Main Menu

รบกวนพี่ ปอนด้วยครับ pond_p สรุปว่าของจะเอาไหม พกง ไปแล้วก็ไม่ไปรับ

เริ่มโดย bank-ba, มกราคม 14, 2012, 12:42:04 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

DEDOR

จ่ายๆกันไปเถอะครับ   รับผดชอบของแต่ละคนไป  ไม่ต้องอ้างคนอื่นครับ  เคลียร์ไปทีละคนเลยครับ  เรื่องจะได้จบไวๆ  ลูกผู้ชายกันทั้งนั้นครับ  ยกเว้นบางคนเท่านัน้ครับ 555+++ 

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

bank-ba

อ้างจาก: pond_p เมื่อ มีนาคม 11, 2012, 04:29:30 หลังเที่ยง
อ้างจาก: bank-ba เมื่อ มกราคม 14, 2012, 12:42:04 ก่อนเที่ยง

สรุปว่าโช้คผมนี่จะเอาไหมครับ ส่ง พกง ไปให้ก็ไม่ยอมรับ ของผมเสียค่าส่งนะครับ ไม่ได้ส่งฟรี

แล้วของก็ตีกลับมาแล้วด้วย

จะเอายังไงหรอครับ ถามไปก็ไม่ค่อยตอบผม จะให้ผมทำอย่างไงครับ

ถ้าไม่เอาแล้วผมก็ไม่ว่านะครับ ผมขอแค่ค่าส่งผมคืนพอ หรือถ้าพี่จะเอาจริงๆก็โอนเงินมาให้ผมเลยครับ พร้อมค่าส่งครั้งเก่าด้วยครับผม

อ่านให้หมดทุกตัวน๊ะคับ  คำไหนผิดพลาดขออะภัย  ผมตัดบทออกไปบ้างไม่ว่ากันน๊ะคับ แต่ที่ผมพูดไปไม่ได้เติมแต่งคับ สด....ล้วนๆๆๆๆๆคับ

