Main Menu

ถามปัญหา โช็คหน้า wave125S ยุบแล้ว ไม่เด้งคืนครับ

เริ่มโดย surasit_574, สิงหาคม 28, 2012, 09:55:04 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

surasit_574

ถามปัญหา โช็คหน้า wave125S ยุบแล้ว ไม่เด้งคืนครับ ถ้าตั้งรถแล้วมันกดลงสุดแล้วมันไม่ยอมเด้งคืนครับ แต่ถ้าเรารองตั้งขาตั้งกลาง ลองกดแล้วมันก็เด้งคืนครับ แต่พอมีน้ำหนักกดลงไปหน่อย มันไม่ยอมคืนเลยครับ น้ำมันโช็คใช้ของ honda 70.5cc. ครับ ตอนนี้เหมือนขี่ขอนไม้ยังไงก็ไม่รู้ สะเทือนไปถึงติ่งหูเลยครับ
แบบนี้สปริงล้าแล้วใช่ไหมครับ ก่อนเปลี่ยนซีลก็เป้น เปลี่ยนซีลอัดน้ำมันใหม่ก็ไม่หาย ช่วยทีครับ
แล้วถ้าเปลี่ยนสริงใช้ของอะไรแทนได้บ้างครับ ขอราคาด้วยก็ดี ขอบคุณครับ :)

tzr133

ผมเคยเป็นนะครับ เหมือนกันเลย ของผมสาเหตุเกิดจากใส่บูทล้อสั้นไป ครับเวลาขันแน่นๆ แล้ว โชคมันบีบเข้าทำให้ไม่เด้งได้ครับลองดู นะ ถ้านอกนั้นก็จะเกิดจาก มีอะไรเค้าไปติดแล้วแหละครับ วิธี ผม ลอง ดู ก่อนคือ คลาย น็อตล้อหน้าเอาให้หลวมๆ แล้วรองขย่มดู

328 080808 4
นายอานนท์ ไชยนอก ธนาคารกรุงเทพ สาขาแม่สอด ออมทรัพย์
0884246578

surasit_574

อ้างจาก: tzr133 เมื่อ กันยายน 07, 2012, 11:02:01 ก่อนเที่ยง
ผมเคยเป็นนะครับ เหมือนกันเลย ของผมสาเหตุเกิดจากใส่บูทล้อสั้นไป ครับเวลาขันแน่นๆ แล้ว โชคมันบีบเข้าทำให้ไม่เด้งได้ครับลองดู นะ ถ้านอกนั้นก็จะเกิดจาก มีอะไรเค้าไปติดแล้วแหละครับ วิธี ผม ลอง ดู ก่อนคือ คลาย น็อตล้อหน้าเอาให้หลวมๆ แล้วรองขย่มดู

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวจะลองทำดู จะเข้ามารายงานอีกรอบ

ratree

เข้ามาเก็บความฮู้ค่ะ                                                                                                           

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

patchayas

ขาย อะไหล่ NICE 110 หลายรายการไม่ได้ใช้สภาพดี  http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=74528.0

CBR150Za

surasit_574

]ล่าสุดไปซื้อสปริงโช๊คมา แต่ได้ของเทียมมาซ่ะงั้น ดันยาวไม่เท่ากันอีก สั้นกว่าของแท้ แถมสองข้างยังยาวไม่เท่ากัน ไม่เป็นไรเสริมบูชเข้าไปให้ยาวเท่าของเดิม ลองใส่ดูปรากฏว่ายังเป็นอาการเดิม เหมือนเดิมเป๊ะ เสียเงินค่าสปริงไป 80 บาทไม่ได้อะไรขึ้นมาเลย

๑๒๓๔

เอาสปริงเดิมมาใส่แหละครับ

แล้วเอาบูชซักนิ้วหรือนิ้วครึ่งใส่

อย่าเพิ่งอัดน้ำมัน

ลองโยกดู ถ้ายึงไม่เด้ง เพิ่มบูชอีก

เอาให้เด้งแล้วค่อยอัดน้ำมันครับ

IIDN_Inw

ถามนิดนึงครับ แกนโช๊คเวฟเดิมๆยาวเท่าไหร่อ่ะครับ  :(
[/url]นาย อนุวัฒน์  ธีระวุฒธิ  83/1 ม.3 ต.เชิงเนิน อ.เมือง จ.ระยอง  21000  (วัฒน์) โทร. 086-0730674