Main Menu

ไม่ได้เข้ามาซะนาน ...

เริ่มโดย Opor_Child♥, สิงหาคม 26, 2012, 11:13:51 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Opor_Child♥

ไม่ได้เข้ามาเบิ่งนาน  ดูมีสมาชิกเยอะขึ้นแล้วนะครับ

ลุงไมครอนคงสบายดีนะ อิอิ
นายชนเทพ  จันทร์สว่าง
บ้านเลขที่ 15 หมู่ 1 ตำบลเวียง อำเภอเทิง จังหวัดเชียงราย 57160
Tel.0904758640 วันทูคอล

คันนี้ไม่ขายนะครับ = =''

ratree

ไม่ได้เข้ามาซะนาน ...
« เมื่อ: เมื่อวานนี้ เวลา 11:13:51 AM » อ้างถึง 

--------------------------------------------------------------------------------
ไม่ได้เข้ามาเบิ่งนาน  ดูมีสมาชิกเยอะขึ้นแล้วนะครับ

ปากหวานน่าฮักเนาะ         

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

micronz

อ้างจาก: Opor_Child♥ เมื่อ สิงหาคม 26, 2012, 11:13:51 ก่อนเที่ยง

ครัฟ  แร้วหายไปไหนเอ่ย    สมาชิกมาเรื่อยๆๆ เยอะขึ้นแน่นอน ตาม กลไกตลาด ทีเปลี่ยน     แต่กลไกที่ว่าช้ามาก   ครับ  หัวจ่าย e20 ยังน้อยอยุ่

S40

อ้างจาก: micronz เมื่อ สิงหาคม 29, 2012, 11:59:35 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: Opor_Child♥ เมื่อ สิงหาคม 26, 2012, 11:13:51 ก่อนเที่ยง

ครัฟ  แร้วหายไปไหนเอ่ย    สมาชิกมาเรื่อยๆๆ เยอะขึ้นแน่นอน ตาม กลไกตลาด ทีเปลี่ยน     แต่กลไกที่ว่าช้ามาก   ครับ  หัวจ่าย e20 ยังน้อยอยุ่

ถูกครับ E20ยังน้อยจริงๆๆ ออกจากบ้านทีก็ต้องเติมไว้ก่อน เผื่อข้างหน้าหาไม่ได้ 555

micronz

อ้างจาก: S40 เมื่อ กันยายน 29, 2012, 11:23:33 หลังเที่ยง
อ้างจาก: micronz เมื่อ สิงหาคม 29, 2012, 11:59:35 ก่อนเที่ยง
ไม่ได้เข้ามาเบิ่งนาน  ดูมีสมาชิกเยอะขึ้นแล้วนะครับ

ครัฟ  แร้วหายไปไหนเอ่ย    สมาชิกมาเรื่อยๆๆ เยอะขึ้นแน่นอน ตาม กลไกตลาด ทีเปลี่ยน     แต่กลไกที่ว่าช้ามาก   ครับ  หัวจ่าย e20 ยังน้อยอยุ่

ถูกครับ E20ยังน้อยจริงๆๆ ออกจากบ้านทีก็ต้องเติมไว้ก่อน เผื่อข้างหน้าหาไม่ได้ 555
นี่ปี 2012  นะครับ  ค่ายเชล์  เอซโซ่  คาลเท็กซ์ ยัง งอแง ไม่อยากทำ E20  จะรอให้น้ำมันหมดโลกก่อนเหรอไง ฟระ
ถ่วงความเจริญ   จะเปลี่ยนก็เปลี่ยนให้มันเร็วๆๆ หน่อย  เพราะ คนไทยปรับตัวไม่ ยากหรอก  แต่เพราะถ่วงอยู่อย่างงี้น่ะ
---------------------------------------------
   มันเลย ปรับตัวช้า  บางคนเลยใช้ น้ำมัน 91 แพงๆๆ ต่อไป   ทั้งที่ ตอนนี้มีจำนวนไม่น้อยอยากใช้ E20 ไปถึง 85 กันแร้วแต่หัวจ่ายไม่ค่อยมีเยอะพอน่ะ 

