Main Menu

ยากบิ้วไมโครแม็กมั่นแต่หาอะไหล่ยากมาก

เริ่มโดย BIRD MICRO, กันยายน 22, 2012, 04:16:40 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Mr-32

แนะนำให้ใช้  Google  ครับ  รถ "เก่า"  + "แก่" ขนาดนี้

แนะนำให้  เสิร์ชร้านเก่า ๆ ที่มีขายอะไหล่ ตามต่างจังหวัด แล้วโทรไปถาม

ผมได้ หน้ากากทั้งชุด ของ Magnum L/C ,มาแค่  500 บาท

กุญแจแท้ ทั้งชุด 200    ฝาข้าง  ท้ายเบาะ เหล็กจับหลัง

ราคา แค่  1  ใน 4 ของราคาบนเว้ปที่ซื้อเป็นกิโล  แล้วมาแยกขายเป็นชิ้น 

หรือถ้ามีงบมากพอ  ซื้อทั้งคันครับ มาจอดเป็นอะไหล่  แล้วถ้ามีเพื่อนฝูง อยากได้ ก็จอดแบ่งกัน. 

อ้อ  ลืมบอก ผมได้จากสิงห์บุรีครับ  ลองเสิร์ช หาร้าน เก่าๆ ดู จังหวัดเล็ก ๆ

พวก เชียงใหม่ นครราชสีมา ไม่ต้องโทรไป

หรือถ้าจะให้ดีกว่านั้น มีเพื่อนในเฟซ ใน MSN  อยู่จังหวัดไหน ให้ "มัน"  เดินไปถามให้เลย

ตอนนี้ผมมี  2 คัน กับ 1 ซาก.

ลองโพสรูปดูแล้วกันนะครับ ไม่รู้จะขึ้นไหม อันนี้คือ 2 คัน. ที่มีอยู่  และยังมีชุดสีทิ้งไว้อีก  1 ชุด

กับซาก เก็บเครื่อง  + โครง  (มีทะเบียน)  ไว้เป็นอะไหล่

ถ้าใจรักจะเล่นรถเก่าขนาดนี้.. ต้องมีเวลา  และ สนุกกับการหาอะไหล่  อย่า "เครียด" 

อย่ารีบร้อน   จนถูก "ฟันหัวขาด"

paopiaw

อ้างจาก: Mr-32 เมื่อ ตุลาคม 11, 2012, 06:11:19 หลังเที่ยง
แนะนำให้ใช้  Google  ครับ  รถ "เก่า"  + "แก่" ขนาดนี้

แนะนำให้  เสิร์ชร้านเก่า ๆ ที่มีขายอะไหล่ ตามต่างจังหวัด แล้วโทรไปถาม

ผมได้ หน้ากากทั้งชุด ของ Magnum L/C ,มาแค่  500 บาท

ขอเบอร์ร้านที่ สิงห์บุรี ได้มั้ยครับบ

กุญแจแท้ ทั้งชุด 200    ฝาข้าง  ท้ายเบาะ เหล็กจับหลัง

ราคา แค่  1  ใน 4 ของราคาบนเว้ปที่ซื้อเป็นกิโล  แล้วมาแยกขายเป็นชิ้น 

หรือถ้ามีงบมากพอ  ซื้อทั้งคันครับ มาจอดเป็นอะไหล่  แล้วถ้ามีเพื่อนฝูง อยากได้ ก็จอดแบ่งกัน. 

อ้อ  ลืมบอก ผมได้จากสิงห์บุรีครับ  ลองเสิร์ช หาร้าน เก่าๆ ดู จังหวัดเล็ก ๆ

พวก เชียงใหม่ นครราชสีมา ไม่ต้องโทรไป

หรือถ้าจะให้ดีกว่านั้น มีเพื่อนในเฟซ ใน MSN  อยู่จังหวัดไหน ให้ "มัน"  เดินไปถามให้เลย

ตอนนี้ผมมี  2 คัน กับ 1 ซาก.

ลองโพสรูปดูแล้วกันนะครับ ไม่รู้จะขึ้นไหม อันนี้คือ 2 คัน. ที่มีอยู่  และยังมีชุดสีทิ้งไว้อีก  1 ชุด

กับซาก เก็บเครื่อง  + โครง  (มีทะเบียน)  ไว้เป็นอะไหล่

ถ้าใจรักจะเล่นรถเก่าขนาดนี้.. ต้องมีเวลา  และ สนุกกับการหาอะไหล่  อย่า "เครียด" 

อย่ารีบร้อน   จนถูก "ฟันหัวขาด"

----- Club ใจง่าย ------  247

paopiaw

ขอเบอร์ร้านที่ สิงห์บุรี ด้วยครับบบ สนใจครับ

paopiaw

RS19

รูปทรงคลาสิกมากแต่เทคโนโลยีลํ้าสมัย อย่างยูนิแทรก หม้อนํ้า ล้อแม็ก6เกียร์ เทพสมัยก่อนเลย

BIRD MICRO

ตอนนี้ติดต่อร้านอะไหล่ที่สุพรรณ ตลาดสระกระโจม ชื่อร้านจำไม่ได้ ว่าจะยกไปวันที่ 4 นี้ ถ้าทำสีตัวถังเสร็จครับ

