Main Menu

โปรเจ็คแปลก...ncr 200

เริ่มโดย namp00, สิงหาคม 31, 2012, 04:54:16 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

KenJi

namp00

ตอนนี้เรื่องเสียงยังไม่จบครับ..เนื่องจากกำลังมองหาท่อ cbr 150i อยู่อยากได้ปลายท่อมันเอามาใส่เพื่อให้เสียงเงียบที่สุด...ตอนนี้ดังคำรามน่ากลัวสุดๆ....ท่านใดมีรบกวนแจ้งพิกัดหน่อยนะครับ...เอาแต่ปลายไม่เอาคอ...สภาพไม่สนขอให้ไม่รั่วไม่ผ่าเป็นพอ...ไม่สวยชั่งมัน....
เมื่อกี้ผมเองพึ่งลองติดเครื่องในรอบ 1 เดือนปรากว่ากว่าจะติดนานเหมือนกันนครับ...แต่พอติดแล้วแชะเดียวปึ้ม....

MAWA133

โทร 0883539005
ต.โชคชัย  อ.นิคมคำสร้อย  จังหวัดมุกดาหาร

seacrab

หาไมล์เจอแล้ว เข้ามาเอาด้วย
คลิกดูแล้วคุณอาจเปลี่ยนใจจากเดิม  
รับสร้างชุดสี http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=27915.3900

namp00

namp00

วันนี้สีเสร็จแล้ว....พรุ่งนี้จะทำการเจาะใส่ไฟเลี้ยวแล้วยกใส่ประกอบ....เข้ากับตัวรถ.... :(ก้อเป็นอันเสร็จ... :-[
ส่วนเรื่องแจ้งเปลี่ยนเครื่องไม่น่าจะมีปัญหาวันนี้ไปถามที่ขนส่งแล้ว...เตรียมเอกสารครบแล้วรอแต่เอารถไปให้ดู...นายช่างประจำขนส่งบอกว่าไม่น่าจะมีปัญหาขอให้ดูแล้วมั่นคงแข็งแรงก้อผ่านได้แล้ว... :o

ฺBucky

Nainoy

:Dชอบท่อครับได้แต่ไดมาครับ 8)

namp00

ให้ร้านลุงแกะทำคอให้อ่าครับ...ส่วนปลายได้มาจากร้านแม่ข่า...ครับ...อันละ 240 ครับผม...แต่กะลังสั่งปลาย cbr 150i มาถึงพรุ่งนี้...ครับ..กะว่าจะเอามาเปลี่ยนให้มันเงียบที่สุดอ่าครับ....วันนี้ยังไม่ได้ไปรับแฟร์ริ่งเลยครับ...งานยุ่งมากเลยครับ...พรุ่งนี้เช้าจะไปรับแต่เช้าเลยครับ...

วันนี้มาดูเกียรโยงใหม่ก่อนละกันครับ...ใส่แล้วหล่อจริงๆว่าไหมครับ..

แต่ว่า...ลืมคิดผมจะใส่สวิตช์ไฟแบรคยังไง :)

golfza0101

ใส่เกียรโยงของอะไรครับ ตรงรุ่นไหมครับ ต้องแปลงอะไรบ้างครับ

namp00

เกียรโยงของตรงรุ่นครับ...สั่งจากพี่ๆในเวปนี่แหละครับ...ไม่ต้องแปลงอะไรเลย...แต่ติดที่ว่าไม่รู้จะไส่สวิตช์ไฟแบรคยังไงเท่านั้นแหละครับ...

เอ้าๆๆ อัพเดทหน่อย....วันนี้ไปรับแฟริ่งมาแล้ว....แต่ช่วงหน้ายังใส่ไม่ได้...ต้องรอไฟหน้าจากท่าน อ.ปูซะก่อน...เจาะไฟเลี้ยวแล้ว เอาไฟเลี้ยวจากค่ายนิสสัน..มาใส่เลย...ลงตัวแป๊ะ

บรรยากาศภายในร้านพี่ท่านกำลังเจาะไฟเลี้ยวใส่ให้....

