Main Menu

แจกคาถา 2 บท

เริ่มโดย Ahson, ตุลาคม 02, 2012, 08:37:17 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Ahson

กระทู้นี้โปรดใช้วิจารณญานเป็นความเชื่อส่วนบุคคล มีคาถา 2 บทมาแจก

เนื่องจากดูข่าวที่มีคนร้ายจี้คนที่เดินคนเดียวหรือขับรถคนเดียวเลยนึกขึ้นได้ ว่าป้าเคยให้คาถาไว้

แกท่องทุกครั้งที่ออกจากบ้านแต่คาถานี่มีข้อแม้ว่าห้ามออกจากบ้านตอน6โมง(จำไม่ได้ว่า6โมงเช้าหรือ6โมงเย็น)

จะออกก่อนหรือหลังก็ได้คือเช่น5.59หรือ6.01 ประมาณนั้น มีอยู่ครั้งหนึ่งแกไปซื้อของที่ตลาดตอนเช้ามืดไปคนเดียว พอกลับมามีคนรู้จักป้า

ที่สนิทกันมาบอกว่ามีคนคิดจะจี้เอาเงินแก แต่พวกนั้นบอกว่าป้าผมไม่เคยเดินคนเดียวเลยไม่มีโอกาสสักที ให้แกระวังตัวไว้ด้วย

ป้าผมเลยมาเล่าให้แม่ผมฟังว่าแกไม่เคยมีใครไปด้วยแต่ท่องคาถานี้ทุกครั้ง และบอกคาถาแม่ไว้

แม่ก็ให้ผมท่องตลอดที่ออกจากบ้าน ป้าบอกแม่ว่าถ้าใครคิดร้ายกับเราเขาจะเห็นว่าเราไม่ได้มาคนเดียวมีคนมาด้วย

จะเชื่อหรือไม่ก็ไม่ว่ากันครับแต่ถ้าท่องไว้ก็ไม่เสียหายครับ

ตั้งนะโม3จบ แล้วว่า พระพุทโธอยู่ข้างหลัง พระอะระหังอยู่ข้างหน้า อาตมาอยู่กลาง

อีกคาถาที่ผมท่องเวลาขับรถ

ตั้งนะโม3จบ เมตตันจะสัพพะโรกัสสมิง มานะสัมภาวะเย อะปะริมานัง(ของหลวงพ่อจรัญ)

เอาไปลองท่องดูครับ ผมถือหลักการ คงกระพันไม่เท่าแค้วคลาด หรือปลอดภัยไว้ก่อน ตั้งสติก่อนสตาร์ท ไส่หมวกเปิดไฟไม่ประมาท

CBR150Za

Mtz

ขอบคุณทมีร่มาแนะนำสิ่งดีๆ กำลังใจดี เป็นต่อครับ

โอ้ zx150 นครสวรรค์

ขอบคุณด้วยอีกคนครับ....คาถามงคลแคล้วคลาดปลอดภัยแต่ต้องไม่ตั้งตนอยู่ในความประมาทนะครับ
089-7062425 โอ้

aoaaued

ขอบคุณที่นำมาบอกเล่ากันครับ สิ่งดีๆ +1ม้าไปครับ                                     

kapooklookzaa

ขอบคุณมากๆครับสำหรับสิ่งดีๆ
ค้าขายใครๆก็หวังกำไร อยากได้ถูก ทำเองเลย ซื้อมาก็แพงกว่าช่างแน่นอน

ZX_B@LL

suratone

อุ้ยคาถาเดียวกับผมเลย ^^  อาจาร์ผมก็ให้มาเหมื่อนกันเป่ะเลย  ตั้งนะโม3จบ เมตตันจะสัพพะโรกัสสมิง มานะสัมภาวะเย อะปะริมานัง

ผมล้มบ่อยอิอิท่านเลยให้มา เตื่อนใจครับ

ปุ้ยชัยภูมิครับป๋ม

อันนี้คาถาเด็กแว้นนะครับ

ตั้งนะโมสามจบ..ตามด้วยบทสวด..กูแรงกูแรงกูแรงๆๆๆๆๆๆ...5555

270กม./12.77ลิตร

ratree

อันนี้คาถาเด็กแว้นนะครับ

ตั้งนะโมสามจบ..ตามด้วยบทสวด..กูแรงกูแรงกูแรงๆๆๆๆๆๆ...5555

ป๊าธ..ถืกใจข้อยหลายเด้อ +1มาให้ อิอิ

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