Opor_Child♥

อิอิ  หายไปทำงานเก็บเงินอยู่ครับ

รัฐยกเลิกเบนซิน 91 ขายเบนซิน95แทน

E20เดี๋ยวนี้แถวบ้านก้มีทุกปั้มแล้ว สบายใจจัง ฮ่าๆ
บ้านเลขที่ 15 หมู่ 1 ตำบลเวียง อำเภอเทิง จังหวัดเชียงราย 57160

phichai

ในระแวงบ้านผมมีสามหรือสี่ปั้มนี่ละครับ  เจ้าอียี่สิบแต่มันดันไม่เปิดตลอดคืนพอสองทุ่มครึ่งกะปิดละสามปั้มของทหารหนะครับ  ละพอสี่ทุ่มกะปิดอีกสามปั้ม  ทีนี้เหลือแต่ปั้มที่มีแก้สเก้าหนึ่งละ  พอห้าทุ่มหมดเลยครับทั้งดอนเมือง ไม่มีปั้มเปิดรถวิ่งกันทั้งคืนแต่ปั้มดันปืดเหลือเซง  ไม่รู้มันจะเก็บไว้ทำอะไรเจ้าของเดียวกันเกือบทุกปั้มเลยมั้งสั่งปิดหมดแทนที่มันจะเหลือไว้สักปั้มก็ยังดีเห็นพวกน้ำมันหมดละสงสารครับพวกขายน้ำมันขวดยิ้มหวานเลยใส่เก้าหนึ่งในขวดน้ำสิงขวดเล็กครับขวดละห้าสิบบาทเห็นละเก็บค่าโดยสารไม่ลงสงสารมัน

Opor_Child♥

อ้างจาก: phichai เมื่อ ตุลาคม 24, 2012, 12:15:26 ก่อนเที่ยง
ในระแวงบ้านผมมีสามหรือสี่ปั้มนี่ละครับ  เจ้าอียี่สิบแต่มันดันไม่เปิดตลอดคืนพอสองทุ่มครึ่งกะปิดละสามปั้มของทหารหนะครับ  ละพอสี่ทุ่มกะปิดอีกสามปั้ม  ทีนี้เหลือแต่ปั้มที่มีแก้สเก้าหนึ่งละ  พอห้าทุ่มหมดเลยครับทั้งดอนเมือง ไม่มีปั้มเปิดรถวิ่งกันทั้งคืนแต่ปั้มดันปืดเหลือเซง  ไม่รู้มันจะเก็บไว้ทำอะไรเจ้าของเดียวกันเกือบทุกปั้มเลยมั้งสั่งปิดหมดแทนที่มันจะเหลือไว้สักปั้มก็ยังดีเห็นพวกน้ำมันหมดละสงสารครับพวกขายน้ำมันขวดยิ้มหวานเลยใส่เก้าหนึ่งในขวดน้ำสิงขวดเล็กครับขวดละห้าสิบบาทเห็นละเก็บค่าโดยสารไม่ลงสงสารมัน

พนักงานปั้ม ที่จะอยู่ขายน้ำมันกะดึกๆดื่นๆมันหายากครับ  ปั้มเปิด24 ชม.มันลำบาก

แต่ปีหน้าเป็นต้นไปก็หน้าจะมีให้เห็นบ้างละมั้ง  หลังจากปรับค่าแรง300บาท

ทีนี้แหละเพื่อนบ้านแห่กันเข้ามา  ไม่ต้องถึง300 แค่200บาทเขายังพอใจแล้ว

อีกอย่าง  เมื่อค่าแรงเป็น300  รัฐบาลก็ต้องเพิ่มค่าการตลาดให้กับบรรดาปั้มน้ำมัน

เพราะเป็นขาใหญ่ โดยเฉพาะ ปตท.  ถ้ารัฐไม่อุ้มโดยเพิม่ค่าการตลาด ปั้มแย่กันเป็นแถวครับ

เพราะกำไรที่ได้ไม่พอจ่ายพนักงาน ....

เอ้า รั่วไปไหนแล้วเนี่ย  พอดีผมก็ทำปัม้น้ำมัน =D