Main Menu

เซียนระบบไฟแดช..เชิญตัวด่วนคับไฟหาย

เริ่มโดย ioveza2499, พฤษภาคม 11, 2012, 09:37:31 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ioveza2499

ioveza2499

หายแล้ว คับ   มัน หายเองคับ  ส่งสัยมันกลัวเช็ดไฟ

พอดีผมเอา เช็ดไฟรถยนต์อยู่ร้านมาว่าจะจิ๋มดูไฟ 

มันหายเองสะงั้น  ดีไป ไม่เสียตังค์

mai-bangkae

อ้างจาก: ioveza2499 เมื่อ พฤษภาคม 14, 2012, 09:41:28 ก่อนเที่ยง
แล้วไฟ ผมล่ะ พอจะรู้ไหมคับ
คำถามคุณกว้างมาก มันเป็นได้หลายอย่าง ลองลื้อแล้วต่อใหม่ง่ายที่สุดแล้วคับ ถ้ายังไม่ติดจะอธิบายเป็นส่วนๆไป ว่าส่วนไหนทำงานยังไงจะได้รู้วิธีเช็คว่าจุดไหนกันแน่ที่เสีย โดยส่วนตัวแล้วผมคิดว่า มัดไฟเสียยากสุด ลองดูคับ (ถ้าคุณมีมัลติมิเตอร์จะง่ายต่อการเช็คความต่อเนื่องของสายมากคับ)

ZAAKA

ผมทำสีโคลงแบบท่านไหม่บอกแระ
จาต่อสายแบบนิโดยมะมีแบตได้ป่ะคัฟ
มีรูปตัวทิต่อใส่รถเสดไห้ดูบ่ :( >:( ;D

ผมคือใคร...?

สงสัย ต้องการแค่ระบบจุดระเบิดอย่างเดียวไช่มั้ย

ZAAKA

Georgio

ของผมต่อโดยไม่ใช้ เร็กกูลเรท ถูกไหมครับ ถ้าไม่ต่อจะมีผลอะไรไหม แล้วอีกอย่างคือผมต่อสวิท 0ff-run ไม่ได้เลยครับ เวลาขี่ไปสักพักเครื่องจะดับเองเลย ไฟหาย พี่ๆท่านไหนพอจะรู้วิธีแก้ไหมครับคือตอนนี้ผมต่อตรงอยู่เวลาจะดับก็ปล่อยครัชให้ดับครับ :)
"คำบางคำ คนพูดไม่เคยจำ แต่คนฟัง จำ..ไม่เคยลืม"

ZAAKA

ZAAKA

JMF

ถ้าจะใส่แต่แบตก็ตามรูปข้างบน แต่ตัดตัวแผ่นชาร์ทออก และชุดมัดไฟออก เอาสาย สีแดงเข้า +(ของแบต) สีเขียวเข้า -(ของแบต)
กราวด์รวม แต่ไม่แนะนำครับ
จ๊อด ครับ เฟคบุ๊ค :เทวดา เล็บดำ
ผมไม่ได้เป็นช่างครับแค่ชอบทำความรู้มีไม่มากถ้าตอบได้ผมตอบครับ
ผ่ากล่องไม่ใช่เรื่องยาก คุณเองก็ทำได้
คลิก -->http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=72618.0

ZAAKA

อันนิต่อไฟหน้าแระมันขาดคัฟทั้งสองหลอดเลย
ช่วยทีๆบ่มีไฟ :P ;) :-* ;D >:(

ZAAKA

ไฟติดแร้วเด้อคัฟตามวงจรนิละพิน้อง
แต่ของผมทิมันบ่ติดคือสายเหลืองมันขาดก่อนถึงปลั้กโดนตัดต่อมาหลายช่างละ
เลยไล่สายไหม่วานนิต่อจากต้นสายเหลืองไปเข้าตัวชาตเรยตามสี
ออกขั้วเดียวอิกแหล่มเลย
วันนี้จาไปซื้อสวิตมาเพิ่มทำเปนไฟสูงต่ำได้
ขี่ไปไหนค่ำๆบ่ต้องย่านรถตำแล้ว :( 8) :o ;D :D ;) :-*

wit2771554

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=97097.0
155 ม.3 ต.ท่าข้าม อ.อรัญประเทศ จ.สระแก้ว 27120 // 0907693039 วิทย์ ครับ
"รถถ้ามันไม่สุดอย่างที่เราพอจะทำได้มันค้างใจคับ"

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

ZAAKA

ชุดไฟแอลแดชตัวเก่าสามารถใช้กล่องเล็กตัวสองปลั้กได้เลยเด้อต่อตามสีโลด
ต่อสายไฟตามนั้นก้อบิดได้หมดปลอกคือกัันคัฟบ่มีตัดรอบ
แต่กล่องสองปลั้กกะกล่องแอลรหัส๖๖๑รอบมาไวมาากเวลาเร่งแล้วมันจาวืดขึ้ยเยย
ใครเปนนแบบนี้บ้างเพราะรถเบาไปรึเป่าแต่ก้อไม่ส่ายไม่บิดเด้อรอบปลายเท่ากันทั้งสองกล่อง

อันนี้ต่อไฟแดชอิกคันกะลังปั้นเด้อ