Main Menu

KR SE98 ปิดปรับปรุง Update ครั้งใหญ่ หวังจะไป โบนันซ่า (แต่อดไปซะงั้น)

เริ่มโดย DarkLorDs, สิงหาคม 23, 2012, 10:52:19 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

kodomo.pc

อ้างจาก: DarkLorDs เมื่อ สิงหาคม 29, 2012, 06:19:08 หลังเที่ยง
งานเข้าละครับ  วันนี้รับของมาอีก 2กล่อง   เบิกไฟหน้ามือ1 มา   
ผมแกะห่อเองกับมือเจอแบบนี้เข้า เซ็งเลยไม่รู้จะเคลมได้หรือป่าว  การห่อมาดีไม่มีรอยบ่งบอกถึงการกระแทก

เจอความชุ่ย ของ Kawa 2 ครั้งแล้ว  เวร...  ( แต่ก็ยังชอบ Kawa อยู่นะ ฮ่วย... )

น่าจะเคลมได้นะตาโอเล่      ???

:)      แต่ของผมนี่ซี่  ประกันไม่รู้มันจะเข้าใจกับเรามั๊ย ว่าอะไหล่ไม่ใช่ 200-500 อย่างที่มันคิด     จอดอยู่เฉยๆแท้ๆ โดนเล่นซะ            :-X

จง..รักษา ..มิตรภาพดีๆไว้ อย่าให้อะไรก็แล้วแต่ มาลบล้างมันไปได้ 
ท่องจำให้ขึ้นใจ.. " มิตรภาพ "

DarkLorDs

มาดูอะไหล่ ที่เตรียมไว้ครับ นับดูเล่นๆ  มันปาไป 2 หมื่นก่าๆ  เลยนะนั่นทำเป็นเล่นไป

ตัวนี้ปาเข้าไป 400.- ไม่อยากจะเชื่อ..

คงจะมีตัวนี้ตัวเดียว ที่ไม่ใช่ของแท้  แบบนี้ก็พูดไม่ได้เต็มปากแล้ว ว่า "แท้ทั้งคัน" เฮ้อ...จบกัน

เด๋วจะเริ่มประกอบชิ้นส่วนย่อย  เข้ากันรอไว้ก่อนนะครับ
รอชุบน๊อตเสร็จจะได้ไม่เสียเวลา ประกอบทั้งคัน
โปรดติดตามต่อไป
Kawasaki ความสุขที่คุณขี่ได้

โอเล่  08-8311-8322 GSM , 084-0577668 True
กสิกรไทย ออมทรัพย์ 4912122870  คมสรร แทนเป้า

kodomo.pc

อ้างจาก: DarkLorDs เมื่อ สิงหาคม 29, 2012, 07:42:23 หลังเที่ยง
มาดูอะไหล่ ที่เตรียมไว้ครับ นับดูเล่นๆ  มันปาไป 2 หมื่นก่าๆ  เลยนะนั่นทำเป็นเล่นไป

ตัวนี้ปาเข้าไป 400.- ไม่อยากจะเชื่อ..

คงจะมีตัวนี้ตัวเดียว ที่ไม่ใช่ของแท้  แบบนี้ก็พูดไม่ได้เต็มปากแล้ว ว่า "แท้ทั้งคัน" เฮ้อ...จบกัน

เด๋วจะเริ่มประกอบชิ้นส่วนย่อย  เข้ากันรอไว้ก่อนนะครับ
รอชุบน๊อตเสร็จจะได้ไม่เสียเวลา ประกอบทั้งคัน
โปรดติดตามต่อไป

:(         ชอบ ชอบ ชอบ  มันต้องยังงี้ซิ        :D

จง..รักษา ..มิตรภาพดีๆไว้ อย่าให้อะไรก็แล้วแต่ มาลบล้างมันไปได้ 

Nutt

ของคุ้นตาหลายชิ้นเลยครับ
เสียดายจังมาไม่ทันท่้อ อิอิ
รอชมตอนเส็ดด้วยคนครับ
ณัฏฺฐ์ อารมย์สุข
ส่งของ12/2 ม.8 ซ.จรัญฯ35 แขวงบางพรม เขตตลิ่งชัน กรุงเทพ10170
บ/ช กสิกรไทย 0552747447
ติดต่อที่เบอร์ 086-8888-706

DarkLorDs

อ้างจาก: Nutt เมื่อ สิงหาคม 30, 2012, 01:09:05 ก่อนเที่ยง
ของคุ้นตาหลายชิ้นเลยครับ
เสียดายจังมาไม่ทันท่้อ อิอิ
รอชมตอนเส็ดด้วยคนครับ

555 เบื้องหลังของเทพ หลายชิ้นเลยทีเดียว...  คนนี้เลย Nutt ==> " มีดโกน แช่เย็น "

โอเล่  08-8311-8322 GSM , 084-0577668 True
กสิกรไทย ออมทรัพย์ 4912122870  คมสรร แทนเป้า

Nueng-Tena

ปลาท้องป่อง

กระทู้ดี มีสาระมากครับ
เเสดงถึงความรักถึงกับนอนบนที่นอนกันเลยทีเดียว อิอิ
เมธา จงประเสริฐกุล ลาดพร้าว กทม. 10240

เเก้ปัญหาคันสตาร์ทหลวม เบื้องต้น http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=86515.0

tong kr

ชีวิตนี้ไม่สิ้นต้องดิ้นกันไป

tom26

ติดต่อผมได้ที่เบอร์ 085-8101088 ทอม.