วันนี้ผมขอตอบคับ พี่ๆที่ติดตามเรื่องนี้อยู่จะได้หายสงสัยคับ ผมเงียบไม่พูดก็หาว่าผมโกง
ผมพูดและอธิบายไปก็หาว่าผมแก้ตัวหน้าด้านๆ แต่วันนี้ผมขอหน้าด้านคับ ผมลืมมันไปแล้วคับกะทู้นี้
แต่วันนี้เปิดแล้วเจอ อัพขึ้นมาอีก
เรื่องมันมีอยู่ว่าเดือนธันวาคมปีที่ผ่านมาผมได้ติดต่อซื้อโช๊คกับเขา ให้เขาส่ง พกง มาให้เขาก็ส่งมาน๊ะคับ
แต่ตอนนั้นผมมีปัญหากับพี่คนนึงที่เป็นสมาชิก2สโตก ขอไม่ออกชื่อน๊ะคับ  คือผมได้ตกลงซื้อแดชกับพี่เขา1คัน
พี่เขาก็โทมาบอกว่ารถพร้อมส่ง และพี่เขาบอกว่าได้แยกรถทั้งคันให้เป็นชิ้นส่วนหมดแล้ว  แต่ผมไม่ได้ตกลงและต้องการแบบนั้น  พี่เขาก็อธิบายว่าแบบแยกส่งง่ายกว่าค่าส่งถูกกว่า   แต่จิงๆแล้วผมอยากได้รถทั้งพร้อมขี่   ผมก็โอนเงินไปให้8500บ. และผมบอกพี่เขาให้ประกอบอะไล่ทุกชิ้นกลับให้เป็นเหมือนเดิม  พี่เขาก็ตกลง และอีกวันพี่เขาโทมาถามว่า  โครงจะเจาะใล่เบามั้ย  ต้องการโครงสีอะรัย  ผมก็บอกว่าทำก็ได้  และอีกวันโทมาอีก ว่าเครื่องจะคว้านใหม่มั้ยลูกมันติด  ผมก็บอกว่า เอาอย่างนี้แล้วกัน ให้พี่เขาทำใหม่เลย ทั้งรถทั้งเครื่อง  จ่ายไปแล้ว8500บ. และผมโอนไปให้อีก1500 และผมก็บอกว่าทำไปและสรุปยอดมาเลยว่าเท่ารัย จะได้จ่ายทีเดียวเลย  หลังจากนั้นพี่เขาก็โทมาบอกว่า รถเหลือแต่เดินไฟใหม่  ผมก็ขอดูรูปแต่พี่เขาไม่ยอม และก่อนหน้านั้นผมได้ทำเรื่องย้ายไป จ.ประจวบ ก็เลยยุ่งอยู่กับเจ้านาย  ต้องเดินเรื่องไปคนนั้นห้องนั้น ไม่ได้ติดต่อกับใครเลนหลังจากนั้นยายผมเสีย พี่เขาโทมาหาผมไม่ติด และผมไม่ได้ติดต่อไป เพราะช่วยงานศพอยู่  พอเสดงาน พี่เขาก็PMมาว่า ถ้าไม่โอนเงินให้เขาจะขายรถไปและ เงินที่ผมจ่ายไป8500+1500พี่เขาจะถือว่าเป็นค่าของและค่าเสียเวลา  ผมก็ถามไปอีกว่ายอดรวมทั้งหมดเท่ารัย พี่เขาก็บอกว่าทั้งหมดอีก15000บ. ผมโอนไปให้ และผมก็ถามไปว่า รถพร้อมส่งแล้วใช่มั้ย  พี่เขาบอกว่ายังไม่ได้ทำอะรัยเลย  ผมถึงกับหน้ามืดเลย เพราะพี่เขาบอกว่าจะขายรถผมถ้าไม่โอนเงินไปให้  พอโอนไปให้บอกว่าไม่ได้ทำอะรัย 555+ และพี่เขาก็เงียบไป  ผมก็เลยหาโช๊คมาใส่อีกคันที่บ้าน จนไปเจอกับเขานี้และคับ ตกลงกันให้ส่ง พกง