Main Menu

suzuki rc100 เเต่งดีๆวิ่ง180!! จริงไหมคับ?

เริ่มโดย kaopodmsk, มิถุนายน 12, 2012, 03:10:00 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

kaopodmsk

ma-deaw

อ้างจาก: RX-Z เมื่อ มิถุนายน 14, 2012, 03:46:15 หลังเที่ยง

ที่ผมเคยเห็นมายุคนั้น  มันไม่ใช่รถบ้านน่ะครับ วิ่งแซง150สมัยนั้นมีจริง ครับ รถแข่งเดิมพัน  ซึ่งบอกก่อนว่า  มันไม่ได้หมายความว่า RC100 วิ่งได้ทุกคัน

มีไว้แว๊นซ์กลางคืน+กินเงินเดิมพัน ในยุคนั้น   เดินเกมส์ แข่ง RG-V   RX-Z  ในยุคนั้น

180+รึเปล่า ไม่รู้  เพราะยุคนั้น ไม่มีGPSว่าถึงจริงรึเปล่า

สนามจังหวัดตรัง   ลงแข่งรุ่นนี้อยู่ครับ   RC+คริสตัน ลูกแกรมม่าครับ

http://www.aphonda.co.th/hondaracing/flim_club/answer1.asp?id=2753&VIEW=83&club=FLIM
สนามลูกเสือ จังหวัดตรังผมเคยเอา เวสป้า ไปแข่งมาครับ รอบ2 เกียร์ 2 แตกครับ แพ้ตามเคย แต่พวก โรเยิล วิ่งดีมากครับ ใครทำแดชมาไม่ดีโดน สูบนอน สวนมาไม่รู้กี่คันแล้ว

50cc

เคยได้ยินว่า  จ. ตรัง มีรอยัลวิ่ง 7.xx ครับ

thirawood

ขอแชร์นะครับ ประมาณ ม.2 ประมาณ 10-11ปีที่แล้ว มีพี่แถวบ้าน RC100 กินแดชเดิมๆ ทีแรกก็ไม่เชื่อหรอกครับ
พอดีวีนนั้น ผมนั่งอยู่ร้านซ่อมมอไซต์เห็นเค้าแข่งกับแดชมา แดชรุ่นเก่า ฟ้า-ขาว น่าจะได้140 แต่ RC100 นำแค่2ช่วงรถ
ก็ไม่น่าเกิณ 150 ระยาทางวิ่ง 1 กิโล ขากลับพี่ที่ขี่RC100 แวะร้านที่ผมนั่งอยู่ แง้มกลองอากาศ แล้วแข่งกับแดชอีกรอบก็ หนีไม่ขาด
ความเร็วปลาย RC100 ประมาณ 150 แดช ประมาณ 140 แต่ทิ้งแค่ 2 ช่วงรถจิงๆ
   จากที่สืบมา RC100 แยง+ปาดฝา ท่อเดิมผ่า ลูกอากิล่า คาบูเดิม  ส่วนแดชเดิมๆ ครับ คิดว่า RC100 น่าจะวิ่งอีกถ้าทำเยอะกว่านี้นะ
แล้วผมก็ขี่ RC100 เหมือนกันช่วงนั้น ก็ลองให้ช่างแยงให้ ผ่าท่อ ปรับจานไฟแก่(จำได้ว่ามันจะมีจานไฟ ปกติจะอยู่ล็อกกลาง เราสามารถ ขยับจานไฟให้ไฟแก่ได้) คาบูเดิม เจาะปอดที่คอหรีด(ปอดแดช)
วิ่งกินเทน่า 4เกียร์ เดิมๆ จากที่จับไมล์ดูน่าจะ ประมาณ 140 เพราะห่างกั 1คันรถครึ่ง เทน่าวิ่งประมาณ 130 เข้าใจว่าRC100 เบามาก ออกจะล่อนเมื่อวิ่งเร็ว
ต่อมาเพื่อที่ขี่ RC100 ด้วยกันก็ให้ผมแยงให้แต่ ก็ทำไม่เยอะ แยงเสื้อให้แค่นิดๆ หน่อยๆ บิดติดมือขึ้น

ขอบคุณครับ
ชื่อ : นายถิรวุฒิ   เท็นผม
ชื่อเล่น : อิ๋ม
โทร : 08-1972-4528
e-mail : [email protected] , [email protected]

kaithongg

ไม่ เก่า นะ55

กร๊ากกกกก

puttasak

อ้างจาก: kaithongg เมื่อ มิถุนายน 15, 2012, 05:58:04 หลังเที่ยง
555  ปัญหานี้ ไม่ จบ
ฮ้า ฮ้า ไม่จบก็เพราะเรา2คนนี้ละครับที่มาต่อท้ายเข้า ฮ้า ฮ้า

superbell

ดันๆครับ อยากได้สูตรเหมือนกัน suzuki รุ่นนี้มีแต่คนเมินหน้าหนี แต่เดี่ยวนี้เขานำมาแต่งขี่กันแล้ว เช่นผม +100

manote

คุณฉุย หัวหิน

อีแดง(Rc) :(ของเมียผมเวลาผมเมาทีไรฟีโน่ยังตามไม่ทันเลย 5555.....

