Main Menu

จำหน่ายน้ำมันเครื่องสังเคราะห์100% , ผลิตภัณฑ์หล่อลื่นโซ่และล้างโซ่ ราคาพิเศษ

เริ่มโดย Chaiyatus, มีนาคม 15, 2012, 11:09:26 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

jchaiwat

ขอรับ
1. น้ำมันเครื่อง Ptt Challenger Synthetic 100% 2T ขวดละ 240 บาท  = 1  ขวด
2. สเปรย์จารบีขาว Bosny กระป๋องละ 90 บาท = 1 กระป่อง
ครับ เดี๋ยวโอนแล้วจะแจ้งครับ ขอบคุณครับ

Chaiyatus

อ้างจาก: jchaiwat เมื่อ เมษายน 25, 2012, 11:41:04 ก่อนเที่ยง
ขอรับ
1. น้ำมันเครื่อง Ptt Challenger Synthetic 100% 2T ขวดละ 240 บาท  = 1  ขวด
2. สเปรย์จารบีขาว Bosny กระป๋องละ 90 บาท = 1 กระป่อง
ครับ เดี๋ยวโอนแล้วจะแจ้งครับ ขอบคุณครับ

ค่าส่งพัสดุธรรมดารวมกล่องห่อหุ้ม 55 บาทครับผม ค่าสินค้ารวมค่าส่ง 385 บาทครับ ขอบคุณมากนะครับ

jchaiwat

ครับผม เดี๋ยววันนี้จะโอนให้ครับและจะแจ้งอีกที ขอบคุณครับ

jchaiwat

โอนให้แล้วนะครับ รบกวนส่งมาที่ นายชัยวัฒน์ แซ่เจ็ง สวนผักอพาร์ตเม้นต์ ห้อง 413 เลขที่ 59/9 ม.10 ถ.สวนผัก12 แขวงตลิ่งชัน เขตตลิ่งชัน กรุงเทพฯ 10170 ครับ เบอร์โทรศัพท์ผม 087-758-1451 ครับ ขอบคุณครับ :D

Chaiyatus

อ้างจาก: jchaiwat เมื่อ เมษายน 27, 2012, 11:19:03 ก่อนเที่ยง
โอนให้แล้วนะครับ รบกวนส่งมาที่ นายชัยวัฒน์ แซ่เจ็ง สวนผักอพาร์ตเม้นต์ ห้อง 413 เลขที่ 59/9 ม.10 ถ.สวนผัก12 แขวงตลิ่งชัน เขตตลิ่งชัน กรุงเทพฯ 10170 ครับ เบอร์โทรศัพท์ผม 087-758-1451 ครับ ขอบคุณครับ :D

ส่งของให้เรียบร้อยแล้วนะครับเมื่อเช้าตอนประมาณ 9.30น. ไว้โอกาสหน้ามาอุดหนุนกันใหม่นะครับ ขอบคุณมากครับ

j-o-n-g

...จอง  น้ำมันเครื่อง Ptt Challenger Synthetic 100% 4T ยกลัง6ขวด 1,150 บาท  1ลัง ที่โทรคุยครับ ส่งที่ปั๊มESSOตรงข้ามซีเกรตตามที่โทรคุยกันนะครับ T.084-121-3469 จง ครับ ...

Chaiyatus

อ้างจาก: j-o-n-g เมื่อ พฤษภาคม 02, 2012, 10:10:12 ก่อนเที่ยง

...จอง  น้ำมันเครื่อง Ptt Challenger Synthetic 100% 4T ยกลัง6ขวด 1,150 บาท  1ลัง ที่โทรคุยครับ ส่งที่ปั๊มESSOตรงข้ามซีเกรตตามที่โทรคุยกันนะครับ T.084-121-3469 จง ครับ ...

รับทราบครับผม พรุ่งนี้เจอกันครับ ขอบคุณมากนะครับ

jchaiwat

j-o-n-g

luluss

ขอเป็นลูกค้าด้วยคนจ้า รายการสินค้าที่สั่งตามด้านล่างนี้เลยครับ

1.Ptt Challenger Synthetic 100% 2T  / รับ 1 ลัง

2.Ptt Challenger Synthetic 100% 4T / รับ 2 ขวด

3.สเปรย์จารบีขาว Bosny / รับ 2 กระป๋อง

รอแจ้งราคารวมส่งจ้า  เมื่อทราบราคาแล้ว จะโอนเงิน พร้อมที่อยู่ไปให้ครับผม

ป.ล เอาเป็นแบบส่งธรรมดาก็พอครับ

นาย วิทวัส ยอดมิ่ง บ้านเลขที่ 32 หมู่ 3 ตำบล.ตาลาน อำเภอ.ผักไห่  จังหวัด.พระนครศรีอยุธยา
091-7518653 หรือ 035-901964 / ID LINE : lulus13 บัญชี ออมทรัพย์ หมายเลข
102-0-1-28291 ธนาคารกรุงไทย สาขา.ผักไห่
รหัสไปรษณีย์
13120

