Main Menu

"กลุ่ม2ล้อโคราช" [http://www.2wheelkoratclubs.com]

เริ่มโดย << ZenSoNic >>, กรกฎาคม 04, 2009, 10:56:18 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

chann30

ช่างต้น ton14 มาเซ็ทรถให้ เดี๋ยวผมจาใส่ปลายท่อเดิม ของเทียมแท้มันวิ่งไม่ออกหงะ 140-150ทางโล่งๆ
ป.ล. ฝีพระหัตถ์น้องแป๊กเนี้ยะ...ช่วงวาล์วเปิด ไม่มีสะดุดจริงๆ "เรซซิ่งรองเท้าแตะ"
ชีวิตที่มีความสุข มันเต็มไปด้วยประสปการณ์และก็ความทรงจำครับ

ชาญณรงค์ พิมละมาศ

ธ.กสิกรไทย หมายเลขบัญชี 3722-566-458 ติดต่อ* 080-795-3738 ชาญญ โคราช

chann30

อ้างจาก: chann30 เมื่อ สิงหาคม 09, 2010, 02:28:22 หลังเที่ยง
วันนี้ตื่นตีสี่ห้าสิบ.....ออกจากบ้าน ตีห้า................ทะยานสู่ชุมพวง บ้านเกิดผม ขับคนเดียวทางโล่งๆ............วิ่งเกียร์เดียวยาวเลยไม่มีติดไฟแดง.....555 แมงอย่างเยอะเลย โห........ผมมาแวะเติมน้ำมันที่ พิมาย แล้วก็กลับถึงบ้าน สัมผัสกับระยะทาง 128 กิโลเมตร อย่างที่ว่าครับ วิ่งคนเดียวมันรู้สึกว่า ขาดบางสิ่ง
บางอย่าง 55555 ถึงบ้านผมไปเปลี่ยนสเตอร์หน้า เป็น 13-39 แฮะๆ กะถอดล้อหน้าหลัง พ่นสีแม็กไหม่เป็น "ดำด้าน"หนะครับเห็นจากท่าน นารุตั้ม มันแปลกดี

ส่วนยางหลัง เป็นของ วี"ลบ"เบอร์ จากน้องแป็กครับ..........ใหม่ของเราเก่าของคนอื่น 5555 ยังไงก็ขอบคุณมากมายครับ สำหรับทุกสิ่งทุกอย่าง

ขอบคุณมากมาย 55555 ไว้เจอกันอีกในอนาคตครับ ด้ามปากกาประวัติศาสตร์มันกำลังถูกเขียน
ชีวิตที่มีความสุข มันเต็มไปด้วยประสปการณ์และก็ความทรงจำครับ

ธ.กสิกรไทย หมายเลขบัญชี 3722-566-458 ติดต่อ* 080-795-3738 ชาญญ โคราช

chann30

อ้างจาก: happycom เมื่อ สิงหาคม 09, 2010, 04:36:58 หลังเที่ยง
ดีใจจัง
มีคนชอบเหมือนเราด้วย

อิอิ
มันสวยแปลกดีอะ......หากผมมีเวลาว่าง คิดอัยออก ทำมันเลย.....Go on!

สองzx korat

ใกล้เวลาแล้วนะครับ เขาใหญ่ๆ ใครไปมั่งเอ่ย
ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
"รูปหาย กระทู้หาย อย่าตกใจ คุณทำผิดกฏ แก้ไขแร้วลงใหม่นะครับ"

<< ZenSoNic >>

อยากไปมากๆเลยงับพี่สอง

แต่มีสอบวันเสาร์นี้ครับ ต้องเตรียมตัวเยอะเลย (ข้อสอบเขียนเปงอังกิด)

