Main Menu

ยิงๆๆๆๆ ยิงๆๆๆๆ

เริ่มโดย slamzaa, กันยายน 02, 2012, 02:32:56 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

slamzaa

มีพี่ๆท่านไหนรับยิงทรายบ้างคับ คุ้นๆเหมือนเคยเห็นแว๊ปๆแล้วถ้าผมขี่รถไปแล้วถอดมายิงแล้วประกอบกลับเลยทันมั้ยคับ

อีกอย่างคับ ถ้ายิงทรายจำเป็นมั้ยที่จะต้องทำสีครับถ้ายิงแค่ล้างสนิมล้างคราบต่างๆออก แต่ไม่พ่นสีอย่างนี้ได้มั้ยคับ
  8)
ชื่อบัญชี น.ส. ปรารถนา แซ่ตัน  076-0-22636-9

ธ.กรุงไทย สาขาพระราม 9 ซอย 13 (บัญชีภรรยาคับ...^ ^)
  :-[

aoaaued

เคยเห็นโรงงานเครื่องจักกลสยาม (อยู่ตรงข้ามที่ทำงานผม)เขายิงทรายเครื่องโลหะทุกอย่างเห็นเขาทำงานใหญ่ๆอยู่บ่อยนะ ส่วนมอเตอร์ไซด์ไม่รู้เขาจะรับรึเปล่า โรงงานนี้ถ้าไม่ใช่คนงานก็เข้าไปยากอยู่ครับ

จุ้ย ปช.

"ความโกรธ" อาจเกิดโดย..ไม่ตั้งใจ แต่ "การให้อภัย" ไม่ได้เกิดด้วย..ความบังเอิญ

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=1136

Yoredeye

หัวข้อท่าน ทำผมตกใจ ตาเท่าใข่ห่าน

นาย วงศธร ไตรศัพท์ ธนาคารกสิกรไทย สาขาเสนา พระนครศรีอยุธยา 175-2-84318-6
089-484-2322

iicezkub19

ข้อมูล มีอยู่ในบอร์ด ซื้อขายอ่า  มีลิ้งค์ นึงเค้ารับทำ   แต่หาไม่เจอ ๆ
เลขบัญชี 5360507802
นายสหรัฐ ธุระพันธ์ กรุงไทย
082-6975956

keeauto

ถ้าอยู่แค่พระราม9ก็ไม่ไกลมากก็ตามลิงค์ข้างบนเลยแต่ต้องนัดไปเสาร์อาทิตย์ ตอนนี้ไม่ได้มาเข้าเวบเลยเขาสงสัยงานล้น

JO WANGPONG

นึกว่าจะโดนยิงซะแล้ว ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ ขำๆครับ

slamzaa

อ้างจาก: Yoredeye เมื่อ กันยายน 02, 2012, 07:56:49 หลังเที่ยง
หัวข้อท่าน ทำผมตกใจ ตาเท่าใข่ห่าน

ผมไม่ใช่มือปืนนะคร้าบบบ 555+
ชื่อบัญชี น.ส. ปรารถนา แซ่ตัน  076-0-22636-9

ธ.กรุงไทย สาขาพระราม 9 ซอย 13 (บัญชีภรรยาคับ...^ ^)

nutt57

ตอบเท่าที่รู้นะครับ ยิงทรายจริงๆใช้เวลาไม่นานแต่ละครั้งใช้เวลาไม่เกินสิบถึงยี่สิบนาทีแล้วแต่งาน ถ้าวัสดุเป็นเหล็กต้องทำสีครับ เพราะผิวที่ถูกยิงทรายแล้วจะเป็นสนิม แค่ข้ามวันสนิมก็เริ่มเป็นคราบจับที่ผิวแล้ว ถ้าเป็นอลูมิเนียมจะไม่ทำสีน่าจะได้อาจจะล้างชิ้นงานแล้วพ่นแลคเกอร์เคลือบไว้แค่นี้ก็พอ คร่าวๆประมาณนี้นะครับ ตอบเท่าที่เคยทำครับ

slamzaa

อ้างจาก: nutt57 เมื่อ กันยายน 03, 2012, 10:34:15 หลังเที่ยง
ตอบเท่าที่รู้นะครับ ยิงทรายจริงๆใช้เวลาไม่นานแต่ละครั้งใช้เวลาไม่เกินสิบถึงยี่สิบนาทีแล้วแต่งาน ถ้าวัสดุเป็นเหล็กต้องทำสีครับ เพราะผิวที่ถูกยิงทรายแล้วจะเป็นสนิม แค่ข้ามวันสนิมก็เริ่มเป็นคราบจับที่ผิวแล้ว ถ้าเป็นอลูมิเนียมจะไม่ทำสีน่าจะได้อาจจะล้างชิ้นงานแล้วพ่นแลคเกอร์เคลือบไว้แค่นี้ก็พอ คร่าวๆประมาณนี้นะครับ ตอบเท่าที่เคยทำครับ

อู้ๆๆ ฟามรู้ๆ

Toetoe

ผมเคยเอาฝาสูบไปยิงทรายมา ไม่ต้องทำสีก็ทำความสะอาดไม่ยากนะครับ สวยดีด้วย หลายปีแล้วยังไม่เป็นอะไรเลยครับเลอะก้ล้างเหมือนล้างรถธรรดาก็ออกครับ ผมทำแถวคลองถมครับเดินๆดูร้านพวกที่รับชุบโครเมี่ยมมักรับยิงทรายด้วยครับ >:(

globblinknight

ตามกระทู้ข้างบนมาครับ อิอิ
ขอบคุณครับ