีมากพอสมควรเลยครับ

หลังคารถมันก็สูงดีนั่งแล้วไม่อึดอัดครับ

ไม่ได้จะอวยนะแต่ผมเข้าใจแล้วว่าทำไมถึงมีคนบอกว่ามันคือ Eco car ที่คุ้มราคาที่สุด

doohan

ขอบคุณทุกๆท่านครับ  ตอนนี้ ผบ เลือกแล้ว  สวิฟ ครับ  รอศูนย์เปิดเป็นทางการ จองทันที ใช้กำลังภายในอย่างมาก ขอคิวต้นๆ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นและข้อเสนอแนะ  ขอบคุณครับ   ???

DekSin

ผมว่ามันเป็น eco car ที่ดูมีขนาดใหญ่สุดละมั้งคับ

รับปักคอม เสื้อโปโล เสื้อยืด เสื้อนักเรียน ปักข้อความหรือโลโก้ต่างๆ ตามใ

doohan

ในรถ eco รูปทรงนี้ เจ้าตัวนี้ใหญ่ ดูน่ารักที่สุด (ส่วนตัว)  แต่ คิวจองมันย้าวยาวววววว

DEDOR

อ้างจาก: doohan เมื่อ ตุลาคม 21, 2012, 07:18:03 ก่อนเที่ยง
ในรถ eco รูปทรงนี้ เจ้าตัวนี้ใหญ่ ดูน่ารักที่สุด (ส่วนตัว)  แต่ คิวจองมันย้าวยาวววววว

เอ็นโปรฮ้าง  รับซื้อไว้เองก็แล้วกันนะครับ  1500  พอไหวมั้ยครับ ราคาซาก  อิอิ  เห็นไปด้อมๆมองๆของ คุณ ปรีชาอยู่  จะจัดมาแทนคันเก่าเหรอครับ 

ปล.  ถอยรถมาวันไหนบอกด้วยเด้อ  จะได้ไปเจิมให้เป็นบุญก้นสักหน่อยน่ะคร๊าบ  55+

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

doohan

สงสัยจะต้องสั่งของแท้ใหม่เอี่ยมเลยมั้ง เปลือก n pro

เรื่องรถ คงนานจนลืมแน่ๆ