ขอแก้ตัวโอกาสหน้านะครับ

อ้างจาก: chann30 เมื่อ สิงหาคม 09, 2010, 09:45:33 หลังเที่ยง
อ้างจาก: chann30 เมื่อ สิงหาคม 09, 2010, 02:28:22 หลังเที่ยง
วันนี้ตื่นตีสี่ห้าสิบ.....ออกจากบ้าน ตีห้า................ทะยานสู่ชุมพวง บ้านเกิดผม ขับคนเดียวทางโล่งๆ............วิ่งเกียร์เดียวยาวเลยไม่มีติดไฟแดง.....555 แมงอย่างเยอะเลย โห........ผมมาแวะเติมน้ำมันที่ พิมาย แล้วก็กลับถึงบ้าน สัมผัสกับระยะทาง 128 กิโลเมตร อย่างที่ว่าครับ วิ่งคนเดียวมันรู้สึกว่า ขาดบางสิ่ง
บางอย่าง 55555 ถึงบ้านผมไปเปลี่ยนสเตอร์หน้า เป็น 13-39 แฮะๆ กะถอดล้อหน้าหลัง พ่นสีแม็กไหม่เป็น "ดำด้าน"หนะครับเห็นจากท่าน นารุตั้ม มันแปลกดี

ส่วนยางหลัง เป็นของ วี"ลบ"เบอร์ จากน้องแป็กครับ..........ใหม่ของเราเก่าของคนอื่น 5555 ยังไงก็ขอบคุณมากมายครับ สำหรับทุกสิ่งทุกอย่าง

ขอบคุณมากมาย 55555 ไว้เจอกันอีกในอนาคตครับ ด้ามปากกาประวัติศาสตร์มันกำลังถูกเขียน

ตามนั้นครับพี่ตุ้ยย  เด่วมีโอกาสจะไปเยี่ยมพี่น้องทางโน้นบ้าง

อ้างจาก: chann30 เมื่อ สิงหาคม 09, 2010, 09:42:27 หลังเที่ยง

ช่างต้น ton14 มาเซ็ทรถให้ เดี๋ยวผมจาใส่ปลายท่อเดิม ของเทียมแท้มันวิ่งไม่ออกหงะ 140-150ทางโล่งๆ
ป.ล. ฝีพระหัตถ์น้องแป๊กเนี้ยะ...ช่วงวาล์วเปิด ไม่มีสะดุดจริงๆ "เรซซิ่งรองเท้าแตะ"

เอาตังไปทำรถหมดครับ ไม่มีตังซื้อชุดด   ตอนแรกก่ะว่าไปดูเฉยๆ  แต่แหม เห็นเค้าแบนโค้งกันแล้วอดใจไม่ไหวจิงๆ  เอิ้กๆ

ปล. ได้รูปจากพี่ตุ้ยมาทำลายเซ็นพอดีเลย  เข้าแก๊บ

ปล2.  เอาVDO มาลงไห้ชมบ้างนะครับ อย่างฮา~

hut_indy

รูปสนาม โค้งน่าสนุกจังเลยครัฟ

อยากไปบ้างจัง

เอิกๆๆๆๆๆ

ศราวุธ  พึ่งประดิษฐ์
เลขที่บัญชี 547-1-38690-6
ธนาคาร กรุงไทย สาขา ข่วงสิงห์

อ้างจาก: hut_indy เมื่อ สิงหาคม 10, 2010, 02:30:51 หลังเที่ยง
รูปสนาม โค้งน่าสนุกจังเลยครัฟ

อยากไปบ้างจัง

เอิกๆๆๆๆๆ

ท่านแวะเวียนมาเยี่ยมเมื่อไรห่ ยินดีต้อนรับเลยครับ  จะพาไปแว๊นว์สนามกันครับบ

ที่โคราชมีสนามสาธร และสนามโบนันซ่า ที่กำลังมีการก่อสร้างครับ (สนามโบนันซ่ายาว 2.4กม./สาธร ยาวประมาน 600เมตร ครับ)

ขอบคุณที่แวะเวียนมาเยี่ยมชาวโคราชครับ

chann30

ไม่รู้ว่าจาลง.....video ยังไงหนะแป๊ก สอนหน่อยดิ คือตอนนี้เชื่อมเน็ตจาก แอร์การ์ด หนะ มันไม่แรง ไว้ได้แวะไปโคราช เดี๋ยวผมจะลง video ให้

อ้างจาก: chann30 เมื่อ สิงหาคม 10, 2010, 03:40:34 หลังเที่ยง
ไม่รู้ว่าจาลง.....video ยังไงหนะแป๊ก สอนหน่อยดิ คือตอนนี้เชื่อมเน็ตจาก แอร์การ์ด หนะ มันไม่แรง ไว้ได้แวะไปโคราช เดี๋ยวผมจะลง video ให้