มาพอเขาส่งเสดเขาก็โทมาทุกวัน ทุกวันเลยคับ  เพราะตอนนั้นที่ผมมีเงินผมจึงให้ส่ง พกง มาเพราะผมรับแน่  และก่อนโช๊คมาถึง พี่เขาก็โทมาเรื่องรถอีกบอกว่า เสดแล้วพร้อมส่ง ให้ผมโอนเงินไปให้อีก8000บ. พอโอนไปให้เรื่องรถ อีก2-3วันไม่แน่ใจคับ มีใบแจ้งให้ไปรับของที่ไปรษณี  ซึ่งตอนนั้นเงินผมหมดแล้ว และผมบอกอย่างไม่อายเลยคับว่าผมไป ขอเงินจากแม่คับ  แต่ก็ไม่ได้ เพราะเรื่องรถคันนั้นแระคับ  โอนเงินไปให้ ของไม่เห็น รูปไม่เห็น แม่ก็เลยคิดว่าผมเอาเงินไปทำอย่างอื่น  ผมก็บอกเขาไปทางเฟสบุคน๊ะคับว่า โช๊คคงจะตีกลับไปอย่าว่าวันน๊ะ และผมอธิบายให้เขาฝังแล้วว่าเรี่องมันเป็นอย่างรัย  ผมก็บอกไปอีกอย่าเพิ่งขายใครไปน๊ะคับ  ถ้ารถคันที่ผมซื้อเสดแล้วพี่เขาส่งมาถึง คงไม่มีปัญหาอะรัย  พอรถมาถึง ดูสภาพแล้ว ไม่คุ้มเลยกับราคาที่ทำไป  ไม่เป็นรัยดีกว่าไม่ได้อะรัยกลับมาเลย  และผมก็ได้เงินมา4000บ. ว่าจะไปจ่ายค่าโช๊ค ผมเปิดเข้าไปว่าจะPMไปบอกว่ามีเงินแล้ว  พอเปิดเข้าไปมีกระทู้ที่เขาตั้งถามผมอยู่กระทู้แรกเลย  ผมก็เข้าไปอ่านดู และผมก็คิดว่าน่าจะพูดกันรู้เรื่องแล้วเรื่องโช๊ค  เพราะผมบอกไปแล้วว่าของตีกลับไปแน่นอน ผมหมุนเงินไม่ทันไม่ว่ากันน๊ะคับ  คุณก็บอกว่าไม่เป็นรัย แต่กลับมาตั้งกระทู้ถามแบบนี้  มันเหมือนกับการตอกย้ำและประจานให้คนอื่นรู้ว่าผมไม่ได้รับ พัสดุ พกง ของเขาและถ้าพี่ๆเข้ามาเห็นก็คงคิดว่าผมใช้ไม่ได้  ไม่มีความรับผิดชอบ และไม่มั้นใจในตัวผมทันที  ผมก็เลยไม่พูดคับ เพราะผมผิด ผมไม่ขออธิบายอะรัย  และหลังจากนั้นผมก็ตกลงซื้อเครื่องLS+ชุดแพงคอ+ชุดพักเท้ากับ คุณ  ขจรศักดิ์   แดงศรี  รวมทั้งหมด3200บ. สุดท้ายเขาก็โกงไม่ส่งของให้ผม  พี่ๆจะคิดว่าผมเป็นคนยังงัยก็แล้วแต่พี่ๆน๊ะคับ  ถ้าผมเป็นคนโกงจิงๆผมคงไม่โดนคนอื่นโกงหรอกคับ ผมอยากบอกพี่ๆทุกคนคับว่าผมคงไม่เอา ชื่อ สกุล มาขายเพราะเห็นแก่เงินหรอกคับ ผมผิดผมยอมรับคับถ้าผมไม่ยอมรับผมคงแก้ตัวไปตั้งแต่เริ่มตั้งกระทู้ถามแล้วคับ ไม่ใช่ คุณขจรศักดิ์  แดงศรี หรอกคับ ที่เอาชื่อสกุลมาขายเพราะเงินแค่3200บ.  ไม่นานหรอกคับ คงได้เจอกันแน่คับ คุณ  ขจรศักดิ์   แดงศรี 

