Main Menu

เอารูปเรดเดอร์150Rโมตาร์ทมาให้ชมครับ(อลังการงานสร้าง)เสร็จสมบูรณ์แล้ว

เริ่มโดย gordon, พฤษภาคม 04, 2012, 10:34:24 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

gordon

เริ่มมาจากรถSU เรดเดอร์150 ฟูลแฟริ่งเดิมๆมือสตาร์ท(น่าเสียดายในความสดของรถ15000กม.)เพราะเจ้าของอยากเปลี่ยนแนวก็เลยจัดหนักด้วยงบประมาณหลัก10000กว่าๆ
หมายเหตุ....รูปเรดเดอร์ที่โพสอยู่นี้เป็นเพียงภาพประกอบซึ่งหมายถึงลักษณะที่มาของตัวรถในปัจจุบันคือถูกเปลี่ยนแปลงไปแล้ว

และแล้วโครงสร้างตัวรถก็เสร็จสมบูรณ์ คงเหลือแต่ใส่ท่อ และทำการพ่นสีใหม่

เล่นเว็ปด้วยมิตรภาพ

คิดดี
พูดดี
ทำดี
ปฎิบัติดี
อยู่แต่ในสถานที่ดีๆ

ma-deaw

เสียดายจัง rd ฟลูแฟริ่ง สภาพนี้หายากครับ แต่เอามาทำ โมตาด ก็สวยครับ 150 กำลังเหลือๆ แถมใส่ยาง สนาม ซะด้วย ถ้าคุมงบให้อยู่ที่ 10000 กว่าได้ แจ๋วมากครับส่วนมากจะบานซะมากกว่าครับ อัพเรื่อยๆครับรอชมอยู่

Bazooka

..โห..ได้ตามในรูปในงบหมื่อกว่าๆไม่ถึงสองหมื่นนี่ถือว่าถูกมากๆ..เจ้าของรถโชคดีจริงๆ.. :D  :D..

aoaaued

โชว์รูปตอนทำสำเร็จให้ดูหน่อยครับ...สวยมากมั๊ย

lichen

กำลัง จะทำเรดเดอร์โมตาด อยู่พอดีเลย ครับ . ...

อยากเห็นรูป ตอนเส็จแล้ว จังเลย ...... อะ ..   ??? ??? ???

รอชมครับ  ....

เ อ า ม า ย ั่ ว เ ชี ย งใหม่ 086-6706320

gordon

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ พฤษภาคม 06, 2012, 03:15:56 หลังเที่ยง
โชว์รูปตอนทำสำเร็จให้ดูหน่อยครับ...สวยมากมั๊ย
อ้างจาก: lichen เมื่อ พฤษภาคม 06, 2012, 08:56:48 หลังเที่ยง
กำลัง จะทำเรดเดอร์โมตาด อยู่พอดีเลย ครับ . ...

อยากเห็นรูป ตอนเส็จแล้ว จังเลย ...... อะ ..   ??? ??? ???

รอชมครับ  ....
เร็วๆนี้ทุกๆท่านจะได้เห็นนะครับ .....

คิดดี
พูดดี
ทำดี
ปฎิบัติดี

gordon

อ้างจาก: Bazooka เมื่อ พฤษภาคม 06, 2012, 01:53:26 หลังเที่ยง
..โห..ได้ตามในรูปในงบหมื่อกว่าๆไม่ถึงสองหมื่นนี่ถือว่าถูกมากๆ..เจ้าของรถโชคดีจริงๆ.. :D  :D..
หมื่นกว่าๆเนี่ย!......ค่าอะไหล่ครับ
ค่าแรงผม+พ่นสีเก็บงาน7000บาท อิๆ...
ใครที่อยากได้แนวนี้ต้องเงินถึง....

