Main Menu

โต้ง...ชนหมา!

เริ่มโดย Tong_2T_150, พฤษภาคม 29, 2012, 12:22:54 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Tong_2T_150

ความซวยยังไม่หายไปจากชีวิตสักที วันศุกร์ที่ผ่านมา25พค.55 เวลา17.15โดยประมาณ ตั้งใจเลิกงานจะรีบกลับไปปั่นจักรยานออกกำลังกายเช่นเคย
ขี่มอไซค์สไมล์คันโปรดกลับห้อง ออกมาจากบริษัทได้ไม่ถึง500ม. มีหมาตัวอ้วนดำ(น่าจะเป็นหมาของพลพล) มันเห็นผมแต่ไกล มันก็วิ่งเข้าใส่เหมือนเคย
ประมาณว่าจะวิ่งงับขาแต่มันไม่เคยงับหรอก เคยลองใจเอาขาให้มันงับหลายครั้งแล้ว(ล้อเล่น...!)  คือหมามันจะเล่น แต่มันทำทีเล่นทีจริง
ครั้งนี้ก็คงเหมือนครั้งก่อนๆ ก็ขี่ไปความเร็วประมาณ40-50 หมามันก็วิ่งมาอย่างเร็วจากตำแหน่ง10นาฬิกาเข้ามาหา และไม่เบรกอย่างเคยๆ ขี่ไปปกติที่เคยขี่
มันวิ่งตัดหน้าแต่ไม่พ้น ลำตัวมันมาจะเอ๋..!กับล้อหน้ามอไซค์พอดี(ไอ้หมาโง่)
แรงกระแทกเหมือนตกหลุมขนาดย่อมๆ แล้วล้อหน้าก็ปีนขึ้นไปทับร่างหมาตัวนั้น เป็นจังหวะเดียวกับแฮนด์บิดมาทางขวาพร้อมกับเสียหลักเอนไปทางขวา
กระแทกกับถนนคอนกรีต(ไม่ใช่ถนนลาดยาง)โครม...! (กูล้มอีกแล้ว...! ความคิดแรกที่วิ่งเข้ามาในหัวสมอง) เมื่อทุกอย่างสงบนิ่งในเสี้ยววินาทีนั้นก็พยายามจะลุกขึ้นแต่ลุกไม่ขึ้น เพราะมอไซค์ทับขาขวาอยู่ ดันมอไซค์อยู่สักพักก็ดึงขาออกมาได้ พร้อมลุกขึ้น เห็นคนงานโกดังสองคนตัวเล็กๆผอมดำๆไม่ใส่เสื้อ
วิ่งมาช่วยยกมอไซค์พร้อมกับคำพูดปลอบใจไม่กี่คำ ได้ยินเสียงหมาตัวร้องเอ๋งๆ..! อยู่ไกลๆ(สมน้ำหน้ามึง ห้าวดีนัก...!)
ต้องรีบจรลีจากจุดนั้น ก่อนที่เพื่อนพนักงานคนอื่นขับรถมาเห็น เดี๋ยวความอับอายจะเพิ่มเข้ามากับความเจ็บ  อุย..!แสบจัง...! ที่หัวเข่า แขนขวา โอย...! จุกสีข้างด้านขวา
หัวใหล่เคล็ด ยกแขนไม่ค่อยจะขึ้นเลย เป็นไรมากมั้ยเนี่ยกู(นึกในใจอย่าเป็นอะไรมากเลย) ขี่จากจุดนั้น3กม.มาถึงห้อง ค่อยปลดเปลื้องเสื้อผ้าอย่างลุ้นสุดๆ..!
อือ...! แค่ผ้ามันครูดผิวไป หนังกำพร้าถลอกปอกเปิด ถลอกบางๆยังไม่ถึงขั้นไขมัน แต่แสบจริงๆ แค่เลือกซึมๆกับเคล็ดขัดยอก ไม่แตกไม่หัก ฟาดเคราะห์ไปอีกครา...!
อีก2อาทิตย์อย่างน้อยกว่าแผลจะหาย วันนี้วันจันทร์ขี่สไมล์มาทำงานปกติ ยังไม่เห็นไอ้หมาตัวนั้นอย่างทุกวัน ไม่รู้มันเข็ดขยาดไม่กล้าไล่หรือจะช้ำในตายก็หารู้ไม่...!
นี่ขนาดเสื้อตัวนอก2ชั้น+แจ้คเก็ตแขนยาวอีกตัว เป็น3ชั้นนะเนี่ย

แต่มันแค่ถลอกจากผ้าสีผิวหนังออกไปไม่ลึก

หัวเหน่า เย๊ย..! หัวเข่า กางเกงยีนสีหนังกำพร้าหลุดไป ไม่ลึกถึงชั้นหนังแท้

เสื้อใส่ขี่ไปทำงานหรือไปใหนๆประจำ

แขนเสื้อขวา

สภาพเกิบ...!