ถ้าพี่ๆคิดว่าผมเอาเรื่องนู้นเรื่องนี้มาอ้างเพื่อจะพาตัวผมให้พ้นผิด
หรือพี่ๆว่าผมแก้ตัวหน้าด้านๆทั้งๆทีตัวเองผิด ผมยอมรับผิดคับตั้งแต่แรกแล้วคับ
และผมก็ขอโทษไปแล้ว ผมคิดว่าคุยกันรู้เรื่องตั้งแต่แรกแล้วแต่ผลสุดท้ายเหมือนผม
กับเขาไม่ได้คุยไม่ได้ตกลงอะไรกันเลย

ผมตอบแล้วน๊ะคับ :P

bank-ba

แต่ตอนนั้นผมมีปัญหากับพี่คนนึงที่เป็นสมาชิก2สโตก ขอไม่ออกชื่อน๊ะคับ  คือผมได้ตกลงซื้อแดชกับพี่เขา1คัน
พี่เขาก็โทมาบอกว่ารถพร้อมส่ง และพี่เขาบอกว่าได้แยกรถทั้งคันให้เป็นชิ้นส่วนหมดแล้ว  แต่ผมไม่ได้ตกลงและต้องการแบบนั้น  พี่เขาก็อธิบายว่าแบบแยกส่งง่ายกว่าค่าส่งถูกกว่า   แต่จิงๆแล้วผมอยากได้รถทั้งพร้อมขี่   ผมก็โอนเงินไปให้8500บ. และผมบอกพี่เขาให้ประกอบอะไล่ทุกชิ้นกลับให้เป็นเหมือนเดิม  พี่เขาก็ตกลง และอีกวันพี่เขาโทมาถามว่า  โครงจะเจาะใล่เบามั้ย  ต้องการโครงสีอะรัย  ผมก็บอกว่าทำก็ได้  และอีกวันโทมาอีก ว่าเครื่องจะคว้านใหม่มั้ยลูกมันติด  ผมก็บอกว่า เอาอย่างนี้แล้วกัน ให้พี่เขาทำใหม่เลย ทั้งรถทั้งเครื่อง  จ่ายไปแล้ว8500บ. และผมโอนไปให้อีก1500 และผมก็บอกว่าทำไปและสรุปยอดมาเลยว่าเท่ารัย จะได้จ่ายทีเดียวเลย  หลังจากนั้นพี่เขาก็โทมาบอกว่า รถเหลือแต่เดินไฟใหม่  ผมก็ขอดูรูปแต่พี่เขาไม่ยอม และก่อนหน้านั้นผมได้ทำเรื่องย้ายไป จ.ประจวบ ก็เลยยุ่งอยู่กับเจ้านาย  ต้องเดินเรื่องไปคนนั้นห้องนั้น ไม่ได้ติดต่อกับใครเลนหลังจากนั้นยายผมเสีย พี่เขาโทมาหาผมไม่ติด และผมไม่ได้ติดต่อไป เพราะช่วยงานศพอยู่  พอเสดงาน พี่เขาก็PMมาว่า ถ้าไม่โอนเงินให้เขาจะขายรถไปและ เงินที่ผมจ่ายไป8500+1500พี่เขาจะถือว่าเป็นค่าของและค่าเสียเวลา  ผมก็ถามไปอีกว่ายอดรวมทั้งหมดเท่ารัย พี่เขาก็บอกว่าทั้งหมดอีก15000บ. ผมโอนไปให้ และผมก็ถามไปว่า รถพร้อมส่งแล้วใช่มั้ย  พี่เขาบอกว่ายังไม่ได้ทำอะรัยเลย  ผมถึงกับหน้ามืดเลย เพราะพี่เขาบอกว่าจะขายรถผมถ้าไม่โอนเงินไปให้  พอโอนไปให้บอกว่าไม่ได้ทำอะรัย 555+ และพี่เขาก็เงียบไป  ผมก็เลยหาโช๊คมาใส่อีกคันที่บ้าน จนไปเจอกับเขานี้และคับ ตกลงกันให้ส่ง พกง มาพอเขาส่งเสดเขาก็โทมาทุกวัน ทุกวันเลยคับ  เพราะตอนนั้นที่ผมมีเงินผมจึงให้ส่ง พกง มาเพราะผมรับแน่  และก่อนโช๊คมาถึง พี่เขาก็โทมาเรื่องรถอีกบอกว่า เสดแล้วพร้อมส่ง ให้ผมโอนเงินไปให้อีก8000บ. พอโอนไปให้เรื่องรถ อีก2-3วันไม่แน่ใจคับ มีใบแจ้งให้ไปรับของที่ไปรษณี  ซึ่งตอนนั้นเงินผมหมดแล้ว และผมบอกอย่างไม่อายเลยคับว่าผมไป ขอเงินจากแม่คับ  แต่ก็ไม่ได้ เพราะเรื่องรถคันนั้นแระคับ  โอนเงินไปให้ ของไม่เห็น รูปไม่เห็น แม่ก็เลยคิดว่าผมเอาเงินไปทำอย่างอื่น  ผมก็บอกเขาไปทางเฟสบุคน๊ะคับว่า โช๊คคงจะตีกลับไปอย่าว่าวันน๊ะ และผมอธิบายให้เขาฝังแล้วว่าเรี่องมันเป็นอย่างรัย  ผมก็บอกไปอีกอย่าเพิ่งขายใครไปน๊ะคับ  ถ้ารถคันที่ผมซื้อเสดแล้วพี่เขาส่งมาถึง คงไม่มีปัญหาอะรัย  พอรถมาถึง ดูสภาพแล้ว ไม่คุ้มเลยกับราคาที่ทำไป  ไม่เป็นรัยดีกว่าไม่ได้อะรัยกลับมาเลย  และผมก็ได้เงินมา4000บ. ว่าจะไปจ่ายค่าโช๊ค ผมเปิดเข้าไปว่าจะPMไปบอกว่ามีเงินแล้ว  พอเปิดเข้าไปมีกระทู้ที่เขาตั้งถามผมอยู่กระทู้แรกเลย  ผมก็เข้าไปอ่านดู และผมก็คิดว่าน่าจะพูดกันรู้เรื่องแล้วเรื่องโช๊ค  เพราะผมบอกไปแล้วว่าของตีกลับไปแน่นอน ผมหมุนเงินไม่ทันไม่ว่ากันน๊ะคับ  คุณก็บอกว่าไม่เป็นรัย แต่กลับมาตั้งกระทู้ถามแบบนี้  มันเหมือนกับการตอกย้ำและประจานให้คนอื่นรู้ว่าผมไม่ได้รับ พัสดุ พกง ของเขาและถ้าพี่ๆเข้ามาเห็นก็คงคิดว่าผมใช้ไม่ได้  ไม่มีความรับผิดชอบ และไม่มั้นใจในตัวผมทันที  ผมก็เลยไม่พูดคับ เพราะผมผิด ผมไม่ขออธิบายอะรัย  และหลังจากนั้นผมก็ตกลงซื้อเครื่องLS+ชุดแพงคอ+ชุดพักเท้ากับ คุณ  ขจรศักดิ์   แดงศรี  รวมทั้งหมด3200บ. สุดท้ายเขาก็โกงไม่ส่งของให้ผม  พี่ๆจะคิดว่าผมเป็นคนยังงัยก็แล้วแต่พี่ๆน๊ะคับ  ถ้าผมเป็นคนโกงจิงๆผมคงไม่โดนคนอื่นโกงหรอกคับ ผมอยากบอกพี่ๆทุกคนคับว่าผมคงไม่เอา ชื่อ สกุล มาขายเพราะเห็นแก่เงินหรอกคับ ผมผิดผมยอมรับคับถ้าผมไม่ยอมรับผมคงแก้ตัวไปตั้งแต่เริ่มตั้งกระทู้ถามแล้วคับ ไม่ใช่ คุณขจรศักดิ์  แดงศรี หรอกคับ ที่เอาชื่อสกุลมาขายเพราะเงินแค่3200บ.  ไม่นานหรอกคับ คงได้เจอกันแน่คับ คุณ  ขจรศักดิ์   แดงศรี 

