Main Menu

ช่วยหน่อย tuxedo อยากโดดครับ

เริ่มโดย art_racing, กันยายน 27, 2012, 09:06:05 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

art_racing

พี่ๆๆครับ
ผมอยากทราบว่า สปริงคลัช แผ่นคลัช แต่ง ของทักซีโด้ อะครับมันมีไหมครับ
ถ้าไม่มีใช้ของอะไรแทนได้บ้างครับ
คือตอนนี้ออกตัวดี แต่เกีย2 มันเหมือนฟรีทิ้งอะครับ อยากได้โดดๆๆอะครับ
ปล อยากสวนโซนิคทำลูกอะครับ แข่งกันผมได้แต่ตามครับเลยอยากได้ชุดคลัช มาช่วยให้จับดีขึ้นอะครับ
ขอบคุณมากครับ

jjjjjjj7303

ผมใช้เจียร์แผ่นครัชให้สากๆน่ะครับ
โทร 0910181638 ขวัญชัย

kaithongg

ไม่ เก่า นะ55

กร๊ากกกกก

pu a.t.e.44

Mtz

หาไม่ได้ ก็รองแหวนรองน๊อตน้ำมันเบรค ที่สปริงครัชช้วยดูครับ เอาแค่ใส่ไปสรปงละวงก็ใช้ได้แล้ว  (อันนี้ช่้างเคยลองใส่ให้ผม ผมว่ามันโอเคนะ ดีกว่าใส่สปริงแต่งตรงที่ สปริงไม่แข็งเกินแต่จับดี

chimkul01

ฟรีทิ้ง ยกชุดคาชเลยครับ ย้ำชามคลัชเปลีี่ยนแผ่นให้หมดหาสปริงแต่ง แล้วจะรู้ว่าปวดมือแค่ไหน

ใจมันรักทำงัยอ่าพ่อ

นายฮาดีย์ ฉิมกุล
086-787-1291
403-024649-2 ไทยพานิชย์ สาขา บิ๊กซีหนองจอก

puttasak

อ้างจาก: Mtz เมื่อ พฤศจิกายน 02, 2012, 06:35:07 ก่อนเที่ยง
หาไม่ได้ ก็รองแหวนรองน๊อตน้ำมันเบรค ที่สปริงครัชช้วยดูครับ เอาแค่ใส่ไปสรปงละวงก็ใช้ได้แล้ว  (อันนี้ช่้างเคยลองใส่ให้ผม ผมว่ามันโอเคนะ ดีกว่าใส่สปริงแต่งตรงที่ สปริงไม่แข็งเกินแต่จับดี
ตามนี้เลยครับรองแหวนเคยใช้อยู่ ใช้แหวนทองแดงที่มีขายทั้งไปครับ

art_racing

อ้างจาก: puttasak เมื่อ พฤศจิกายน 02, 2012, 12:15:04 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Mtz เมื่อ พฤศจิกายน 02, 2012, 06:35:07 ก่อนเที่ยง
ตามนี้เลยครับรองแหวนเคยใช้อยู่ ใช้แหวนทองแดงที่มีขายทั้งไปครับ
แล้วคลัชลื่นทำไงอะครับ อะไหลก็หายากมากครับ

Military

ตามที่ ท่านเอ็ม บอกมาเลยครับ

Mtz

อ้างจาก: art_racing เมื่อ พฤศจิกายน 02, 2012, 08:09:41 หลังเที่ยง
อ้างจาก: puttasak เมื่อ พฤศจิกายน 02, 2012, 12:15:04 หลังเที่ยง
แล้วคลัชลื่นทำไงอะครับ อะไหลก็หายากมากครับ
ครัชลื่น ยังไงก็รื้อแล้ว ถอดมาย้ำหมุดชามครัชใหม่เลยก็ดี 100กว่าบาท +นิดหน่อย  ส่วนแผ่นครัช คงต้องให้ผู้ชำนาญการดูแล้วแหละว่าใส่กะรุ่นไหนได้บ้าง อย่างของผมTZM ก็เพิ่งรู้มาจากคนขายอะไหล่รุ่นเก่าๆว่าใช้กะRXZ VR ได้ครับ   เพราะรถส่วนใหญ่ในบ้านเรา อะไหล่มันทำมาแบบเดียวใช้ได้หลายรุ่นเลย

