Main Menu

รถในตำนาน

เริ่มโดย *นักการภารโรง*..TZ.., กุมภาพันธ์ 01, 2012, 07:06:43 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

*นักการภารโรง*..TZ..

:D :D :D ในความรู้สึกของท่าน  คิดว่ารถรุ่นไหน เป็นรถในตำนาน  มีรูปมาด้วยยิ่งดีครับ ???

หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

nonamedog

ลืมไป แล้ว ครับ ตำ นาน จัด

รถซื้อแกง จะให้แรงได้ ไง

skullkill

สองจังหวะในตำนาน ก็ต้อง ฮอนด้า โนว่า ครับ

ไม่ต้องแรง ไม่ต้องมีออฟชั่นพิเศษมากมาย ไม่ต้องเป็นลิมิเต็ดบ้าบอ

แค่ทำให้ฮอนด้าที่กำลังจะเจ๊งในเมืองไทย ก้าวขึ้นมาเป็นเบอร์หนึ่งค่ายรถจักรยานยนต์เมืองไทย

และยอดขายถล่มทลายใช้กันทั่วบ้านทั่วเมือง จนนังเบลล์ และ สปริ๊นซ์เตอร์ ต้องหลบไป

ตำนานคือชัยชนะในวันวาน ถ้าไม่เริ่มในวันนี้ก็ไม่มีทางได้รับชัยชนะ และจะไม่มีตำนานในวันหน้า
ไมล์รถวัดได้เพียงความเร็ว แต่ไม่สามารถวัดใจ

RX-KING

ตำนาน มาก ระวังมันจะแหลกนะครับ.....ล้อเล่นครับ  ผมว่าน่าจะเป็นรถที่หายากมีน้อย เช่น pdk รุ่นแรก
SIKHARED-YOOSABAI
ธ. ไทยพาณิชย์ 820-2522-31-9

แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

familyman

ตำนานในชีวิตผมก็โนว่านะครับ โดยเฉพาะเทน่าเต๋า สมัยผมกำลังเป้นวัยรุ่น เพื่อนๆก็เทน่ากันซักครึ่ง มีเงินเยอะหน่อยก็จับแดช
ตำนานในเมืองไทยนี่หลายรุ่นเลย ฟีโน่เนี่ย ผมก็ว่าใช่นะ ปฏิวัติวงการเลยทีเดียว

**ขายโช๊ค YSS serpico ใหม่ๆ พร้อมส่ง 750-
http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=48300

joe62

ตะกูลโนวาอีกเสียง nova S , nova RS , nova R , nova RS super , cella , สไมล์ , nova TENA
แต่ผมให้ nova S เป็นตำนาน เพราะเป็นจุดเริ่มต้นศึกรถกระเทย 2 จังหวะในเมืองไทย
Freedom + + +

NeonoN

"เวร ย่อมระงับด้วยการ ไม่จองเวร"  + ไม่จำเป็นต้องมีเหตุผล กับคนที่พูดไม่รู้เรื่อง +

http://th.wikipedia.org/wiki/แผนลับแหกคุกนรก

gomol

ผมว่าน่าจะเป็น NSR ตากลม  เพราะเข้าสนามเป็นอันดับต้นๆ เสมอ  ??? ??? ???

Rtaf-Rescue

ต้องยอมรับครับสำหรับ โนวา
แต่ก่อนใช้อยู่ครับ เป็นรุ่น โนวา คุรุสภา

paopiaw

----- Club ใจง่าย ------  247

Peek2TZ

ซูซูกิ อากิร่า 555 คู่กัด โนวา
MY BIKE MY STYLE - (ธนาคารกรุงไทย ออมทรัพย์ 106-0-215268 ธัญญพัฒน์)-0831646286

tzr133

ผมว่านะน่่าจะคอนคอดนะ เห็นคนแก่ๆมาถามบอกว่าไม่แต่งคอนคอดหรอแรงมาก ไม่รู้สิครับไม่เคยขี่

328 080808 4
นายอานนท์ ไชยนอก ธนาคารกรุงเทพ สาขาแม่สอด ออมทรัพย์
0884246578

ลี TZ

ผมว่าเซอร์ปิโก้  คือรถในตำนานครับ   เมื่อก่อนเอามาลงล้อโล ยางเล็ก  ย่นอาร์ม  สวยมาก

โมวิ่งกันจมไมล์  ผมยังงงจนถึงทุกวันนี้ ว่าทำไม Serpico ถึงแรงกว่า KR ทั้งๆที่เครื่องบล๊อคเดียวกัน

หรือว่ามันได้ แอร์โรไดนามิค มากกว่า

[bgcolor=#FFC400]คอนคอด[/bgcolor] ก็เป็นอีกหนึ่งนะครับ ที่หาตัวจับยากในสมัยนั้น ใครมีรุ่นพี่บอกว่าเท่มาก

icHi

ZR ครับ รหัส 3SB กระเทยหม้อน้ำตัวแรกของไทย มาพร้อมด้วยออฟชั่นอลังการ (ในสมัยนั้น) 120 ซีซี ดิสหน้า 6 เกียร์ ไมล์สามลูกมีวัดรอบเหมือน TZR  ตัวถังแข็งแรงที่สุดในสามโลก

แต่ดันใช้โช๊คหลังคู่ โครงยาวสวิงอาร์มสั้นดิ๊ก และท่าขี่โครตเมื่อย

ก็เลยเสร็จแดชของฮอนด้า ตามเบลล์อาร์ ไปอีกลำนึง

thidasatan

:(

ZR ครับ เดลต้าบ๊อก ออกแบบมาจาก รุ่นใหญ่ หม้ำน้ำ 6 เกียร์ แรงสุดๆ

DekSin

รับปักคอม เสื้อโปโล เสื้อยืด เสื้อนักเรียน ปักข้อความหรือโลโก้ต่างๆ ตามใ

piohm

รู้จักแต่   ตำนานแห่งความเร็ว รุ่นเดียวทีนักแข่งรุ่นพี่ๆเขาพูดให้ฟัง.....รุ่นอื่นก็มีดี และแรง เหมือนกันแต่ก็ไม่เห็นเขาว่ามันเป้นตำนานเลยแรง อยู่เป้นพกๆ แล้วแต่ว่าสนามไหนแต่งมาแล้วลงตัวก้ขึ้นโพลเดีื่ยม

Goldencat