Main Menu

พี่ ๆ ครับ ผมงานเข้าแล้วครับ

เริ่มโดย Nueng-Tena, ธันวาคม 15, 2011, 11:11:45 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Nueng-Tena

หวัดดีครับพี่ ๆ สมาชิก 2strokeclub

สงสัยผมจะงานเข้าซะแล้ว  เลยต้องขอทำให้เสื่อมเสียชื่อเสียง (Discredit) ซะหน่อย

สั่งซื้อของไปเกือบ 3 เดือน
ตอนสั่ง ผมก็บอกแล้วนะว่า TZR ฝาเรียบ แท้ทั้งชุด ตั้งแต่กุญแจคอ ฝาถัง เบาะ
วันแรกที่คุยก็เหมือนกับพี่ ๆ แหละครับให้โอนเงินเลยนะจะได้สั่งของ >>> คุยกันวันที่ 11/9/54 โอนให้ในวันรุ่งขึ้นทันที 12/9/54  3,000 บาท
สัปดาห์แรกเหมือนจะมีความคืบหน้า  "พี่สั่ง Dealer ให้แล้ว  อยู่ทางภาคเหนือ  ส่งของมาถึงประมาณวันศุกร์" >>> รอได้
สัปดาห์ที่ 2 ได้รับคำตอบว่า "ส่งของมาผิดเป็นรุ่นเก่า ฝานูน ต้องส่งของกลับไปเพื่อเปลี่ยน" >>> ผมว่าคุยกันรู้เรื่องแล้วนะว่ารุ่นไหนก็รอต่อไป ไม่ได้รีบโทรตาม
สัปดาห์ที่ 3 เริ่มมีปัญหาน้ำท่วมเข้ามาทำให้การขนส่งล่าช้า >>> พยายามตามอยู่เป็นระยะ ๆ
สัปดาห์ที่ 4 ก็โทรหา  พี่เค้าจะพูดโทรศัพท์แบบเร็ว ๆ ฟังไม่ค่อยรู้เรื่อง จนเรารำคาญไม่อยากคุยเยอะ >>> รบกวนพี่ช่วยดูให้ด้วยนะครับ
ทิ้งช่วงไปซักพักประมาณกลางเดือน พ.ย. 54 โทรตามอีก ครั้งนี้พี่เค้าบอกว่ายุ่งเรื่องฟ้องร้องเลี้ยงดูลูก >>> เห็นใจนะปล่อยไปก่อน

ช่วงต้นเดือน ธ.ค. ได้มาเปิดเจอกระทู้นี้ล่ะครับ  สงสัยผมจะงานเข้าซะแล้ว  (แต่ไม่กล้าพูดแรงเดี๋ยวจะไม่ได้อะไรเลย)
โทรไปตามอีกครั้งบอกว่าถ้าไม่ส่งของให้ก็ขอเงินคืน  ได้คำตอบว่า "ของส่งมาให้แล้ว เดี๋ยวพี่ลงไปจากเชียงใหม่จะเช็คให้"
วันที่ 7 ธ.ค. มีพัสดุ EMS ส่งมาถึงผม 1 ชิ้นครับ  แกะออกดูพบว่าเป็นชุดสวิทช์กุญแจคอ ของ YAMAHA ตระกูล VR,TZR แต่ผมดูแล้วยังไงก็ของเทียม
ซึ่งตอนสั่งของผมสั่งของแท้ครับ (ลายมือที่จ่าหน้าซองเขียนอ่านไม่ค่อยรู้เรื่องโดยเฉพาะช่องคนส่งของ  เหมือนไม่ค่อยเต็มใจเขียน)
โทรไปหาคุณอรรถสิทธิ์เลยครับเพื่อแจ้งว่าชุดกุญแจที่ส่งมาให้เป็นของเทียมนะครับ  ได้รับคำตอบว่า "ของแท้แน่นอนไปเช็คดูได้เลย"
อะไม่เป็นไร เดี๋ยวผมหาข้อมูลให้แน่น ๆ อีกที  (แต่ผมว่ายังไงก็ของเทียมครับ)

แล้วของที่เหลือล่ะ  ชุดกุญแจถัง กับ กุญแจเบาะ  ถ้าไม่มีของผมขอเงินคืนนะครับ
ได้รับคำตอบว่า "พี่ขอหมายเลขบัญชี เดี๋ยวให้ทาง Dealer โอนเงินคืนให้ ไม่เกินวันอังคาร (13 ธ.ค. 54)" >>> ทำไมไม่โอนเงินคืนเองวะ???