The Mach Team

อ้างจาก: BIRD MICRO เมื่อ ตุลาคม 25, 2012, 07:51:49 หลังเที่ยง
ตอนนี้ติดต่อร้านอะไหล่ที่สุพรรณ ตลาดสระกระโจม ชื่อร้านจำไม่ได้ ว่าจะยกไปวันที่ 4 นี้ ถ้าทำสีตัวถังเสร็จครับ

ได้อะไหล่อะไรบ้างครับ เพื่อมีเงินจะได้ซื้อด้วยครับ
นาย อ้น ศรีมงคลปทุม 0867711817               
THE MACH THE RIDE ON ROAD

jimonline

หาอะไหล่ที่ไหนอะครับ  อิอิ  พอดีไปเจอมา  2คัน  คันเขียวนี่ 2500    คันน้ำเงิน ดูท่าจะปล่อยยาก

ไม่รู้ รุ่นไหน ทำสีมาป่าวไม่รู้ ดิสหน้าไม่มี      เล่มมี  รอบัตรประชาชนเจ้าของ

คันน้ำเงินนี้ เจ้าของ ว่า คาร์บู ไม่ดี ใครมี บอกได้เอาไปขายให้แก

จิม

BIRD MICRO

IJ

อยากเจอบ้างจัง เฮ้อออออ

อ้างจาก: jimonline เมื่อ พฤศจิกายน 10, 2012, 11:38:11 ก่อนเที่ยง
หาอะไหล่ที่ไหนอะครับ  อิอิ  พอดีไปเจอมา  2คัน  คันเขียวนี่ 2500    คันน้ำเงิน ดูท่าจะปล่อยยาก

ไม่รู้ รุ่นไหน ทำสีมาป่าวไม่รู้ ดิสหน้าไม่มี      เล่มมี  รอบัตรประชาชนเจ้าของ

คันน้ำเงินนี้ เจ้าของ ว่า คาร์บู ไม่ดี ใครมี บอกได้เอาไปขายให้แก

จิม

davidmeo

สวิทซ์แฮนด้านซ้าย(ด้านคลัช) ใช้ของ GTO ไม่ต้องแปลงใส่ได้เลย  2.สวิทซ์กุญแจ ใช้ของ serpico  3.กุญแจที่ไขเปิดเบาะ รุ่นนี้ไม่มีกุญแจเบาะ ลูกสูบ คว้าน ข้อเหวี่ยง ลูกปืนข้อเหวี่ยง ถอดไปเทียบเลยครับ ใช้ปนกันกับทักซิโด้ และ GTO คาร์บู คันสตาร์ทใช้ของทักซิโด้ ใช้อากิร่าได้ ใส่แล้วจูนใช้ได้เลย สายไฟทั้งชุดยังมีขาย ชุดนึงไม่เกิน 400 ก็อกน้ำมันใช้ ของ A100 ลูกยางต่างๆ ถอดไปเทียบครับ ผมบูรณะใหญ่ตอนปี 53 ถอดใส่ลังยกไปเทียบร้านใกลๆบ้านครับได้ครบทุกชิ้น ไม่ได้เข้าวรจักรหรือศูนย์พระราม 9 เลย อะไหล่สิ้นเปลืองหาง่าย ใช่ร่วมกับรุ่นอื่นๆได้ แต่หา อะไหล่ชุดสี เรือนไมล์ ท่อ ปลายท่อ ยาก ต้องโทรหาของร้านต่างจังหวัด

IJ

อ้างจาก: davidmeo เมื่อ กุมภาพันธ์ 22, 2013, 04:19:17 หลังเที่ยง
สวิทซ์แฮนด้านซ้าย(ด้านคลัช) ใช้ของ GTO ไม่ต้องแปลงใส่ได้เลย  2.สวิทซ์กุญแจ ใช้ของ serpico  3.กุญแจที่ไขเปิดเบาะ รุ่นนี้ไม่มีกุญแจเบาะ ลูกสูบ คว้าน ข้อเหวี่ยง ลูกปืนข้อเหวี่ยง ถอดไปเทียบเลยครับ ใช้ปนกันกับทักซิโด้ และ GTO คาร์บู คันสตาร์ทใช้ของทักซิโด้ ใช้อากิร่าได้ ใส่แล้วจูนใช้ได้เลย สายไฟทั้งชุดยังมีขาย ชุดนึงไม่เกิน 400 ก็อกน้ำมันใช้ ของ A100 ลูกยางต่างๆ ถอดไปเทียบครับ ผมบูรณะใหญ่ตอนปี 53 ถอดใส่ลังยกไปเทียบร้านใกลๆบ้านครับได้ครบทุกชิ้น ไม่ได้เข้าวรจักรหรือศูนย์พระราม 9 เลย อะไหล่สิ้นเปลืองหาง่าย ใช่ร่วมกับรุ่นอื่นๆได้ แต่หา อะไหล่ชุดสี เรือนไมล์ ท่อ ปลายท่อ ยาก ต้องโทรหาของร้านต่างจังหวัด
ข้อมูลแน่นมากเลย ขอบคุณมากครับ +ไป1ม้า