Main Menu

แดชเก่า-ใหม่ 5เกียร์ 6เกียร์

เริ่มโดย sharat, ตุลาคม 01, 2012, 03:28:07 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

sharat

พอดีผมอยากจะได้แดชสักคัน  อยากรู้ 5เกียร์กับ6เกียร์ ต่างกันยังไงคับ แล้วดูยังไงคับ

ตัวไหนเวิร์คกว่ากัน

ขอบคุณคับ

aoaaued

พอดีผมอยากจะได้แดชสักคัน  อยากรู้ 5เกียร์กับ6เกียร์ ต่างกันยังไงคับ แล้วดูยังไงคับ

ตัวไหนเวิร์คกว่ากัน

ขอบคุณคับ

ผมเคยใช้แดชอยู่ราวๆ5-6ปี ก็ใช้มา3คัน ไฟท้ายโดนัสคันนึง แล้วก็มารุ่นท้ายแหลม รุ่นแรกและรุ่นสุดท้าย ทั้ง3คันเป็น6เกียร์นะ และผมว่า6เกียร์น่าจะเวอร์คกว่า5เกียร์นะ เพราะขนาด6เกียร์ยังมีเผลองัดเกียร์7...อ่ะแต่ไม่เข้า อิอิอิ.  รุ่นสุดท้ายขับมัส์กว่า และเบรคก็ดีกว่าเพราะเป็นจานเบรคใหญ่  ส่วนอัตราการกินน้ำมันก็พอๆกันครับ

golfzz

:D :D แนะนำ 6 เกียร คับ ตัวตูดตัด ไฟตาเพชรคับ  แรงแน่ๆ <ใช้อยู่>

chaiyut405

sharat

6 เกียร์ มีทั้ง ตูดเเหลม เเละตูดกลมหรอคับ

(แล้วดูไงอ่า ครับ)

Oblivious12

kapooklookzaa

อยากได้แรงๆต้อง 6 เกียร์ ครับ แล้วหากล่องไฟแด๊ช 5 เกียร์มาใส่(ให้ดูค่า 5.5ครับ) ขั้นตอนอีก นิด

หาเกียร์ แอล กับข้อแอล มาใส่ซะที่นี้แหละ แด๊ชวิ่ง170-180ตามไมล์ ให้คนเด็กรุ่นหลังตะลึงกัน
ค้าขายใครๆก็หวังกำไร อยากได้ถูก ทำเองเลย ซื้อมาก็แพงกว่าช่างแน่นอน

pond smile-s

อ้างจาก: kapooklookzaa เมื่อ ตุลาคม 23, 2012, 01:38:06 ก่อนเที่ยง
อยากได้แรงๆต้อง 6 เกียร์ ครับ แล้วหากล่องไฟแด๊ช 5 เกียร์มาใส่(ให้ดูค่า 5.5ครับ) ขั้นตอนอีก นิด

หาเกียร์ แอล กับข้อแอล มาใส่ซะที่นี้แหละ แด๊ชวิ่ง170-180ตามไมล์ ให้คนเด็กรุ่นหลังตะลึงกัน

แรงแบบหมกๆ อิ๊ๆ

Cantona@07

อ้างจาก: Oblivious12 เมื่อ ตุลาคม 21, 2012, 10:37:57 หลังเที่ยง
6เกียร์คลัชมือ5เกียร์คลัชเท้า
ตามนี้ครับ
ดูง่ายๆ ตัว 5 เกียร์(มีเฉพาะตูดกลม) ครัชเท้า เบรคหลังจะเป็นดรัมครับ แต่ที่เห็น 6 เกียร์ใส่เบรคหลังเป็นดรัมคือแปลงมาครับผม
ปล.dash r = ตัว 5 เกียร์ ,  dash rs = ตัว 6 เกียร์