Main Menu

[Project_No.1] Nova-S สารพัดโปรเจ็ค

เริ่มโดย NovaScraper, กันยายน 21, 2012, 05:43:56 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

NovaScraper

ผ่าเครื่องแล้วครับตอนนี้

ตัวเครื่อง

ตัวรถ

นี้แหละท่อไบท์

สปิ้นเตอร์ ตัวแรง

ท่อแวํนๆ

มุมสูง

ชุดสี

Gok

.

แจ๋วเลยครับ ของผมกำลังจะมาวันจันทร์ จะได้เอามาแนะนำตัวบ้าง.

.

NovaScraper

อ้างจาก: Gok เมื่อ กันยายน 30, 2012, 12:02:30 ก่อนเที่ยง
.

แจ๋วเลยครับ ของผมกำลังจะมาวันจันทร์ จะได้เอามาแนะนำตัวบ้าง.

.

อะไรมาวันจันทร์หว่า ตัวรถ หรือ ตัวของ ครับ

NovaScraper

โอ้ว แล้วที่เจ็บ ใน 2Strokeclub นี้แหละ

เค้าบอกว่า Nova-S ตัวแรก ไล่กับ Nova-RS ได้เลย เดิมๆขึ้น 130 เหมือนกัน 4 เกียร์ กับ 5 เกียร์

http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=11543.00

ผมไม่เชื่อลองไปถามช่าง ช่างบอกว่าจริง

Nova-S มันมีอะไรพิเศษ คือ กล่องไฟมันจัด+แรง มากๆ

NovaScraper

จะเสร็จแล้วครับบ

ซาก 4 เกียร์

เตรียมยกขึ้น

บรรยากาศภายในบ้าน (โคตรรก)

NovaScraper

chimkul01

พ่อผมบอกว่า อยากทำรถเก่ง  แค่ทำแล้วเก็บก็จะเก่ง

เพราะผม ขี้ลืม ไม่ค่อยชอบเก็บของ อิอิ

ใจมันรักทำงัยอ่าพ่อ

นายฮาดีย์ ฉิมกุล
086-787-1291
403-024649-2 ไทยพานิชย์ สาขา บิ๊กซีหนองจอก

Original

NovaScraper

ปัญหาคือ ตอนนี้ ยกเครื่องแขวน ไม่ได้(ทำคนเดียว T-T)

NovaScraper

ภาพตอนใส่แฟริ่งแดช (เก่ามากๆ) แว๊นๆ (เอาแฟริ่งพี่มาใส่)

ตอนนี้ใส่ ท่อลอดท้อง (เก่าอีกตามเคย)

sixnine

พี่ครับใส่เกียร์โยง แล้วขาตั้งเดียวทำไงครับ ผมกำลังปั้นอยู่ครับ
ความจริงมักฟังไม่ลื่นหู

banjong

NovaScraper

อ้างจาก: sixnine เมื่อ ตุลาคม 01, 2012, 11:50:13 หลังเที่ยง
พี่ครับใส่เกียร์โยง แล้วขาตั้งเดียวทำไงครับ ผมกำลังปั้นอยู่ครับ

ขาตั้ง เอาของเดิมครับ ผ่าครึ่ง หาเหล็กเชื่อมดามไว้

sixnine

ความจริงมักฟังไม่ลื่นหู

NovaScraper

ปัญญาอยู่ที่ช่วงเกียร์อีก

ถ่ายภาพอื่นมาลงเล่นๆก่อน

วิทย์_2T

NovaScraper

NovaScraper