394-0-12569-5 ธ.กรุงไทย
นรินทร์ นาคศุภกุล 082-292-6645

ปุ้มปุ้ย*-*มหาสารคาม

SodaZaa

ด้วยความเคารพ  พอจะทราบระยะทางที่วิ่งมั้ยครับ 180km/Hr รถจักรยายนต์ทุกคัน ส่วนตัวผมนั้นคิดว่าแต่ละรุ่นแต่ละค่ายยอมมีดีในตัวครับ ดูที่ซีซีกับน้ำหนักและอื่นๆประกอบด้วย ทุกอย่างเป็นไปได้หมดครับ ง่ายๆเลย แดช/แอล เดิมๆวิ่งกับ 150 ก็ไม่ไหว แต่ถ้าเพิ่มซีซีเท่ากับ150 ก็ชนะ150ได้ เพราะน้ำหนักอีกนั้นแหละ
สรุปตอบให้ตรงกับคำถาม ส่วนตัวผมคิดว่ามันเป็นไปได้หมดครับ แต่วิ่งที่เดียวอาจกระจายเลยก็ได้   ???

SodaZaa

อันนี้ขำๆนะครับ แต่ถ้า402เมตร วิ่งอย่างที่ว่านะ บอกเลยว่าช่างคุณเก่งมากเลยที่เดียว กระซิบบอกหน่อยนะว่าอยู่ที่ไหน  ??? ชอบจริงๆรถแรงๆเนี่ย ครัชมือด้วยสินะครับ แต่ถ้าครัชเท้าก็ยิ่งสุดยอด คนขับเก่งน่าดู ขำๆนะคร้าบบบ..... :(

piak13

ได้ไม่ได้ ผมไม่กล้าฟันธง เมื่อตอนผมอยู่ม.ต้น ลูกเจ้าของเขียงเนื้อประจำอำเภอที่ผมอยู่ เอา RC แข่งกับ RXS ที่เค้าบอกว่าวิ่ง 160 (เทียบไมล์รถยนต์) ผลRC ชนะ จนเจ้าของ RXS ต้องไปถอย Crystal เพราะติดใจในการวิ่งของ RC คันนั้น(Crystal เป็นรุ่นที่ทำตลาดต่อจาก RC)

นเรศ คำพันธ์ โทร. 085-4514238
ธนาคารกรุงศรี หมายเลขบัญชี 421-1-22477-9 ออมทรัพย์
สาขามหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์(สกลนคร)

Nawapon666

ผมเคยใช้คริสตัลรุ่นแรก วิ่งเต็มที่ตามไมล์ได้ 140

RC100 ก็ไม่ใช่เรื่องยากที่จะวิ่งถึง 180 แต่การแต่งคงจะหมดไปเกือบครึ่งแสนแน่

มันก็จะเหมือนกับ TZR รุ่นแรก ที่วิ่งได้ 240-280
แรงม้าที่เครื่อง หรือ แรงม้าลงพื้นถนน

piohm

rc100 วิ่ง 180   ตอนปี 2535   ใช้งบ 2500 บาทคับ
แต่ตอนนี้ไม่ทราบได้
แ่ค่ฟื้นสภาพให้เป็นเดิมๆ ก้งบหลายพันอยู่   เฮ้อคิดแล้วกลุ้ม

ปุ๊_ทาลิ

อ้างจาก: SodaZaa เมื่อ มิถุนายน 18, 2012, 04:11:46 หลังเที่ยง
อันนี้ขำๆนะครับ แต่ถ้า402เมตร วิ่งอย่างที่ว่านะ บอกเลยว่าช่างคุณเก่งมากเลยที่เดียว กระซิบบอกหน่อยนะว่าอยู่ที่ไหน  ??? ชอบจริงๆรถแรงๆเนี่ย ครัชมือด้วยสินะครับ แต่ถ้าครัชเท้าก็ยิ่งสุดยอด คนขับเก่งน่าดู ขำๆนะคร้าบบบ..... :(
หมายถึงคันที่ผมบอกรึเปล่า ถ้าใช่ ครัชเท้าครับ คนในเว็บก็เห้นกันเยอะว่ารถผมมีแม้กระทั่งหม้อกรองอากาศ ท่อเงียบๆไม่ได้ผ่าแถมใส้เดิม
ผมอยู่พระประแดง ร้าน อ้วนพระสมุทร
อ้างจาก: ปุ๊_ทาลิ เมื่อ มิถุนายน 12, 2012, 09:59:23 หลังเที่ยง
180 ป่าวไม่รู้
แต่สปิ้นคันนี้ ลูกเดิมแยงเสื้อปาดฝา คาบูเดิม ท่อเดิมๆไม่ผ่า
402 m. กับเวลา 16.5 วิ

เยี่ยมชมผลงานได้ที่ https://www.facebook.com/AuanPhraSamut

superbell

ได้นะ ช่างไหนที่รู้จักช่างกู้ ที่อยู่บ้านโป่งจะรู้ดี แต่ตอนนี้เขาเสียไปละ ช่างกู้ (กู้ดาบยาว) ตอนนี้รถเขาก็ยังอยู่

กาฝาก

ผมว่าทำได้นะ แต่คงวิ่งได้พักนึงแล้วพังน่ะ

kaopodmsk

ลูก trs บูrm ชุดไฟ rm เเปลง มาเป็น จุดระเบิด DCจากเเบตเตอรี่ กลึง เกียร์ ใหม่ ลูกสูบตี บูชสลักเอา วิ่งได้มากกว่า180 วิ่งที่เดียวลูกเเตก
ไม่เเน่ใจครับ คร่าวๆ ตามพ่อบอก ''อันนี้ผมเกิดไม่ทันพ่อผมวิ่งน่ะคับ''

pond smile-s