DarkLorDs

30-08-2012  เริ่มประกอบแต่ บ่ายโมงครับ ไปเรื่อยๆ น๊อตก็ยังไม่ได้เอาไปชุบ....เวร
ประกอบเพลิน ของก็ไม่ได้ไปส่ง ใครรอรับอยู่ขอโทษด้วย อิๆ ขอเลื่อนไปอีกวันนะ

ทำคนเดียวถ่ายคนเดียวนะ ผมจึงไม่ได้เข้ากล้อง

เป็นรูปเป็นร่างแล้ว

เปลี่ยนรางลูกปืนคอและลูกปืนยกชุด มันคลอนแล้ว  ต้องเปลี่ยน

มาอีก 1 Step ใส่ชุดหน้า

วัดระยะ จะกดหน้า 1 นิ้วดันลืมไปว่า ต้องใส่แฮนก่อน แล้วค่อยวัด อิๆ...คนเรามันผิดพลาดกันได้ ;)

เป็นชุดสีชิ้นแรกที่ต้องใส่ก่อนเลยครับ บังโคลนหน้า

แล้วก็ออกมาได้แบบนี้ เลยพักแป๊บ อัดเบียร์เย็นๆ ซักป๋อง บุหรี่ ตัว

แล้วก็ประกอบต่อไปเรื่อยครับ เดินสายไฟเมน ใส่กระป๋องน้ำ ใส่ปะกับ ซ้ายขวา แบต รังแบต ฯลฯ หน้ามืดเลย

เปลี่ยนเลนไฟท้าย และใส่ครอบท้ายเข้าไป

สงสัยว่าตัวต่อ ยึดท่อไอเสีย ตรงกลาง ของ SER KR มันใส่กันได้หรือป่าว  มันเหมือนกันไหม
เลยจับลองซะ  อุ้ย...ใส่กันได้พอดีเลย สบายแล้วตู  สั่งเลย... อิๆ...

ตามด้วยชิ้นสุดท้ายที่ประกอบวันนี้ครับ เรือนไมล์ จับอาบน้ำซักหน่อย...

วันนี้ได้แค่นี้ครับ คิดๆอยู่น๊อตแท่นเครื่องจะชุบดีไหม  เพราะขึี้เกียจรอ ว่าจะยกเครื่องขึ้นเลย ว่างั้น
เด๋วดูก่อนอีกที

ติดตามตอนต่อไปนะ

kodomo.pc

ของเค้า  แววความสวยสดเริ่มมาแล้ว      
:(
แต่ของเรา  ยังไม่มีวี่แววเลย      5555+++

นักบิดชนบท

ตาโอเล่ได้ทำสีชุดแฟร์ริ่งใหม่หรือเปล่าเห็นมันยังงามอยู่
พอดีมีโครงกลาง 2 อยู่ครับ

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร

bonus23

Nueng-Tena

ติดตาม ติดตาม  สีเขียวสวยจังเลย   อยากทำมั่งจังเลย :D

*นักการภารโรง*..TZ..

เหมือนได้รถใหม่...
อะไหล่เต็มบ้านเหมือนผม....
เป็นการลงทุนที่ใจถึงมากครับท่านโอเล่....นับถือจริงๆ....
เอาไป +1 ดอก เป็นกำลังใจ.....
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

ZX_B@LL

รอชมการอัปเดตครั้งใหญ่ว่าจะออกมาสวยขนาดไหนครับ:(:(

DarkLorDs

อ้างจาก: Nueng-Tena เมื่อ สิงหาคม 31, 2012, 08:34:20 ก่อนเที่ยง
ติดตาม ติดตาม  สีเขียวสวยจังเลย   อยากทำมั่งจังเลย :D

แลกมาด้วยหยาดเหงื่อ และความอดทนครับ

อ้างจาก: นักบิดชนบท เมื่อ สิงหาคม 31, 2012, 07:08:16 ก่อนเที่ยง
ตาโอเล่ได้ทำสีชุดแฟร์ริ่งใหม่หรือเปล่าเห็นมันยังงามอยู่
พอดีมีโครงกลาง 2 อยู่ครับ

ของเดิมติดรถ ขายแล้ว  เอาของเบิกใหม่ใส้แทนครับ

อ้างจาก: bonus23 เมื่อ สิงหาคม 31, 2012, 08:00:43 ก่อนเที่ยง
เข้ามาดูงาน  เป็นกำลังใจ  สวยงามแน่นอน

พรุ่งนี้ต่อครับ วันนี้พักไปหาของ 1 วัน

อ้างจาก: arm.pakron เมื่อ สิงหาคม 31, 2012, 08:35:12 ก่อนเที่ยง
รอชมสวย ใส ใหม่ ปิ๊ง

ไม่ถึงขนาดนั้นหรอก ใช้ของเก่าก็หลายชิ้นอยู่ครับ

อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ สิงหาคม 31, 2012, 08:37:15 ก่อนเที่ยง
เหมือนได้รถใหม่...
อะไหล่เต็มบ้านเหมือนผม....
เป็นการลงทุนที่ใจถึงมากครับท่านโอเล่....นับถือจริงๆ....
เอาไป +1 ดอก เป็นกำลังใจ.....

พยายามจะให้เป็นแบบนั้น แต่ทำได้ไม่ทุกๆอย่างอิๆ...เงินหมดแลัว

อ้างจาก: saravut เมื่อ สิงหาคม 31, 2012, 10:55:48 ก่อนเที่ยง
จองท่อ....

ให้จองไปเรื่อยๆ ถอดเมื่อไรจะ บอกนะ

อ้างจาก: ZX_B@LL เมื่อ สิงหาคม 31, 2012, 01:15:20 หลังเที่ยง
รอชมการอัปเดตครั้งใหญ่ว่าจะออกมาสวยขนาดไหนครับ:(:(

พรุ่งนี้ น่าจะ 90%  ครับ  รอชมนะ