วันอังคารที่ 13 ธ.ค. 54 ไม่มีเงินโอนคืนมาให้ >>> ยังไม่โทรตาม
วันพุธที่ 14 ธ.ค. 54 โทรไปหาตอนเย็น >>> เลขหมายที่ท่านเรียกไม่สามารถติดต่อได้ในขณะนี้
วันพฤหัสบดี ที่ 15 ธ.ค. 54 โทรไปหาตอนสาย ๆ >>> เลขหมายที่ท่านเรียกไม่สามารถติดต่อได้ในขณะนี้

แล้วทีนี้ยังไงล่ะครับ คุณอรรถสิทธิ์  จันทร์วิรัตน์

ผมสั่งซื้ออะไหล่กับคุณเพราะเห็นว่าที่ผ่านมาคุณก็มี Credit ดีนะ ลองเช็คดูก่อนแล้วว่าคุณส่งของมั๊ย ชัวร์มั๊ย  เท่าที่ลองเช็คกับสมาชิกในเว็บเค้าบอกว่าชัวร์
ผมก็เลยสั่งอะดิ อยากทำรถเราให้ดีที่สุด มีของแท้ก็อยากใช้ของแท้เอามาใส่รถเรา >>> เรียบร้อยเลย (ทำ O.T. ทั้งเดือน โคตรเหนื่อย)

ดังนั้นจึงขอให้คุณอรรถสิทธิ์ จันทร์วิรัตน์ ช่วยโอนเงินคืนให้ด้วยนะครับ  ผมว่าอย่างน้อยคงต้องเหลือเงินคืนผมไม่ต่ำกว่า 2,000 บาทล่ะครับ
เพราะชุดกุญแจคอที่ว่าแท้ (มั้ง) ของคุณอรรถสิทธิ์ ราคาไม่น่าจะเกิน 1,000 บาท แน่นอน

รบกวนช่วยโอนเงินคืนให้ผมด้วยนะครับ  รบกวนด้วยจริง ๆ ผมจะได้เอาเงินที่คืนมาไปซื้ออะไหล่ใส่รถผมให้เสร็จซักที

Yamato

ท่าน สมช.ที่ถูกพาดพิง ชี้แจ้งด้วยครับ

ฆาตกรโรคจิต!@#$

Yamato

คงต้องรอความคืบหน้าจาก จขกท.ตอนต่อไปนะครับท่าน Muta รอ รอ รอ

Nueng-Tena

หวัดดีครับ พี่ ๆ สมาชิก 2stroke ทุกท่าน

หลังจากที่ได้รับคำแนะนำจากพี่ ๆ สมาชิก 2stroke ในข้อมูลหลาย ๆ ด้านผมก็ได้รับเงินคืนและเคลียร์กับคุณอรรถสิทธิ์แล้วครับ
ทีแรกเค้าบอกว่าจะให้ Dealer โอนคืนให้ตอนบ่าย  ผมบอกเค้าว่าให้คุณอรรถสิทธิ์เป็นคนโอนให้ผมและให้เวลาไม่เกิน 12.00 น.ครับ  ถ้าไม่โอนผมจะไปแจ้งความแล้ว  เค้าบอกว่าไปแจ้งเลยครับ เค้าไม่กลัว

และวันนี้ตอนนี้ผมก็ได้รับเงินโอนคืนมาให้ 1,500 บาท ครับ (เมื่อตอนประมาณ 10.30 น.)