Chaiyatus

อ้างจาก: luluss เมื่อ พฤษภาคม 05, 2012, 01:39:14 ก่อนเที่ยง
ขอเป็นลูกค้าด้วยคนจ้า รายการสินค้าที่สั่งตามด้านล่างนี้เลยครับ

1.Ptt Challenger Synthetic 100% 2T  / รับ 1 ลัง

2.Ptt Challenger Synthetic 100% 4T / รับ 2 ขวด

3.สเปรย์จารบีขาว Bosny / รับ 2 กระป๋อง

รอแจ้งราคารวมส่งจ้า  เมื่อทราบราคาแล้ว จะโอนเงิน พร้อมที่อยู่ไปให้ครับผม

ป.ล เอาเป็นแบบส่งธรรมดาก็พอครับ

PM ไปให้แล้วนะครับ ขอบคุณครับ

ชัยรัตน์

Ptt 2T 1 ขวด
Bosny 1 กระป๋อง
ขอทราบราคาส่งมาตัวเมือง จ.น่านแบบ EMS ครับ (ไฟเตือน 2t แดงแล้ว)
วาล์วเปิด ก็..ระเบิดความมันส์

Chaiyatus

อ้างจาก: ชัยรัตน์ เมื่อ พฤษภาคม 07, 2012, 05:32:11 หลังเที่ยง
Ptt 2T 1 ขวด
Bosny 1 กระป๋อง
ขอทราบราคาส่งมาตัวเมือง จ.น่านแบบ EMS ครับ (ไฟเตือน 2t แดงแล้ว)

Ptt 2T 1ขวด 235บาท Bosny 1กะป๋อง 90บาท ค่าส่งEMSรวมกล่องห่อหุ้ม 120บาท รวมเป็นทั้งหมด 445บาทครับ

มีข้อมูลอื่นสอบถามเพิ่มเติมติดต่อมาได้เลยนะครับ ขอบคุณครับ

ชัยรัตน์

วาล์วเปิด ก็..ระเบิดความมันส์

Chaiyatus

อ้างจาก: ชัยรัตน์ เมื่อ พฤษภาคม 08, 2012, 11:33:07 ก่อนเที่ยง
โอนเงินให้แล้วครับ รายละเอียดตาม PM ครับ

รับทราบครับผม เดี๋ยวผมส่งของให้พรุ่งนี้เช้านะครับ ขอบคุณมากครับ

na

ขออนุญาติถามนิดครับพี่ ผมไม่ได้กวน..น่ะครับ คือ วันก่อนผมไปซื้อ 2T Ptt Challenger Synthetic 100%  มาครับพอดีว่าเพื่อนฝากซื้ออีกทีนึง แล้วทีเนี่ย ทางเจ้าของร้านก็หยิบมาให้ แล้วถามว่าทำไมใช้ ตัวนี้ล่ะ เค้าบอกว่า เกรดมันต่ำ แล้วก็เปรียบเทียบกับ 2T ตัวแพง ๆ ให้ฟัง เค้าบอกว่าของ ปตท อ่ะครับ น้ำมันมันห่วย อันนี้ผมก็เลยอยากรู้ เค้าบอกว่าของเชลล์ มันเวอร์กว่า กำ คราวนี้ผมเลยสับสนเลย ผมอยากถามพี่ว่ามันจริงอย่างที่เค้าบอกหรือป่าว ถ้าข้อความบางส่วนไม่เหมาะสมก็ลบได้เลยน่ะครับ ขอบคุณครับ

Chaiyatus

อ้างจาก: na เมื่อ พฤษภาคม 10, 2012, 09:56:40 ก่อนเที่ยง
ขออนุญาติถามนิดครับพี่ ผมไม่ได้กวน..น่ะครับ คือ วันก่อนผมไปซื้อ 2T Ptt Challenger Synthetic 100%  มาครับพอดีว่าเพื่อนฝากซื้ออีกทีนึง แล้วทีเนี่ย ทางเจ้าของร้านก็หยิบมาให้ แล้วถามว่าทำไมใช้ ตัวนี้ล่ะ เค้าบอกว่า เกรดมันต่ำ แล้วก็เปรียบเทียบกับ 2T ตัวแพง ๆ ให้ฟัง เค้าบอกว่าของ ปตท อ่ะครับ น้ำมันมันห่วย อันนี้ผมก็เลยอยากรู้ เค้าบอกว่าของเชลล์ มันเวอร์กว่า กำ คราวนี้ผมเลยสับสนเลย ผมอยากถามพี่ว่ามันจริงอย่างที่เค้าบอกหรือป่าว ถ้าข้อความบางส่วนไม่เหมาะสมก็ลบได้เลยน่ะครับ ขอบคุณครับ