อ้ออ  เอาตามที่สะดวกเด้อคร้าบบบพี่ตุ้ยย

แจ้งข่าวนะครับ จาก ทีม X'caliber

พี่เต็ก korat80up ไปtestรถ ที่สนาม สาธร เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา เกิดอุบัติเหตุ
ได้รับบาดเจ็บมากครับ ที่หัวแผลใหญ่มาก แผลทั้งตัว..
เนื่องจาก พี่เค้าออกมาโดยไม่ได้ใส่ชุดและหมวกเลย
หลุดจากโค้ง C1 ปลิวมาตกที่ U1 ..
ข้อมูลเพิ่มเติมลองไปถามที่ shop 80up นะครับ

:)

สองzx korat

อุบัติเหตุ เกิดได้ทุกเมื่อจิงๆ น่าจะใส่ชุดสักหน่อยนะครับ ยังไงก็ขอให้หายไวๆนะครับ
ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
"รูปหาย กระทู้หาย อย่าตกใจ คุณทำผิดกฏ แก้ไขแร้วลงใหม่นะครับ"

HS4RZO เลือด2จังหวะ

อ้าว ซะงั้น  ยังไงก็ขอให้หายไว้ๆเด้อ

น่านสิครับ แหม ผมก้ประมาทไปหน่อยเหมือนกัน

เกือบได้ขายหมูแดงหลายรอบ

แหมพี่เต็ก ขวัญใจผม  วันเสาร์มิตติ้ง พี่สิทยังเล่าไห้ฟังเลยว่าขับรถสวนกันแว๊บๆ

happycom

อ้างจาก: chann30 เมื่อ สิงหาคม 10, 2010, 03:40:34 หลังเที่ยง

ตัดมาเป็นชิ้นๆ อัพโหลดขึ้นโฮส
หรือ youtube ก็ได้ครับ
ยามศึกเราแข่ง ยามสงบเราถ่ายรูป
[สองล้อโคราช] http://www.2wheelkoratclubs.com [สองล้อโคราช]
รวมรูปรถเก่าๆ สนิมเกรอะกรัง http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=39586.msg575820#msg575820

อ้างจาก: happycom เมื่อ สิงหาคม 10, 2010, 08:44:00 หลังเที่ยง

ตัดมาเป็นชิ้นๆ อัพโหลดขึ้นโฮส
หรือ youtube ก็ได้ครับ

พี่ตั้มอยากดูนะเนี่ยะ  อิอิ+

อัพแล้วก้ส่งไห้จารย์แขก เอาไปตัดต่อพันธุกรรม

หลังจากนั้นก้โพสลงเวปแบ่งเพื่อนๆชมบรรยากาศครับ

happycom

หยุดยาว สี่วัน ไม่รู้จะไปไหน
อยากไปเยอะแยะเลยนะ
ติดเรื่องเดียว ตังไม่มี

นอนอยู่บ้าน เล่นเกมไปพลางๆ ดีกว่า
ฮา ฮา

ปล. เดี๋ยวไปหาทำงานพาร์ทไทม์ก่อนดีกว่า
ยามศึกเราแข่ง ยามสงบเราถ่ายรูป
[สองล้อโคราช] http://www.2wheelkoratclubs.com [สองล้อโคราช]
รวมรูปรถเก่าๆ สนิมเกรอะกรัง http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=39586.msg575820#msg575820

สองzx korat

ของผมก็ล้อดำแร้วนะ555 เพิ่งเส็ด

อ้างจาก: สองzx korat เมื่อ สิงหาคม 10, 2010, 09:07:01 หลังเที่ยง
ของผมก็ล้อดำแร้วนะ555 เพิ่งเส็ด

ยางกับแม๊กสีกลมกลืนเหลือเกินพี่

เอางี้พ่นสียางเป็นสีขาวแล้วกัลล  เอิ้กๆๆๆ

ปล.หยอกเล่นนะครับ  สติ๊กเกอร์แปะขอบล้อ 3M ช่วยท่านได้ ตามนั้น

ปล. ตูดแหว่วนะนั่นน่ะ  สงสัยลืมประกอบบังโคลนท้าย เอิ้กๆ

สองzx korat

ล้อมันยิงทรายมาอะคับ มันจะแปะอยุหรือป่าวอะคับ