สรุปแล้วผมซื้อกุญแจคอ YAMAHA TZR  แท้ (มั้ง) ในราคา 1,500 บาท ครับ  ใช้เวลา เกือบ 3 เดือน เพราะว่าต้องสั่งจากลำปาง ส่งผิด ส่งคืน ติดน้ำท่วม ติดฟ้องร้องเลี้ยงดูลูก ยุ่ง ไม่มีเวลา

(ผมอยากรู้มากเลยครับว่ากุญแจชุดนี้ที่ผมสั่งซื้อมันของแท้หรือเทียมกันแน่  พี่ ๆ สมาชิก 2stroke ท่านใดเป็นแฟนพันธุ์แท้ YAMAHA รบกวน PM หาผมหน่อยได้มั๊ยครับ  ผมจะได้ถ่ายรูปให้ช่วยวิเคราะห์หน่อย ขอบคุณมากเลยครับ พี่ ๆ)

นี่ถ้าผมไม่ออกมาโวย และพี่ ๆ สมาชิก 2stroke ไม่ให้ความช่วยเหลือผมคงต้องสูญเงินไปทั้งหมดแน่ ๆ

ก็สรุปว่าจบกันไปครับกับคนขายของชื่อ อรรถสิทธิ์  จันทร์วิรัตน์  ผมคงเข็ดแล้ว  ก่อนซื้อของคงต้องชั่งใจดูให้ดีก่อน  บางทีเห็นแค่มีประวัติดี แต่อยู่ ๆ เหตุการณ์ก็พลิกกลับกลายเป็นอื่นไปได้เหมือนกัน   

ในความเห็นของผมนะครับ  ผู้ที่จะมาขายของผมว่าถ้าไม่พร้อมก็ยังไม่น่ามาขายนะ  ไม่ว่าจะเป็นเรื่องของคุณภาพสินค้า หรือเงินทุนหมุนเวียน  เพราะนอกจากลูกค้าจะไม่ได้ของที่มีคุณภาพตามที่ตกลงซื้อขายกันแล้ว  ยังต้องเสี่ยงกับการที่ผู้ขาย เชิด เงินลูกค้าหนีอีก  ทำให้เสื่อมเสียชื่อเสียงของตัวผู้ขายสินค้าเองด้วย  ไม่ดีเลยจริง ๆ

สุดท้ายนี้ผมต้องขอขอบคุณพี่ ๆ สมาชิก 2stroke ที่เป็นห่วง  ให้คำปรึกษา และให้กำลังใจ ผมมาตลอด
ขอให้พี่ ๆ ทุกท่านสุขภาพแข็งแรง ร่ำรวยเงินทอง กันเยอะ ๆ นะครับ

ขอบคุณมากครับ

หนึ่ง

DEDOR

อืมๆ  จบเรื่องกันซะที  ยินดีด้วยครับ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

โก้ โคราชครับ

เอารูปกุญแจลงเลย จะได้เห็นกันจะๆไปเลย
โก้ โคราชครับ โทร.088-5693954
เฟซบุ้ค: ผู้ยิ่งใหญ่ แห่งความจน /ไลน์ ไอดี: koh450
ธนาคารกรุงไทย บัญชีเลขที่ 323-015-219-0 นาย วราดล พรหมเทพ
(ขออนุญาตปิดเครื่อง 12.00-17.00 นะครับ นอนครับ โทรไม่ติด ฝากข้อความทาง Facebook หรือ Line ไว้ก็ได้นะครับ)

Nueng-Tena

พี่โก้ครับ เดี๋ยวผมถ่ายมาให้ดูครับพี่  ขอบคุณครับ  :D

@@TaJung@@

ถ่ายแบบมาโคร  จะได้เทียบกับ ของที่ติดรถให้  ถ้ามีกล่อง สติ๊กเกอร์ หีบห่อ ถ่ายเอามาดูด้วย

จุดเด่นของอะไหล่ยามาฮ่า  ถ้ามาแบบแพ๊ตเกจแท้  จะมาในกล่องสีขาว  แป่ะสติ๊กเกอร์ยามาฮ่าไทย พร้อมรหัสอะไหล่...เพราะลูกสูบ  ปั๊มเบรก ไฟหน้า ไฟท้าย  มันมาแบบกล่องขาวหมด...