คิดดี
พูดดี
ทำดี
ปฎิบัติดี

micronz

tae_cbr_dragster

จำหน่าย กล่องไฟแต่ง
KR SER VICTOR ZX LS DASH CBR SONIC WAVE125
Tel.080-604-3793

ma-deaw

gordon

ความคืบหน้ามาแล้ว.......งานในร้านผมมันเยอะจริงๆ และบอกับลูกค้าหลายๆท่านใว้แล้วว่าผมจะรีบๆเคลียร์ให้แล้วเสร็จภายในเดือนนี้

คิดดี
พูดดี
ทำดี
ปฎิบัติดี

micronz

เสืิ้อเรดเดอร์ เสียอย่างเดียวครับ แม่งแพงโคตรๆๆๆๆๆ เห้นว่า 9000 น่ะเบิกแร้วอาจต้องรอด้วย
ได้ข่าวว่าต้องเอามาจาก อินโด มาเลย์ หรือ ยี่ปุ่นไม่รู้  .... ขี้แตกเลย
สงสัยหลวมโดนจับคว้านตีปลอกแหง เหมือนเสื้อ KR เค้าล่ะ มิเนียมปลอกเหล็ก อิอิ

gordon

อ้างจาก: micronz เมื่อ พฤษภาคม 12, 2012, 01:13:07 ก่อนเที่ยง
เสืิ้อเรดเดอร์ เสียอย่างเดียวครับ แม่งแพงโคตรๆๆๆๆๆ เห้นว่า 9000 น่ะเบิกแร้วอาจต้องรอด้วย
ได้ข่าวว่าต้องเอามาจาก อินโด มาเลย์ หรือ ยี่ปุ่นไม่รู้  .... ขี้แตกเลย
สงสัยหลวมโดนจับคว้านตีปลอกแหง เหมือนเสื้อ KR เค้าล่ะ มิเนียมปลอกเหล็ก อิอิ
ทำใจเถอะถ้าใจเราร๊ากกกกกก เรดเดอร์

คิดดี
พูดดี
ทำดี
ปฎิบัติดี

micronz

อ้างจาก: gordon เมื่อ พฤษภาคม 12, 2012, 01:51:25 หลังเที่ยง
อ้างจาก: micronz เมื่อ พฤษภาคม 12, 2012, 01:13:07 ก่อนเที่ยง
ทำใจเถอะถ้าใจเราร๊ากกกกกก เรดเดอร์
ครับ อัพเดท รูปเรื่อยๆๆ รอชมครับ 

micronz

อ้างจาก: gordon เมื่อ พฤษภาคม 12, 2012, 01:51:25 หลังเที่ยง
ครับ รอชมรูป อัพเดทเรื่อยๆๆ ครับ

gordon

มาอัพความคืบหน้านะครับทุกๆท่าน...

คิดดี
พูดดี
ทำดี
ปฎิบัติดี

gordon

ชมรูปที่หัวข้อกระทู้ได้เลยครับ........ผมแก้ไขใส่รูปทั้งหมดใว้ให้ครบแล้ว และถ้าทำสีเสร็จเมื่อไหร่ ผมจะโพสรูปให้ชมตอนจบ

คิดดี
พูดดี
ทำดี
ปฎิบัติดี

lichen

เ อ า ม า ย ั่ ว เ ชี ย งใหม่ 086-6706320

max!

089-636-4871 ดีแทค *** สองจังหวะล้านนา เชียงใหม่ ***

ohmnizuka

ช่วงนี้ยุ่งๆเรื่องทำบ้านไม่ได้เข้าไปดูเท่าไหร่เลย แต่เดี๋ยวเย็นนี้ว่าจะแวะไปแป๊ปนึง
ผู้ใดมีโครงการจะแปลงรถของท่านเป็นวิบาก-โมตาร์ด จะ2จังหวะ 4จังหวะ แนะนำติดต่อช่างหนุ่มเลยครับ
งานเ้น้นช่างหนุ่มความแข็งแรงเป็นหลัก ไม่ชุ่ยไม่มั่ว
งบประมาณแจกแจงโปร่งใสทุกรายการแม้กระทั่งบูทตัวละ60บาท

ขอแก้ไขนิดนึงครับ รถคันนี้วิ่งไปประมาณ9,000โล มือเดียวออกห้าง