Main Menu

กลับมาเล่น 2 จังหวะอีกครั้ง เสร็จแล้วครับ

เริ่มโดย Jed 3G+, กันยายน 07, 2012, 02:29:11 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Jed 3G+

แนะนำตัวครับ ชื่อเจต อยู่หาดใหญ่ เคยขับ TZM serpico มาวันนี้ เป็น RRW คับ เริ่มทำทีละอย่างครับ
คันนี้เจอในเวป โคราชครับ
ทะเบียนไม่ขาด เครื่องไม่ดัง แต่งชุดสีไม่สวย ยางหน้า-หลัง หมดดอก ราคา 9000 ค่าส่ง อีก 2750

triton_sb

ผมเองก็ชอบมาตลอดครับ ยังรถแบบนี้ก็ยังน่าใช้อยู่เสมอ

Jed 3G+

รถส่งมาถึงวันที่ 20 สค โดดงานไปรับรถที่ไปรษณีย์ :(

พนักงานไปรษณีย์ ถามว่ากี่หมื่น (โห ราคาดีจริง)

hs9lcx

Jed 3G+

สตาร์ท ทีเดียวติด ไฟหน้าปัทขึ้นหมด (รอดค่าซ่อมไปหลาย)

แล้วก็ล้างคับ

เจอปัญหาแรก ท่อรั่วตรงตะเข็บใต้ท้อง

แล้วก็ไปหาอะไหล่ ได้บังไมล์แท้ กับกระจกมองหลังเทียม

แต่อะไหล่อื่นๆ หาไม่ได้เลย (หาดใหญ่เพิ่งโดนน้ำท่วม 2 รอบไป) คงต้องหาในเว็ปนี้แหละ

บูรพาพยัคฆ์

เข้ามาเอาใจช่วยครับ   ผมก็มี  อาร์ดับบลิว 

ภาพความหลัง

Jed 3G+

เริ่มหาของครับ
ยาง 1 คู่ของ cbr 150 i ราคา 1200 แต่ล้อหลังใส่ไม่ได้ เพราะรถผมแปลงจานโตมา มันติดสวิงอาร์ม

ดูยางเดิมสิ หน้า 2.50 หลัง 2.50

จากนั้นตะเวณหาร้านทำท่อ  เปลี่ยนลูกปืนคอบน-ล่าง (ร้านช่างเทน หลังรพ กรุงเทพฯ)

สภาพท่อ
:)

eakkachai

จูนไม่นิ่ง แต่วิ่งกระจาย เเดกน้ำมันชิบหาย นี่แหล่ะสไตล์ 2T

Jed 3G+

คับ ตอนขับ ser ว่าอะไหล่หายากแล้ว มาเจอฮอนด้ายากกว่าอีก
อ้างจาก: hs9lcx เมื่อ กันยายน 07, 2012, 02:36:26 หลังเที่ยง
หาดใหญ่เหมือนกัน
อยู่แถวไหนครับ รถ zx สีเขียวใกล้เสร็จยังครับ ทักทายกันได้ครับ

อ้างจาก: บูรพาพยัคฆ์ เมื่อ กันยายน 07, 2012, 02:47:10 หลังเที่ยง
เข้ามาเอาใจช่วยครับ   ผมก็มี  อาร์ดับบลิว  
ผมนั่งดูเกือบทุกกระทู้เลยครับ รถสวยมาดครับ

Jed 3G+

ท่อเสร็จแล้วครับ พร้อมใส่ยางหน้าใหม อะไหลอื่นๆ หมดไป 2500  :P
เขม่าครับ
เป่าไฟ
เสร็จแล้ว
ส่วนปลายท่อ เจาะรู ยัดใยแก้วใหม่ ท่อผ่าปลายมาแล้ว

