Main Menu

สอบถามผู้รู้ tzm 150 ออกตัวช้าครับ

เริ่มโดย maesodkom, กันยายน 25, 2012, 04:30:57 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

maesodkom

รถผม อ่ะครับ เวลาออกตัวช้า ครับ มันอื้อๆ แต่พอออกดั้ยสัก 2-3 เมตรพุ่งแรงมาก ผมลองอัดยาวๆดู มันได้ที่ 160 แล้วเสียงเครื่องมัน อื้อๆหน่ะครับ ต้องแก้ไขยังงัยครับ และอีกเรื่อง เครื่องร้อน ครับ ผมรู้สึกได้จากไอร้อนที่มาปะทะขาผมครับ แต่เข็มวัดความร้อนขึ้นนึดเดียวครับไม่ถึงครึ่ง รบกวนผู้รู้แนะนำบ้างนะครับ ขอบคุณมากครับ
kom

@@TaJung@@

รถมันอืดตอนออกตัวน่าจะเป็นปกตินะ เพราะของผมมันก็อืดๆเหมือนกัน  แต่ถ้าเร่งรอบแว๊นๆมันก็ไม่อืด  อิอิอิ
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

GENIUS

รถผมค้างสต็อคยังอืดๆ เหมือนกัน

แต่เกิน 5พันก็ไม่อืดแล้วนะ

วาวล์เปิดพุ่งน่ากลัวอยู่

THANACHOT

ไอร้อนที่มาปะทะขาผมว่าน่าจะปกตินะเห็นเป็นกันทุกคนถ้าไม่ใส่ยีน

poy

ออกตัวรอบซัก1500-2000อืดคันผมก็เป็นคับ ถ้าจะไม่ให้อืดก็เล่นรอบซัก5000อัพจะไม่อืดแต่ต้องกดหน้าแล้วเลี้ยงคลัทช์ดีๆนะคับ ไม่งังหน้าลอย

black850

ของผมก็อืดนะครับ ต้องเร่งรอบนิด ๆ เวลาออกตัว
เลขที่บัญชี 3280773932 อภิชาติ สุระเดช ธ.กรุงเทพ สาขาแม่สอด

รบกวนติดต่อ ก่อน 22.00 น.ครับ ขอเวลาเป็นส่วนตัวบ้างคร๊าบบบ

โทร 082-162-3630 แบล็ค

Arm TZ

ของผมถ้าออกตัวที่รอบต่ำๆก็อืดเหมือนกันครับ ต้องออกตัวที่ 3000 รอบ ถึงจะไม่อืดครับ

maesodkom

ถ้างั้นก็แปลว่ารถผมก็คงปกติ แต่ความเร็วนี้สิครับ อัดสุดๆดั้ยเพียง 160 เอง NSR RRW คันเก่า ยังดั้ยถึง 200 เรยคับ รุ้สึกว่ามันยังไม่สุดๆ หน่ะ อยากดั้ยสัก 180 น่าจะโอเค กว่า ถ้าใครรู้แนะนำด้วยนะครับ และขอบคุณทุกความเห็นครับ คือผมชอบขับมอไซค์เร็วๆมาตั้งแต่เด็กแล้วครับ
kom

Arm TZ

TZM ทุกอย่างเดิมๆ+เครื่องหลวมๆนี่วิ่ง 180 ได้อยู่นะ ลองล้างคาร์บูให้สะอาดทุกซอกทุกรู โดยเฉพาะรูเจ็ตตรงถ้วยคาร์บูนี่ห้ามตัน ของผมเคยตันที่ 160 นี่แหละล้างคาร์บูก็ไม่หาย จนนึกพิเลนลองเอาไส้แม็กเย็บกระดาษแหย่รูเจ็ตตรงถ้วยคาร์บูดู โอ้....แหย่เข้าไปปุ๊บดึงออกมาขี้ขยะสนิมติดมาด้วยเลยแหย่ไปมาจนสะอาด หลังจากนั้นมาวิ่งดีปลายได้เกิน 180 เลยครับ

maesodkom

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวผมจะลองดูอีกที ในวันที่ผมหยุด
kom

GENIUS

tzm 150

เครื่องฟิตๆ 180ตามไมล์ได้อยู่แล้วแต่ขับเร็วมากเสี่ยงอันตรายเปล่าๆ ครับ

คันของผมตอนถนนโล่งๆ เคยลองอัดพอขึ้นถึง 150 ต้องยกแล้วเพราะทางหมดซะก่อน

หลังจากนั้นก็ไม่เคยลองขับเร็วๆ แบบนี้อีกเลยครับ

GENIUS

Mtz

อ้างจาก: GENIUS เมื่อ กันยายน 27, 2012, 11:21:21 หลังเที่ยง
ในคลิบบ่ใช่รถผมนะ
หรออออ ลุง อิอิ คลิปนี้เขาถ่ายที่อินโดนู้นมั้ง ลุงมาเนียน เดี๋ยวเถอะ  อิอิ  ถนนเมืองไทยวิ่งเลนซ้ายนะลุง 
  แต่คันนี้แรงจริงๆวิ่งแตะๆ200เลย จากการที่เคยเดาๆกัน มันน่าจะทำไฟมา

*นักการภารโรง*..TZ..

แต่ความร้อนมันขึ้นสูงมากนะครับ  ใกล้พังแล้วไอ้คันนี้.....5555+
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

Hunterzero

อันนี้ก้ปริศนาอีกนั้นแหละครับ ความร้อนมันชี้นิ ถ้าเป็นรถเราถึงขั้นฮีตได้แล้วมันยังซัด ยาวสบายๆแถมความร้อนไม่ลงตอนขี่เร็วๆอีกน่าแปลกไหมละ?
และถ้าอยากรู้ว่ารถตัวเองสมบูรณ์มากไหม ลองเบิ้ลวัดกับในคลิปครับ ถ้าเบิ้ลรอบขึ้นใกล้เคียงหรือขึ้นน้อยกว่านิดหน่อย ก็ยังสมบูรณ์(แต่ของมัดไม่เหมือนนะด้อยกว่าเยอะ)

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

@@TaJung@@

ไมล์กาก เกจ์ความร้อนมันด๋อย....อิอิอิ
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

GENIUS

อ้างจาก: Mtz เมื่อ กันยายน 28, 2012, 12:04:18 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: GENIUS เมื่อ กันยายน 27, 2012, 11:21:21 หลังเที่ยง
ในคลิบบ่ใช่รถผมนะ
หรออออ ลุง อิอิ คลิปนี้เขาถ่ายที่อินโดนู้นมั้ง ลุงมาเนียน เดี๋ยวเถอะ  อิอิ  ถนนเมืองไทยวิ่งเลนซ้ายนะลุง 
  แต่คันนี้แรงจริงๆวิ่งแตะๆ200เลย จากการที่เคยเดาๆกัน มันน่าจะทำไฟมา

ผมบิดแค่ 150 ก็ไม่เอาละครับ

GENIUS

คันในคลิบ

ปุ่มน้ำมันมันค้างหรือเปล่า

อิ อิ

maesodkom

kom

Arm TZ

ของผมเคยอัดแช่จาก 180 เพื่อรอไหลไป 190 ระยะทางประมาณ 1 กิโล ความร้อนปกติครับ เข็มเกิน C มานิดๆ TZM นี่แปลก 0-180 มาง่ายๆเหมือนกำลังเหลือๆไปต่อได้อีก แต่พอ 180+ มันกลับหมดแรงเอาซะดื้อๆ :-*