Main Menu

ถามเรื่องฮอนด้าคลิ๊กไอ

เริ่มโดย doohan, มิถุนายน 28, 2012, 07:21:14 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

doohan

วันนี้เพื่อนรุ่นน้องเอาคลิ๊กไอ เอามาให้ซ่อม ผล นมค.หายเกลี้ยง ลูกสูบติด สลักก้านติด  และครั้งนี้เป็นครั้งแรก ที่แท้ผ่าคลิ๊ก
ทำให้เกิดข้อสงสัย นมค.ขึ้นไปหล่อเลี้ยงพวกวาล์ว กระเดื่อง ลูกเบี้ยว บนฝาสูบอย่างใร  เพราะดคยซ่อมพวกเวฟ ดรีม
มันมีปั๊ม นมค. ส่งไปเลี้ยง อย่างละเอียดถี่ถ้วนสัยหลักการอะใร  ขอบคุณล่วงหน้าครับ

moddumkung

มันมีปั๊มน้ำมันเครื่องเหมือนกันแหละครับอยู่หลังจานไฟไง

doohan

อ้างจาก: moddumkung เมื่อ กรกฎาคม 02, 2012, 08:33:05 หลังเที่ยง
มันมีปั๊มน้ำมันเครื่องเหมือนกันแหละครับอยู่หลังจานไฟไง

ขอบคุณครับ

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

kab5

ตอนถอดเสื้อสูบผาสูบพี่ได้สังเกตหรือป่าวครับตรงสตัดจะมีท่อเหล็กสั่นๆเล็กนะครับ แล้วดูตรงที่เรือนเครื่องตรงที่เสื้อสูบอะครับมันมีทางเดินน้ำมันเครื่องอยู่ครับ