แล้วนี่กลับมาถึงก้อจัดการยัดช่วงท้ายซะ...

จบลงด้วยช่วงท้ายเรียบร้อย.....พรุ่งนี้เช้าไปลุยต่อเก็บรายละเอียด...อีกนิดหน่อย...ดูอย่างนี้อาจจะไม่สวย...ต้องรอหน้าใส่เรียบร้อยก่อน...

Mtz

เรื่องสวิทไฟเบรค ลองติดต่อช่างกิ๊กดูครับ ของเขาเป็นสวิทแบบแรงดัน มีแรวงดันน้ำมันเบรคผ่านสวิทก็ทำงาน โอเคอยู่นะ มะก่อนผมใส่อยู่

ช่างกิ๊ก

สวิทช์ ไฟเบรค ของหมดแล้วนะคับ
ร้านช่างกิ๊ก รับซ่อมกันสะบัดkr ตีปลอก2จังหวะ  ตกแต่ง โมดิฟาย และอุปกรณ์สำหรับรถแข่ง  https://web.facebook.com/Naychangkiksservice

auntonio_lpn

namp00

อ้างจาก: ช่างกิ๊ก เมื่อ กันยายน 19, 2012, 08:46:42 หลังเที่ยง
สวิทช์ ไฟเบรค ของหมดแล้วนะคับ
แล้วพอจะหาที่ไหนได้มั่งครับ...

Nainoy

:Dใกล้เสร็จพร้อมรถผมแล้วครับสวยมากครับ :o

PRATEEP

seacrab

แวะมาอีกที จะบอกวิธีใส่ให้
คลิกดูแล้วคุณอาจเปลี่ยนใจจากเดิม  
รับสร้างชุดสี http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=27915.3900

namp00

5555  วันนี้ตอนเช้าทำการยึดชุดหน้าเป็นที่เรียบร้อยรอแต่ไฟหน้าจากท่านอ.ปู...และแวะไปซื้อกระจกมองข้างเดิมๆและดีเลย์ไฟเลี้ยวใหม่เลยได้แค่นี้...

กะว่าจะลองไฟเลี้ยวกลายมาเป็นต้องไล่ไฟเลี้ยวกับไฟหน้า....เองใหม่หมด...เนื่องจากร้านต่อมาให้ผิดเล่นเอางงไปนานเลย...กว่าจะจบก้อสี่ทุ่มละ...
ส่วนไฟแบรคเกียรโยงจัดการเรียบร้อยแล้วครับ...ไม่ต้องเจาะไม่ต้องแต่งอะไรซักกะอย่าง...เดี๋ยวพรุ่งนี้เอารูปให้ดูครับ...
ไล่ไฟกว่าจะเสร็จเล่นเอาเหนื่อยเหมือนกันครับ...

อ้างจาก: Nainoy เมื่อ กันยายน 20, 2012, 12:35:14 ก่อนเที่ยง
:Dใกล้เสร็จพร้อมรถผมแล้วครับสวยมากครับ :o
ขอบคุนครับ...นายน้อย...รถของท่านก้อใช่ย่อย...ผมไปดูมาเมื่อเช้านี้เอง...ใกล้เต็มที...แต่คิดว่าของผมคงไม่ทันวันที่ 22 นี้แน่ครับ...เชิญท่านนำไปก่อนเลยครับ...อิอิอิ

namp00

แถมด้วยมุมสวยๆนิดหน่อย...พร้อมพรีเซนเตอร์จากดอยสูง...(ลูกน้องผมเอง) :(

แล้วนี้สุดท้ายบทเรียนราคาแพงด้วยความมักง่าย...เจาะไม่ระวัง...แตกเลย... :)  ดีนะที่ยังมีกาวร้อนกะสติ๊กเกอร์คลับช่วยชีวิตไม่งั้นละต้องเสียตังแน่เลย :-X