ผมขอตอบแบบนี้แล้วกันนะครับ น้ำมันเครื่อง Ptt Synthetic 2T จะเป็นเกรด JASO FD ISO EGD ซึ่งเป็นเกรดที่สูงมากกว่าหรือเท่ากับยี่ห้อตลาดยี่ห้ออื่นๆ

ในส่วนที่เจ้าของร้านขายบอกว่าเป็นน้ำมันเกรดต่ำ ทางผมไม่แน่ใจว่าวัดจากตรงไหน ราคา ความรู้สึก หรือการใช้งานจริง และถ้าเกรดต่ำจริงๆทำไมร้านเขาถึงขาย

น้ำมันตัวนี้ ส่วนตัวผมตั้งแต่ขายน้ำมันตัวนี้มาผมยังไม่เจอลูกค้ากลับมาติว่ามันไม่ดี ใช้แล้วเครื่องมีปัญหา และอีกสิ่งหนึ่งที่ผมอยากให้ทางลูกค้าสบายใจก็คือ

ทาง ปตท.รับประกันความเสียหายที่เกิดขึ้นกับเครื่องยนต์ ในกรณีใช้น้ำมันเครื่องปตท. ถ้าลูกค้าที่ซื้อกับผมใช้แล้วมีปัญหา แจ้งผ่านผมได้ครับ ผมยินดีตามเรื่อง

และช่วยเหลืออย่างเต็มที่ สบายใจได้ครับ ในส่วนของข้อดี-ข้อเสีย ทางผมอาจจะต้องรบกวนเพื่อนๆพี่ๆที่ใช้งานจริง ช่วยกันคอมเม้นในกระทู้ผมได้เลยครับ

ขอบคุณครับ

mracing

ช่วยเสริมครับ ผมจะบอกจากการที่ผมใช้มาแล้วเกือบทุกยี่ห้อนะ ทั้งที่ใช้กับรถเดิม รถแข่ง ทุกสภาพดินฟ้าอากาศ ของ ปตท.เนี่ยที่เป็นเกรด กึ่งสังเคราะห์(semi)ดีกว่าของเชลล์แอดวานซ์ vsx อีกนะครับ ส่วนเกรดสังเคราะห์ (synthetic)เชลล์ racing x กับ ปตท. chalenger synthetic พอๆกันครับ แต่ราคาต่างกันมาก เชลล์ 2000+ ปตท.200+ ไม่เกิน 350บาท ถ้าอยากรู้ไปดูที่สนามแข่งได้ครับ ทีมใหญ่ๆเขาก็ใช้ ปตท.กันเยอะ ของดีราคาถูก ผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกับ ปตท.นะครับ ไม่ได้รับค่าจ้าง แต่อยากให้เพื่อนสมาชิกของเราได้ใช้ของดี และประหยัดเงิน ส่วนตัวผมก็ขายของ veloil อยู่ในเว็บนี้เหมือนกัน ใช้สลับกันทั้ง 2 ยี่ห้อ แล้วแต่อารมย์ครับ :D
http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=58328.0 ขายหัวเชื้อน้ำมัน 2T (สังเคราะห์ สำหรับการแข่งขัน)

sodaban

อ้างจาก: mracing เมื่อ พฤษภาคม 10, 2012, 03:27:15 หลังเที่ยง
ช่วยเสริมครับ ผมจะบอกจากการที่ผมใช้มาแล้วเกือบทุกยี่ห้อนะ ทั้งที่ใช้กับรถเดิม รถแข่ง ทุกสภาพดินฟ้าอากาศ ของ ปตท.เนี่ยที่เป็นเกรด กึ่งสังเคราะห์(semi)ดีกว่าของเชลล์แอดวานซ์ vsx อีกนะครับ ส่วนเกรดสังเคราะห์ (synthetic)เชลล์ racing x กับ ปตท. chalenger synthetic พอๆกันครับ แต่ราคาต่างกันมาก เชลล์ 2000+ ปตท.200+ ไม่เกิน 350บาท ถ้าอยากรู้ไปดูที่สนามแข่งได้ครับ ทีมใหญ่ๆเขาก็ใช้ ปตท.กันเยอะ ของดีราคาถูก ผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกับ ปตท.นะครับ ไม่ได้รับค่าจ้าง แต่อยากให้เพื่อนสมาชิกของเราได้ใช้ของดี และประหยัดเงิน ส่วนตัวผมก็ขายของ veloil อยู่ในเว็บนี้เหมือนกัน ใช้สลับกันทั้ง 2 ยี่ห้อ แล้วแต่อารมย์ครับ :D
+1 ให้สำหรับข้อมูล ที่แบ่งปันเพื่อนๆ .....
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
http://image.ohozaa.com/main/http://apps.dlt.go.th/carpending/