Main Menu

มาแร้วครับ กระทู้สายน้ำมันสำหรับ E20

เริ่มโดย micronz, มีนาคม 08, 2012, 10:40:27 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

KenJi

อ้างจาก: nuttakit เมื่อ กุมภาพันธ์ 23, 2013, 02:28:11 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: modify เมื่อ กุมภาพันธ์ 22, 2013, 11:58:38 หลังเที่ยง
แล้ว E20 มันจะกัดลูกยางในคาบูเรเตอร์ มั้ยครับ เช่น ลูกลอยพลาสติก  เข็มลูกลอยปิด-เปิดน้ำมันที่เป็นยาง  ซีลถ้วยคาบูเรเตอร์
ใช้ไปเถอะครับ ถ้าใช้เเล้วรถมะมีอาการไรผิดปกติ ประหยัดไปเยอะครับ ;D ;D ;D

เบนซินก็กัดไม่แพ้แก๊สฯ เหมือนกันครับแต่จะน้อยกว่าเพราะไม่มีเอทานอลผสม ถ้าซีลยางต่างๆมันเสื่อมสภาพก็ไม่ยากครับเปลี่ยนใส่ของแท้ดีๆ ไปเลยใช้ได้นาน

คาร์บูรถผมตอนแรกใส่ของแท้ ไปซ่อมร้านโดนร้านไหนไม่รู้ลืมไปแล้วไม่อยากจำ เอาของแท้ไปแล้วใส่ของเทียมให้ ก่อนที่ผมจะมาเติม E10 E20 ผมก็เบิกคาร์บูของแท้มาใหม่เลย และเปลี่ยนกรองน้ำมัน สายน่ำมัน รวมทั้งหมดเกือบ 3000 กว่าบาท ปัจจุบันเติม E20 แล้วใช้มา 2 เดือนกว่านมหนูเบอร์เดิม หมุนสกรูอากาศออกมา 1 รอบ - 1 1/2 รอบ ก็ยังไม่พบปัญหาอะไรนอกจากน้ำมันหมดเร็วขึ้นเพราะบิดมันส์เหลือเกิน

ถ้าเป็นรถใช้งานประจำไม่จอดนานนับเดือบใช้ไปเถอะครับ E10 E20 ประหยัด เครื่องสะอาด แรง แถมช่วยชาติด้วย

ae 115

อ้างจาก: ae 115 เมื่อ ตุลาคม 30, 2012, 05:28:19 หลังเที่ยง
ผมใช้สายน้ำมันรถยนต็ยี่ห้อ ncrครับครึ่งเมตรผมซื้อ 80 บาทเกรด r7ใช้ดีมากเลยรถnsr rrผมใช้e85ด้วย 2เดือนแล้วสายไม่แข็งด้วยราคาไม่แพงอีก  http://www.ncr-rubber.com/

ไม่ได้เข้ามาซะนานจากการทดลองสายน้ำมันของncrของผมที่เปลี่ยนเมื่อปีที่แล้วยังปกติดีไม่แข็งไม่แตก