สภาพถุงมือ

การ์ดพลาสติกแข็งส้นมือยังเยิน..!ขนาดนี้ ถ้าไม่ได้ใส่ถุงมือนี่ แค่คิดก็เสียวแล้ว

.....เห็นมั้ยครับพี่น้อง2T ว่าอุบัติเหตุเกิดขึ้นตอนใหนก็ได้เราไม่รู้ล่วงหน้า ชุดที่ขี่มอไซค์ช่วยท่านได้เยอะมาก อย่าไปแค่สื่อว่ามันเว่อร์

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

สองzx korat

โห ลุงโต้งอีกแร้ววววววว คนไม่เป็นไรมากก็ดีแร้วคร้าบบบ +1ม้า เปนอุทาหรณ์สอนใจ อิอิอิ
ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
"รูปหาย กระทู้หาย อย่าตกใจ คุณทำผิดกฏ แก้ไขแร้วลงใหม่นะครับ"

ตั้ม ณ ระยอง

ขอให้หายไว้ๆครับท่านโต้ง. ขับขี่ทุกครั้งต้องสวมหมวกครับ
ธนาคารกรุงศรี นายสมบัติ  บุญสา

The Mach Team

นาย อ้น ศรีมงคลปทุม 0867711817               
THE MACH THE RIDE ON ROAD

can-nim

หายไวไวนะครับ

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

Tong_2T_150

อ้างจาก: can-nim เมื่อ พฤษภาคม 29, 2012, 02:28:09 หลังเที่ยง

แผลทั้งตัวแล้วค้าาาาบ...!

can-nim

อ้างจาก: Tong_2T_150 เมื่อ พฤษภาคม 29, 2012, 02:36:26 หลังเที่ยง
อ้างจาก: can-nim เมื่อ พฤษภาคม 29, 2012, 02:28:09 หลังเที่ยง

แผลทั้งตัวแล้วค้าาาาบ...!

ถ้างันผมว่าขับรถยนต์จะดีกว่ามั้งครับ 2 ล้อ เอาใว้มิตติ้งอย่างเดี่ยว5555

Bangsaen

น้าโต้ง อาจต้องหันมาขี่ สามล้อแล้วมั้งครับ แล้ววันที่ 2 จะเจอกันไม๊เนี่ย....หายเร็วๆครับน้อง พี่ก็เคยเจอไอ้หมาวิ่งมาแบบเนี๊ย พี่ก็รอจังหวะเสยปลายคางด้วยเซฟตี้แบบของน้อง หมาสลบครับ และไม่กล้าอีกเลย
โหดมะ.......
นกไม่มีขน คนไม่มีเพื่อน ขึ้นสู่ที่สูงลำบาก

Tel. 081-6223376
โอนเงิน ธ.ไทยพานิชย์ Thanee Chaosoun
ออมทรัพย์ 653-2424530
http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=71612.0

SIT_KRR-SSR

2strokeclub.com คนที่รักจริง กับ คนรักเพียงแค่เล่น เล่น ลึกๆ แล้วมันต่างกัน คุณค่ากับมูลค่า  ก็เช่นเดียวกัน  2strokeclub.com

Witt-RRw

หายไวๆเด้อ เป็นหยังคือล้มบ่อยแท้โต้ง  บอกให้ไปถวายสังฆทาน ไปยังอ่ะ

นี่ความเร็วแค่ 40-50 นะเนี่ย ถ้าสัก 140 หมาขาดครึ่งแน่

บัญชี ธ.กรุงเทพ ออมทรัพย์  นายวิทมนต์ พันกง 088 00 6 904 2
โทรฯ 081 910 หก เจ็ด ห้า 9
ที่อยู่ในการส่งของ
35/106 ซ.เรวดี ต.ตลาดขวัญ อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000