suriya3959

เคยซื้อมานานแล้วเห็นร้านขายเขาเอาของ honda มาให้แต่ไม่แน่ใจตอนนี้เป็น6แผ่นแล้ว ;D

kaopodmsk

ผม มี 2สูตร น่ะ เอา ไหมครับ แบบ ในสนาม กับ ทำวิ่ง สุดๆ

JO WANGPONG

chokmotor

ลองเปลี่ยนเเผ่นครัชใหม่ทุกเเเผ่นดูครับ เอาของเดิมๆของมันอะครับ ผมว่ายังน่าจะหาได้อยู่ เเล้วเอาไปเเต่งเสื้อนิดหน่อยก๊สวนโซนิคสบายๆ สเตอร์  15-34  ลองดูครับ   ??? ???

อดีตๆ เเต่ตอนนี้ขายไปซะเเล้ว

ชีวิตก็เหมือนวิชาเล่มหนา ยังต้องเรียนรู้อะไรอีกเยอะ

ฮัลโหล 085-4742137

mozzzayoname

ไส่มาแล้วคับ. รถผม บีทไส่สปริงแต่ง สองตัวสี่ไม่ไหวแม่งแข็งเกิน เกียสามบางทียังโดดคับ แต่สายคลัชน่าจะสึกเร็วกว่าเดิมแต่เปลี่ยนมา้วก้พอใจอ่ะคับท่าอยากให้โดด

art_racing

อ้างจาก: chokmotor เมื่อ พฤศจิกายน 03, 2012, 07:06:25 หลังเที่ยง
ลองเปลี่ยนเเผ่นครัชใหม่ทุกเเเผ่นดูครับ เอาของเดิมๆของมันอะครับ ผมว่ายังน่าจะหาได้อยู่ เเล้วเอาไปเเต่งเสื้อนิดหน่อยก๊สวนโซนิคสบายๆ สเตอร์  15-34  ลองดูครับ   ??? ???

ของพี่แต่งไรมั่งอะครับ เครื่องนะครับ

mozzzayoname

เดิมหมดเลยยย เปลี่ยนสเตอกะสปริงอย่างเดียว สรปิงแต่งน้ะไส่แค่สองตัวก้แข็งแล้วว

chokmotor

อ้างจาก: art_racing เมื่อ พฤศจิกายน 04, 2012, 09:19:41 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: chokmotor เมื่อ พฤศจิกายน 03, 2012, 07:06:25 หลังเที่ยง
ลองเปลี่ยนเเผ่นครัชใหม่ทุกเเเผ่นดูครับ เอาของเดิมๆของมันอะครับ ผมว่ายังน่าจะหาได้อยู่ เเล้วเอาไปเเต่งเสื้อนิดหน่อยก๊สวนโซนิคสบายๆ สเตอร์  15-34  ลองดูครับ   ??? ???

ของพี่แต่งไรมั่งอะครับ เครื่องนะครับ

เเยงเสื้อขัดลื่นๆนิดหน่อย ลูกขยายเบอร์เป็น 300 เสตอร์15-34 ผ่าท่อโล่ง เท่าที่จำได้นะครับ  อิ อิ
ชีวิตก็เหมือนวิชาเล่มหนา ยังต้องเรียนรู้อะไรอีกเยอะ

ฮัลโหล 085-4742137

D-500

ซื้อ-ขายแลกเปลี่ยนรถยนต์เดิมๆ รถแรง รถยุโรบวางเครื่องแต่งซิ่ง
                     T.081-6666643
นาย ศุภชัย มีแสงนิล กสิกรไทย สาขาถนนโรจนะ 4522116144

pond smile-s

อ้างจาก: chokmotor เมื่อ พฤศจิกายน 07, 2012, 09:25:30 หลังเที่ยง
อ้างจาก: art_racing เมื่อ พฤศจิกายน 04, 2012, 09:19:41 ก่อนเที่ยง

เเยงเสื้อขัดลื่นๆนิดหน่อย ลูกขยายเบอร์เป็น 300 เสตอร์15-34 ผ่าท่อโล่ง เท่าที่จำได้นะครับ  อิ อิ

วิ่งสุดๆได้เท่าไหร่หรอคับ