Jed 3G+

หุ้มเบาะหน้าใหม่ครับ

ถอกอกไก่ออกครับ โช๊คหลังเป็นของ โซนิค นั่งแล้วรถยุบเกิน

Jed 3G+

ขับไปหาเพื่อนครับ proarm (จากราชบุรี สวยครบๆ)

ดูว่าอะไหล่ตัวไหนที่รถเราไม่มี แล้วก็เจอตัวนี้ ที่รองถัง (เบิกจากคุณตี๋ bira มาแล้ว)

ปัญหาใหม่ ควันขาวเกิน หาข้อมูลเรื่องการตั้งปั้ม 2t ใ
ในเว็ปนี้แหละครับ

Jed 3G+

หาอะไหล่อีก เป็นจานหน้า-หลัง พร้อมที่ยึดปั้มหลัง ราคา 750

ทำความสะอาด ขัดๆ ถูๆ แล้วทำสี

ตอนเช้าเอาไปให้ร้านใส่ โดดงานอีกแล้ว :(

ใก้ลเดิมๆแล้ว

Jed 3G+

Jed 3G+

แล้วก็หาโช๊คหลังต่อ ได้จากคุณดีด้อ โดยการแนะนำจากคุณยุทธ กระบี่ ขอบคุณทั้งสองท่านครับ

ระหว่างรอโช๊คหลัง ก็รื้อรถมาล้าง

เน่ามากมาย (คาดว่าน้ำท่วมรอบก่อนที่ภาคกลาง คันนี้ไม่น่ารอด รถอยู่นครสวรรค์ครับ)

หม้อกรองยังใสอยู่ แต่โครงสนิมเต็มเลย :P

Jed 3G+

หลังล้างครับ
มีสีกระป๋องเหลือ พ่นปิดสนิมซะหน่อย

ประกอบกลับ สต๊าททีเดียวติด (บอกตรงๆ คันก่อนๆ กว่าจะสต๊าทติด เล่นเอาเหนื่อย) แล้วไปลองขับหน่อย

วิ่งได้ 3 เกียร์ หมดทาง ตอนนี้รอโช๊คหลัง กับทำสีใหม่ครับ

ขอบคุณที่ติดตามครับ

Gok

.

ถ้ารถคันนี้พูดได้ผมเชื่อว่าเค้าต้องพูดว่า"ขอบคุณมากครับเจ้านาย"

ขอให้มีความสุขกับรถคันใหม่ครับ.

.

Jed 3G+

ความจริงตั้งใจซื้อให้พ่อ เพื่อเป็นของขวัญในวันแม่นะครับ เรื่องของเรื่องคือ ผมนั่งเปิดเว็ป 2stroke นี้แหละ แล้วพ่อมาเห็น แกดูเฉยๆ แกล้งถามแกว่าเอามั้ย แกบอกเอา ตอนแรกคิดว่าแกพูดเล่น แต่พอผ่านมาหลายวันแกถามว่าเค้า(เจ้าของเดิม) ขายเท่าไหร่ ป๊าจะซื้อเอง เท่านั้นแหละ อยู่ไม่ได้แล้ว ติดต่อเจ้าของเดิมทันที นัดโอนเงินเลย ทั้งทีผมก็ไม่รู้ว่าจะโดนหลอกหรือเปล่า ระหว่างรอรถ นั่งคุยกับพ่อตลอด ว่าป๊า เดี๋ยวถ้า รถมา จะแต่งให้สวยเลย ลองถามแกดูว่าทำไมอยากได้ แกบอกว่า ความสุขของคนแก่ :D ตอนนี้พ่อผม 63 แล้ว ผมขาวทั้งหัว นึกภาพแกขับเล่นในหมู่บ้าน ไม่ออกจริงๆ :o

Jed 3G+

เก็บตกครับ เอาตัวต่อโช๊คหลัง เวฟ มาต่อดู ท้ายโด่งมาก ผมสูง 180 ยังไม่เต็มเท้า >:( ใส่เสร็จบอกช่างเอาออกเลย