ถ้ากล่องไม่มีทีนี้ค่อยมาดูที่ตัวอุปกรณ์แล้วล่ะ
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

Nueng-Tena

ขอบคุณครับพี่จุง

เดี๋ยววันจันทร์ผมถ่ายมาให้ดูหลาย ๆ มุมเลยครับพี่

Nueng-Tena

เมื่อแกะซองพัสดุออกมาก็พบกับบรรจุภัณฑ์ชุดกุญแจคอ YAMAHA TZR แท้ (มั้ง) แบบนี้ล่ะครับ

Nueng-Tena

ที่เหลือฝากให้พี่ ๆ แฟนพันธุ์แท้ YAMAHA ช่วยพิจารณาละกันครับผม  เซ็งตั้งแต่เห็นลายมือจ่าหน้าซองแล้วครับ

เดช..ไอ้เสื้อทอง

กุญแจ ตระกูล นี้ ผมเบิก ให้เพื่อน ในเว็บ  มา  คงประมาณ  70  ชุด แล้ว   

เท่าที่ผม  เบิกของเทียม ขายมา   หน้าตามันเหมือน ของคุณเลย แฮะ    .....

เรื่อง อื่น  ขอผ่าน  โนคอมเม้นท์   

ทุกวันนี้  ผมรู้สึก น่าเบื่อ  กับ จิตใจ ของคนเรา มากมาย ครับ
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

บูรพาพยัคฆ์

ภาพความหลัง

Nueng-Tena

ขอบคุณครับพี่เดช..ไอ้เสื้อทอง  คือตอนแรกที่ผมเห็นของเนี่ยครับ  ผมก็ว่าไม่น่าจะใช่ของแท้ล่ะครับ เพราะงานมันหยาบมาก  รายละเอียดหลาย ๆ จุด ผมว่าของแท้ไม่น่าจะใช่แบบนี้ครับ  โทรไปหาเค้าเค้าก็ยืนยันว่า "ของแท้ ถ้าของเทียมจะไม่มีตรา YAMAHA ที่กุญแจ  ไปเช็คได้เลย บลา บลา ๆๆๆๆ"   แต่ก็นะเงินที่เหลือยังไม่ได้คืนผมก็ไม่กล้าโวยวายเท่าไหร่ครับ  ยังดีว่าได้คืนมา 1,500 ก็เลยต้องเอารูปมาประจานกันซะหน่อย

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ ธันวาคม 18, 2011, 11:31:44 หลังเที่ยง

กุญแจ ตระกูล นี้ ผมเบิก ให้เพื่อน ในเว็บ  มา  คงประมาณ  70  ชุด แล้ว   

เท่าที่ผม  เบิกของเทียม ขายมา   หน้าตามันเหมือน ของคุณเลย แฮะ    .....

เรื่อง อื่น  ขอผ่าน  โนคอมเม้นท์   

ทุกวันนี้  ผมรู้สึก น่าเบื่อ  กับ จิตใจ ของคนเรา มากมาย ครับ
อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ ธันวาคม 18, 2011, 11:31:44 หลังเที่ยง

๑๒๓๔

Nueng-Tena

อ้างจาก: เซ็งเป็ด เมื่อ ธันวาคม 19, 2011, 08:41:45 ก่อนเที่ยง
ส่วนตัวคิดว่าเทียม

ขอบคุณครับ ท่าน Admin
ผมคิดว่าน่าจะยังมีสมาชิก 2stroke อีกหลายท่านที่โดน นายอรรถสิทธิ์  จันทร์วิรัตน์ กระทำแบบนี้ครับ  เพียงแต่อาจจะเอือมระอา ไม่อยากพูดถึง

@@TaJung@@

หีบห่อไปไหนหว่า มาแบบโล้นๆเลยซะงั้น...
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

@@TaJung@@

อันนี้รูปกุญแจ VR แท้  เอามาลองเทียบเนื้องานกันดู  ผมเก็บเอาจากในเน็ตนี่แหล่ะ สำหรับอะไหล่แท้ยามาฮ่า เอาไว้เวลาไปเลือกซื้ออะไหล่จะได้เทียบเนื้องาน

อันนี้ของ RXZ แท้

อันนี้ของ ZR แท้

ให้ดูที่เนื้องานความเรียบร้อยของอะไหล่...ลองเทียบกับที่อยู่ในมือดู

@@TaJung@@