ถ้าพี่ๆคิดว่าผมเอาเรื่องนู้นเรื่องนี้มาอ้างเพื่อจะพาตัวผมให้พ้นผิด
หรือพี่ๆว่าผมแก้ตัวหน้าด้านๆทั้งๆทีตัวเองผิด ผมยอมรับผิดคับตั้งแต่แรกแล้วคับ
และผมก็ขอโทษไปแล้ว ผมคิดว่าคุยกันรู้เรื่องตั้งแต่แรกแล้วแต่ผลสุดท้ายเหมือนผม
กับเขาไม่ได้คุยไม่ได้ตกลงอะไรกันเลย

ผมตอบแล้วน๊ะคับ :P

[/quote]

ใช่พี่บอกผมของตีกลับแน่ ถ้ากลับไปแล้วอย่าพึ่งขายนะครับ ผมเอาเอง

พี่เขียนใน facebook มาบอกผม แล้วก็บอกอีกว่าถ้าส่งของมาอีกเที่ยวคิดค่าส่งรอบที่แล้วรวมมาด้วยเลย
แต่ผมบอกพี่ว่าผมขอค่าส่งครั้งที่แล้วคืนก่อนครับ   แล้วนั้นที่คุยกันก็จบครับ ผมโพสถามในครั้งแรก facebook ก็ลบ ครั้งสอง บอกผมว่า เห็นผมเป็นขี้โกงนักหรอครับ

แล้วก็จบ โทรไปไม่รับสาย    ถามไปในpm  2stoke ก็เงียบ               

ถามจริงๆนะครับจะให้ผมคิดยังไงครับ  แล้วก็ยังมาบอกเอาแน่ของตีกลับถึงแล้วส่งมาเลย     แล้วจะให้ผมมาเก็บของรอพี่หรอครับ ขนาดค่าส่งครั้งเก่ายังไม่โอนคืนมาเลย ไม่ไม่กี่บาทเองนะครับ ถ้าเจตนาพี่จะเอาจริงๆนะครับ ผมโทรหา ถามใน facebook พี่ก็จะคงพูดนัดวันเวลาการโอนเงินค่าของค่าส่งให้ชัดไปแล้วครับ ไม่ได้แค่มาพูดแค่ปากเปล่าครับผม

พูดอะไรแล้วทำให้ได้หน่อยครับไม่ได้สักแต่พูดครับผม    อีกอย่างผมไม่ชอบผิดคำพูดใคระครับ แต่พี่เป็นคนที่ทำให้ผมผิดคำพูดกับเพื่อนผมนะครับ พี่คงจำได้นะครับที่ผมบอกว่าเมื่อไรจะรับของ อ่ะครับ คือผมต้องเอาเงินจำนวนนั้นไปคืนเพื่อนผมนะครับ แล้วพี่ก็บอกไม่ต้องห่วงได้เงินทันใช้ปีใหม่แน่ๆ แต่สุดท้ายไม่ได้ครับ แล้วจะให้ผมรู้สึกยังไงครับพี่