Tong_2T_150

อ้างจาก: Bangsaen เมื่อ พฤษภาคม 29, 2012, 03:45:51 หลังเที่ยง
น้าโต้ง อาจต้องหันมาขี่ สามล้อแล้วมั้งครับ แล้ววันที่ 2 จะเจอกันไม๊เนี่ย....หายเร็วๆครับน้อง พี่ก็เคยเจอไอ้หมาวิ่งมาแบบเนี๊ย พี่ก็รอจังหวะเสยปลายคางด้วยเซฟตี้แบบของน้อง หมาสลบครับ และไม่กล้าอีกเลย
โหดมะ.......
โหดมากกกก   คำเตือน...! ใครอย่าลองดีกับพี่ธานีนะครับ เตะหมาสลบเลย...555
ผมเคยเหวี่ยงเซฟตี้หัวเหล็กไปให้มันหลายครั้งแล้ว ไม่โดนได้แค่เฉียดๆทุกที หากโดนถึงไม่สลบก็คงเข็ดไปเลยเหมือนกัน
วันมีตติ้ง2มิย.ไปได้ไม่มีปัญหาครับ ตอนนี้ผ่านมาวันที่4แผลตกสะเก็ดหลุดไปบ้างแล้ว

อ้างจาก: SIT_KRR-SSR เมื่อ พฤษภาคม 29, 2012, 03:49:55 หลังเที่ยง
หายไวๆนะครับ
ขอบคุณคร้าาาบคุณสิทธิ์

อ้างจาก: Witt-RRw เมื่อ พฤษภาคม 29, 2012, 03:51:47 หลังเที่ยง
หายไวๆเด้อ เป็นหยังคือล้มบ่อยแท้โต้ง  บอกให้ไปถวายสังฆทาน ไปยังอ่ะ
นี่ความเร็วแค่ 40-50 นะเนี่ย ถ้าสัก 140 หมาขาดครึ่งแน่
สังฆทาน....! ยังไม่ไปทำสักทีเลยพี่วิทย์ ตั้งใจ "จะไปๆ"อยู่หลายครั้งแล้ว เฮ่อ...!(เซ็งตัวเองเหมือนกัน)
140หมาขาดครึ่ง ผมก็คงคาที่แหละพี่วิทย์...555

bangpoo 88

**จุดหมายปลายทาง...ที่ต้องค้นหาต่อไป  **

....เก๋งไม่มีขับ....โทรศัพท์ก็เสีย....ข้อดีไม่มีเมีย..ข้อเสียไม่มีตังค์..

Tong_2T_150

อ้างจาก: bangpoo 88 เมื่อ พฤษภาคม 29, 2012, 05:02:57 หลังเที่ยง
น้องหมา...มีใว้พุ่งชน..!!!
ทั้งหมาทั้งท่อประปา มีใว้พุ่งชน

BJC

อ้างจาก: Tong_2T_150 เมื่อ พฤษภาคม 29, 2012, 04:25:19 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Bangsaen เมื่อ พฤษภาคม 29, 2012, 03:45:51 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Witt-RRw เมื่อ พฤษภาคม 29, 2012, 03:51:47 หลังเที่ยง
หายไวๆเด้อ เป็นหยังคือล้มบ่อยแท้โต้ง  บอกให้ไปถวายสังฆทาน ไปยังอ่ะ
สังฆทาน....! ยังไม่ไปทำสักทีเลยพี่วิทย์ ตั้งใจ "จะไปๆ"อยู่หลายครั้งแล้ว เฮ่อ...!(เซ็งตัวเองเหมือนกัน)
140หมาขาดครึ่ง ผมก็คงคาที่แหละพี่วิทย์...555

"..สังฆทาน....! ยังไม่ไปทำสักทีเลยพี่วิทย์ ตั้งใจ "จะไปๆ"อยู่หลายครั้งแล้ว เฮ่อ...!(เซ็งตัวเองเหมือนกัน)..."

จัดซะเลยสิครับ....วันหยุด...

ได้กินในสิ่งที่ไม่อยากกิน
ได้นอนในที่..ที่ไม่อยากนอน
จะสำมะเหียกอันใด...กับชีวิตในต่างแดน

กุ๊ก ๆ คับ

พี่โต้ง หมามีเจ้าของไหม ถ้า มี เอาเรื่องได้ครับ ยกเว้นกรณี เจ้าของ ขาว สวย หมวย .... ยกผลประโยชน์ ให้จำเลย

ไปทำบุญบ้างพี่ ฟาดหลายเคราะห์แล้ว พอเหอะ ไปทำบุญซะ

หายไว ๆ นะครับ
ขุนแผนเมืองสุพรรณ..
เบอร์ ติดต่อ 081-557-3097 , 081-404-1714

air

อีกแล้วเหรอ..กำ   หายใวใวนะครับลุง   
นี้ถ้าเป็นcb1000 ละผมห่วงรถมากกว่าคน.   :( :(
air .

music

โต้ง.....แล้วหมาเป็นไงมั่ง อยากรู้

music

inging

Mtz