Main Menu

TUXEDO110 + nova RS super เริ่มใช้ อี85 ล้วนๆๆแล้ว

เริ่มโดย art_racing, กุมภาพันธ์ 07, 2012, 10:09:50 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

art_racing

e 85 เพียวๆๆ ได้ใจเลยครับ ไม่ต้องรอรอบ บิดเป็นมาเลยอะ ขี่ลากยาวไม่มีติด้วย 2t ตั้งตรงมาค ก็ไม่มีควันเลยครับ
เผาใหม้ดีมากๆๆ

micronz

อ้างจาก: art_racing เมื่อ กรกฎาคม 28, 2012, 01:23:56 หลังเที่ยง
e 85 เพียวๆๆ ได้ใจเลยครับ ไม่ต้องรอรอบ บิดเป็นมาเลยอะ ขี่ลากยาวไม่มีติด้วย 2t ตั้งตรงมาค ก็ไม่มีควันเลยครับ
เผาใหม้ดีมากๆๆ
กลายเป้นรถแข่ง ฟอร์มูล่าวันเลยครับ  แหม่ จารย์กุ้ดคงปลื้ม  สาวกเพิ่มมาอีกคน เจ้าตัวไม่ค่อยแวะ บอร์ดนี้เลยแฮะ วันก่อน จารย์กู้ดแก ล้มรถมา
  ว่าแต่เผา ขนาดเขม่าทูทีไม่เหลือ เหรอครับ  สวดยวด  อยากลองแร้วจัง
  นี่ถ้าผมแกะ รถแกะ คาร์บูเก่งๆๆ นะจัดไปแร้วเนี่ย 85  ตอนนี้ ยัง 50 อยู่ครับ
อ้อเตือนระวังเรื่องสายท่อยางหน่อยนะครับ มันจะไปไวกว่าเดิม

art_racing

เดี๋ยวว่างจะถ่ายให้ดูว่าไม่มีควันจริงๆๆนะ

{{ boyy555 }}

อยากใช้บ้างจัง อี 85   ส่วนตัวผมไม่เคยกลัว เรื่อง ท่อยาง เสื่อมเลย  ซื้อท่อยางตามร้าน 20 บาท ใช้ไปดิ หายอยาก

ของเพื่อนใช้แล้วไม่ได้บิดไม่ออก เดี๋ยวต้องไปบอกให้จูนใหม่ เพราะมันเติมแบบไม่ได้จูนอะไรเลย
ตำนานหนึ่งอวสาน...อีกตำนาน..ก็เริ่มขึ้น

087-7642131 บอย

micronz

อ้างจาก: {{ boyy555 }} เมื่อ กันยายน 06, 2012, 06:53:07 ก่อนเที่ยง
อยากใช้บ้างจัง อี 85   ส่วนตัวผมไม่เคยกลัว เรื่อง ท่อยาง เสื่อมเลย  ซื้อท่อยางตามร้าน 20 บาท ใช้ไปดิ หายอยาก

ของเพื่อนใช้แล้วไม่ได้บิดไม่ออก เดี๋ยวต้องไปบอกให้จูนใหม่ เพราะมันเติมแบบไม่ได้จูนอะไรเลย
ลอง ปรับจูน e20 ก่อนครับ ง่ายๆๆ แร้วจูนดู  e10 ไม่ต้องจูนอยู่แร้ว

art_racing

ตอนนี้ Nova rs super  ใช้ อี85 แล้วครับ รู้สึกว่าออกตัว มีกำลังกว่าเดิมครับ

art_racing

สวยม๊ยครับ ตอนแรกว่าจะขาย นะครับแต่เห็นแล้วเสียดายครับ
เลยแต่งให้พ่อใช้ดีกว่า อิอิ

น้ำมันอะไรเอ่ย สีสวยเชียว

KenJi

nantawut

จูนคาร์บูอย่างเดียวหรือครับ ผมเคยลองจูนคาร์บูอย่างเดียว E85เปิดรอบไวๆรอบหนักๆจะวอดดับ ขับปกติไม่เป็นไร ปกติใช้E20วิ่งดีครับ

art_racing

อ้างจาก: nantawut เมื่อ กันยายน 13, 2012, 04:59:06 หลังเที่ยง
จูนคาร์บูอย่างเดียวหรือครับ ผมเคยลองจูนคาร์บูอย่างเดียว E85เปิดรอบไวๆรอบหนักๆจะวอดดับ ขับปกติไม่เป็นไร ปกติใช้E20วิ่งดีครับ
อี85 เป็นน้ำมันที่พาออกวิเจนมากับตัวมันเองอยู่แล้วครับ เพราะอย่างนี้ครับ จึงไม่ต้องเปิดสกรูอากาศเยอะ เท่าเบนซิลครับ
ปล ลองดูนะครับ ผมทำโดยอาศัยหลักการจาก ท่าน Micronz ครับ

pond smile-s

KenJi

อยากลอง E20 อยู่น่ะอิอิ.. เพราะมันถูก + แรง แต่ดันจูนไม่เป็นนิสิ....

:-X :-X :-X :-X

art_racing

อ้างจาก: {{ boyy555 }} เมื่อ กันยายน 06, 2012, 06:53:07 ก่อนเที่ยง

ท่อน

สายเมตรละ20 บาทก็ทนนะผมใช้มา ปีกว่าแล้วครับ

Phoenix

อิจฉา เขาได้เติม E85 กัน บ้านผมไม่มีให้เติม มีแค่ E20

Witt-RRw

อ้างจาก: art_racing เมื่อ กันยายน 06, 2012, 07:17:24 หลังเที่ยง
ตอนนี้ Nova rs super  ใช้ อี85 แล้วครับ รู้สึกว่าออกตัว มีกำลังกว่าเดิมครับ
+1 ครับ อีกไม่นานผมคงได้ใช้ E85 100%

บัญชี ธ.กรุงเทพ ออมทรัพย์  นายวิทมนต์ พันกง 088 00 6 904 2
โทรฯ 081 910 หก เจ็ด ห้า 9
ที่อยู่ในการส่งของ
35/106 ซ.เรวดี ต.ตลาดขวัญ อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000

Arm TZ

อยากใช้ e85 เหมือนกันครับ แต่แถวบ้านผมมีแค่ e20 อิจฉาจริงๆ

nuttakit

ser ตัวเเรก กะ ตัวสุดท้าย

art_racing

ตอนนี้ทั้ง 2 คัน ปกติดีครับ ไม่พบปัญหาใดๆๆ ทั้งสิ้น เลยครับ