แล้ว  อีกอย่างนะครับเรื่องราวชีวิตของพี่ที่โดนโกงมาผมไม่เห็นรู้เรื่องไรเลยนะครับ พี่ไม่ได้บอกผมนี่ครับว่าไม่ได้รับของ พกง  แล้วก็ที่ยังไม่ได้โอนเงินค่าส่งครั้งเก่า และที่ยังไม่ได้บอกว่าจะให่ส่งของกลับไปอีกครั้ง ก็เพราะว่าพี่พึ่งโดนโกงกำลังช็อต ไม่เห็นพี่มาบอกผมนี่ครับ แล้วผมจะไปรู้เรื่องราวชีวิตของพี่ได้ไหมครับ คนเรานะครับถ้าเพื่อนมนุษย์เขาเดือดร้อนขนาดนั้น แล้วผม

ยังไปถามเรี่องเงินเรื่องของก็บ้าแล้วครับ   ผมก็มีน้ำใจให้เพื่อนมนุษย์เหมือนกันครับ แต่พี่ไม่ได้บอกอะไรกับผมเลย แสดงว่าพี่ก็ไม่ได้เป็นไรนิครับ แล้วจะมาโทษผมหรอครับ

*-* อาร์ม.โคราช *-*

เพื่มแอร์ในห้องนี้อีกหน่อย  สัก 22 องสา คงจะพอดี
085-3134378 ดีแทค มีเบอร์นี้เบอร์เดียว อาร์มคับ

เลขบัญชี 5450371736 ธ.กรุงเทพ สาขา.กาบเชิง ภาณุพงศ์ พยัคฆเสนา

http://www.facebook.com/ เฟชผมคับ

http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=49417.0

pakaho

อ้างจาก: pond_toy เมื่อ มีนาคม 11, 2012, 02:53:20 หลังเที่ยง
อ้างจาก: army.abc เมื่อ มีนาคม 09, 2012, 06:52:03 หลังเที่ยง
ตะกี้เขาจะขายฝาแอวให้ผม  ลังเลอยู่จะเอาไม่เอาโอนเงินแล้วจะได้ของเปล่าหนอ
5555+  จะให้ผมส่งของไปให้ก่อนมั้ยคับ ของถึงมือแล้วค่อยโอนเงิน ถ้าของไม่ถึงมือไม่ต้องโอน ไม่เอาไม่เป็นรัยคับ  ไม่ไว้ใจไม่เชื่อใจไม่ต้องซื้อคับ ขอพูดน๊ะคับ ผมคงไม่โกงเงินแค่หลักร้อย-หลักพัน-หลักหมื่นหรอกคับ  และผมไม่คิดจะโกงด้วย ผมขอบอกตรงๆน๊ะคับว่า ผมไม่ใช่คนดี และผมไม่ใช่คนชั่ว ผมไม่โกงคนอื่นกินหรอกคับ ผมไม่ได้รวยอะรัยมาจากไหน  และผมไม่ได้จน ถึงต้องโกงเขา สถานะบ้านและครอบครัวผม หยิบง่ายจ่ายคล่องคับ  และอีกอย่างผมจะโกงคนอื่นทำมั้ยคับ ในเมื่อผมก็ถูกโกงมาเหมือนกัน ผมรู้คับว่าโดนโกงแล้วรู้สึกอย่างรัย ถ้าพี่ๆโดนโกงก็คงรู้สึกเหมือนกับผม ไม่แตกต่างอะรัยกันเลย เพราะทุกคนมีความคิด ความรู้สึก และมีหัวใจเหมือนกันทุกคนคับ  เสียดาย เสียใจ เสียความรู้สึก เหมือนกันไม่แตกต่างอะไรเลย ไม่ซื้อของผมไม่เป็นรัยคับ ขอบคุณมากคับ
สุดยอดคับ  หลักร้อยไม่ไรล่ะ  460   ยังเอา  ><   

เล่น ตระกูล yamaha  - Rx  คับ

D-500

ซื้อ-ขายแลกเปลี่ยนรถยนต์เดิมๆ รถแรง รถยุโรบวางเครื่องแต่งซิ่ง
                     T.081-6666643
นาย ศุภชัย มีแสงนิล กสิกรไทย สาขาถนนโรจนะ 4522116144

peterr ser L1

เต้อ L1 หนึ่งเดียวในพิโลก

ใครอุดหนุนของๆผม ผมขอให้รวยๆ ... ใหญ่ๆ ขอให้มีรูแทง ขอให้มีแรงทิ่ม กันทุกๆคนนะคับ โอมเพี้ยง
บัญชี วาสนา เอี่ยมเจริญ ธ.กรุงไทย 767-0-0-950-7-5 [ของๆเราๆรับประกัน]